HOA HỌC TRÒ  

Go Back   HOA HỌC TRÒ > Góc Cảm Xúc > Lưu Bút Tuổi Hoa / Diary

Thông Cáo

Trả lời

Tiện Ích
Old 04-06-2008, 07:47 PM   #1
♥ Miss ♥
♥ |.| vườn dâu |.| ♥

♥ Miss ♥'s Avatar

Thích: 0
Được Thích 0 lần ở 0 bài
Default ♥. Khu Vườn màu Hồng Dâu....nơi Tuổi Thơ tôi lớn từng ngày .♥

Ngủ một giấc nào tâm hồn của tớ.....Cả ngày dài cậu mệt mỏi lắm rồi phải không.....

Tớ bít....tớ đã bắt cậu làm quá nhìu

Tớ bít....chịu đựng quá nhìu khiến cho cậu mệt mỏi.....

Đây....này là vườn dâu xanh mát.....nơi ta vỗ về tâm hồn mệt mỏi....

Đây....nơi bình lặng chỉ có ta và ta......

Đây.....nơi ta có thể nhẹ lòng mình.....thả hồn vào hương dâu và cảm nhận......ơi cuộc sống vẫn còn chút sắc hồng........

Ôi.......tâm hồn ơi......ngủ ngoan nhé.......chút xíu thui........rồi tỉnh táo cùng ta thức trắng đêm nay nhé..........

Mai sẽ là ngày quyết định đấy nhóc con àh.....cố lên nào nhóc

~~~~~~~~~~~~~~~ Chữ Ký ~~~~~~~~~~~~~~~

♥ Let me Warm you Up ♥ Let me Hold you tight ♥ Let me Dry your Tear ♥ Let me See your Smile ♥ Let me Show you Love ♥ Let me Be your One ♥ Let me Near you 4ever ♥

.♥. I 'm Always with You no Matter what happen .♥.

♥ Miss ♥ is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-06-2008, 12:35 PM   #2
♥ Miss ♥
♥ |.| vườn dâu |.| ♥

♥ Miss ♥'s Avatar

Được Thích 0 lần ở 0 bài

......Bướng bỉnh.......

Đã nói là sẽ ghét......sẽ quên.......nhưng sao.....

Nghe ca khúc ấy......lại nhớ.......

Nhìn thấy......lại nhớ......

Đi qua cái nơi lần đâu mình gặp nhau....không nguôi đc nỗi nhớ

Ngốc nghếch quá

........Bất chợt nhớ..........Tưởng là quên.......

Nhưng không phải mình nhớ cái con người xấu xa ấy........

Không xứng đáng

Thật ra.............. nhớ cảm giác ấm áp mà mình có lúc ấy.....bít là ngốc.....nhưng....

Tình cảm trong sáng vẫn đẹp lắm mà..........không đúng người thui.......

Thế Nên......

Không gì phải bùn đâu ngốc xít.

Sáng chủ nhật.......tự dưng lại lảm nhảm linh tinh òi........

"Promise is a Promise"

♥ Let me Warm you Up ♥ Let me Hold you tight ♥ Let me Dry your Tear ♥ Let me See your Smile ♥ Let me Show you Love ♥ Let me Be your One ♥ Let me Near you 4ever ♥

Old 22-06-2008, 08:30 AM   #3
♥ Miss ♥
♥ |.| vườn dâu |.| ♥

♥ Miss ♥'s Avatar

Được Thích 0 lần ở 0 bài

" Không ở đâu bằng ở nhà "

Đúng là như vậy .....cảm giác bình yên khi ngủ trên chiếc giường của mình ....

Đón ban mai rọi qua khe cửa của phòng mình ......mọi thứ .....sao mà YÊN BÌNH lạ .......

Đây mới là nhà mình ......nhà ......nơi mình cất giấu tất cả tình iu nơi đây .....nơi mình có thể nhắm mắt và cho hồn nhẹ lên mây .......

Hôm qua nhận được tin nhắn của 1 người ......làm mình không khỏi .......cười thầm trong lòng

Trích:
chac co le hom nay anh moi bik
moi hieu ro hon cam giac cua em
that su dau lam
vi anh cung dang trai qua nhu the
anh xin loi em nhieu
xin loi em nhieu
đâu cần phải nói .....vì .....mình không quen nhận câu xin lỗi của người mình không quen bít .....Mà mình cũng dường như quên hết những gì liên quan đến cái người lạ này ......cho nên họ nói mình cứ cảm thấy buồn cười thui ^^!
Có lẽ nên tin câu nói ấy ......đã không tin ......nhưng giờ phải tin .....

Tin để cho mỉnh nhẹ lòng ....

Tin để bản thân mình không tự làm mình đau .....

Nếu có sợi tơ lòng .....Thì chắc ....Lòng mình đang là 1 cục rối nùi mất thui

Old 08-07-2008, 12:25 AM   #4
♥ Miss ♥
♥ |.| vườn dâu |.| ♥

♥ Miss ♥'s Avatar

Được Thích 0 lần ở 0 bài

Một chút gì đó ............trong lòng .........

Một ngày dở hơi -------- >>>>> bản thân dở hơi

Mún nằm ngủ 1 giấc thật dài

khi tỉnh dậy
Mình đang làm công việc mà mình yêu thích
bên cạnh mình là họ ----> những người mình yêu quý

sao mình không thể độc ác được nhỉ ......sao mình .....yếu lòng thế này

Đã từng rất giận , rất đau , rất thất vọng ......hứa với lòng sẽ quên .....sẽ không bao giờ tha thứ ....ko bao giờ tin nữa .....

Thế mà khi gặp lại .....thấy người ta có chuyện .... mình đã không thể không quan tâm ....

Giờ thì ở vị trí một nhỏ em ...1 người bạn ...nhưng mình vẫn mong mình sẽ là thiên thần hộ mệnh cho anh ...( ngốc vô đối ....ngu vô hạn ...khờ như mình )

Ngốc thật
...nhưng mình vẫn luôn sống bằng trực giác ....

Co' lẽ ....cứ sống theo như một thiên thần hộ mệnh

....và sẽ có ai đó sẽ là thiên thần hộ mệnh cho mình

Còn nhớ bài hát ấy không anh

...." Tôi đã yêu một thiên thần " .....

Có quá nhiều kỉ niệm .....em đã quăng nó đi thật xa ....nhưng khi nó ập về thì em không kịp trở tay .....

Có 1 bí mật .....em vẫn còn lưu số của anh ^^! nhưng em đã nói là xóa rùi ......thật ra e chỉ xóa tất cả tin nhắn của anh thui .....

"Yesterday is history - Today is a present - tomorrow still mystery " ---> that's why today is call present ...........

Em đã từng mơ

Em đã quên .

Old 10-07-2008, 01:02 PM   #5
♥ Miss ♥
♥ |.| vườn dâu |.| ♥

♥ Miss ♥'s Avatar

Được Thích 0 lần ở 0 bài

Chào vườn Dâu của tớ

Hôm nay tớ lại vào vườn Dâu .... nhưng mấy Dâu biết hôn .....hum nay tớ hông đem vào vườn Dâu những cảm xúc buồn vô vàn nữa ..... hông đem vào cái tâm trạng cô đơn lẻ loi nữa .....hông đem vào cái vẻ mặt trơ trơ của tớ nữa .....nói chung hum nay tớ muốn để những thứ ấy vào quên lãng (tớ đang tập ...)

Hôm nay tớ mang đến cho bạn ...tớ ....một nhỏ vừa tìm lại được nụ cười .....cho dù nụ cười chưa là hoàn thiện ....nụ cười chỉ hé mở còn vương vấn lo lắng và sợ hãi .......nhưng tớ tin vào lần này lắm đấy .......tớ nhớ nụ cười của tớ nhìu lắm .....cho nên hum nay vừa bắt được chút xíu hình bóng của nó là tớ mang vào nhà Dâu ngay

Một chút thui ....

Em không tin mình lại có thể nói chuyện cởi mở lại với anh như thế ........

Em không tin em lại có thể mỉm cười khi nhìn lại quá khứ mà em từng đã muốn xóa ...muốn quên ....muốn không bao giờ phải nhìn lại ......nhưng dù thế ......giờ em lại mừng vì mình đã không xóa ......

Xóa ư ....xóa khi mình thật sự không muốn thì có xóa cũng thế thui ....em chỉ xóa đi hình bóng anh trước mắt em ....chứ không thể xóa được anh trong tim em .....và đó chính là câu trả lời cho tất cả những gì đã xảy ra .......trả lời cho tất cả những khó hỉu mà em và anh .....2 ta cũng không thể giải thích ......

Tất cả đều còn .....những gì thật vẫn luôn còn trong em và cả trong anh .....những cái mà 2 ta đã mất trong thời gian qua chính là những thứ "Ảo" .......bỏ hết những ảo ảnh ....ảo giác ....ảo mộng .....để anh lần này đến với em bằng cảm giác thật .....thật lòng anh nhé !

Chút tâm trạng thui .....anh muốn em sẽ không tu nữa ....sẽ dựa vào anh ...em muốn lắm chứ .......nhưng anh bít không ......cũng vì anh mà em quyết tâm tu .....và cũng vì anh em đã quyết không tin tưởng dựa dẫm ai nữa ........và lần này .........liệu em sẽ vì anh ..........thay đổi lại tất cả những điều đó .........Em mong lắm .......Mong em sẽ là em ......Sẽ không còn cố gắng làm trái với cảm xúc mình .........

Người thắt dây .....is back .......liệu anh sẽ kiên trì mở từng nút thắt của em chứ .....!

Old 10-07-2008, 04:08 PM   #6
miss angels
♥ |.| vườn dâu |.| ♥

miss angels's Avatar

Được Thích 0 lần ở 0 bài

1 thiên thần với đôi cánh nhỏ... ngồi lẻ loi... đã từng... nhưng nay sẽ không như vậy nữa...

từng có 1 cảm giác như thế...

ở ngay đây... nhưng sao không có tâm trạng gì cả...

==============================================

đây là những gì mình cảm nhận về her... đó là sự cô đơn... hình như ... không tìm được người để chia sẻ... và điều đó... khiến mình muốn có thể làm nhiều thứ hơn nữa... ở gần càng tốt... Mình sẽ không buông tay..

cảm giác lúc mình tìm được ấy, muốn nó như vậy mãi thôi... giốg như thiên thần 1 bên cánh tìm thấy phần cánh kia vậy...

"1 bên cánh cần 1 bên cánh... chắp cánh ước mơ..."

-------------------------------------------------------------------

vườn dâu biết hoh?

có 1 người đang rất tâm trạng... nên đã lọt vào đấy... té hố hầm trong nỳ mấy lần... cứ cái cảm giác ngờ ngợ đó... làm bản thân mình không lối thoát...

1 người cần được vỗ về... cần được fresh air... cần được chia sẻ... và mình với vườn dâu... hãy mang lại tí chút cảm giác yên bình đó cho người ấy nhé...

đúng là bước vô đây thoải mái lắm, những cái tưởng như khó hiểu, nhưng mà thật lòng là như vậy...

Dâu nhỉ? vườn dâu nhỉ? bạn nhỉ?

-----------------------------------------------------------

P.S : bạn gì đó ơi... đọc bài bạn mình cảm thấy gần gũi lắm... cho mình viết chung lưu bút với nhé! ^.^

miss angels is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-07-2008, 12:36 AM   #7
Dâu Tây
Khách

Bạn Miss xinh xắn ơi cho Dâu cùng xây nhà với đc không nè

Có lúc nhìn lại mình thì chả tìm đc 1 điều gì đó thực sự hay ... bạn ấy nói đúng .. mình vừa nhảm vừa nhàm chán .. Sao lại có thể thích mình cơ chứ ?

Nói ra thì thấy mình tội nghiệp .. ai cũng nhìn vào 1 con mắt không đúng sự thật ..Nói chung thì có lúc muốn vứt hết tất cả rồi hét lên thật to !! thật to !!!!!!

Ảo có khi mang nhiều điều rắc rối đến cho L hơn cả đời thật ....

Nhảm và nhàm ...

1 ngôi nhà có 1 khu vườn dâu Thú vị thiệt tò mò về chủ của ngôi nhà này ...
Old 12-07-2008, 02:07 PM   #8
♥ Miss ♥
♥ |.| vườn dâu |.| ♥

♥ Miss ♥'s Avatar

Được Thích 0 lần ở 0 bài

Loving U

Cảm giác có chút gì đó để hi vọng ...

Một nơi nào đó để bám víu vào ...

Cảm nhận được hơi ấm dù chỉ là nghe giọng nói thui ...

Tựa vào lòng 1 ai đó ... đó là những gì em đang khao khát ...

Không nghĩ là em lại yếu đuối thế ...nhưng em thật sự cần 1 điểm tựa ngay lúc này

Một chút gì đó hi vọng ...

Một chút sợ hãi ...

Một chút có lỗi ...

Một chút ngăn cách ...

Và quá nhìu bối rối ...

Em cần thêm thời gian ....

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

miss angels - cảm ơn đôi cánh của thiên thần tớ cảm ơn cậu ....cậu thật sự là thiên thần của tớ .... rất vui khi có cậu cùng cư trú trong vườn dâu

Bé Dâu Tây - Nici - miss chào bé hông ngờ vườn dâu của miss lại được dâu đặt chân đến ...chúc dâu vui vẻ và coi nơi đây như nhà nhé

Old 14-07-2008, 04:07 PM   #9
miss angels
♥ |.| vườn dâu |.| ♥

miss angels's Avatar

Được Thích 0 lần ở 0 bài

vườn dâu của tớ ^.^

( tớ không biết đâu..... kể từ giờ dâu là nhà tớ...... chủ nhà đã cho phép rồi đấy )

Dâu à, mấy hôm nay tớ tâm trạng kỳ lắm, 1 chút mong muốn tới thật mau, 1 chút lại muốn nó đứng yên đấy.... tớ đang nói thời gian đấy......... nhìu việc tớ không biết bắt đầu như thế nào..... khởi sự từ đâu.... Đôi khi con người ta bị vướng vào 1 mớ bòng bong... rối bù... rồi lại chẳng biết gỡ từ nút nào...
< Dâu đừng lo nhé, tớ đang nói về chuyện bài vở, và những chuyện vặt vãnh thường ngày>

cũng chẳng biết tự bao giờ, tớ nghĩ mình là người có trách nhiệm với Dâu, và tớ muốn biết những cái làm Dâu lo nghĩ, làm Dâu phiền muộn, làm Dâu thức trắng.... Có thể chẳng là gì, chỉ là những con text chúng ta send cho nhau, nhưng đâu đó là những mớ "yêu thương" lượm lặt....

Dâu biết hôn? mấy lần tớ thấy Dâu thay đổi tâm trạng ấy, vừa kể cho tớ nghe xong là thay đổi để trở về với hiện tại <miệng cười toe toét, vui như chưa từng biết buồn> ... Tớ lại thấy buồn buồn... Lạ hen?

Rồi 2 hôm nay.... tớ lần tìm được Dâu (2 lần rồi nhé), đó có phải là trực giác kô nhỉ? Tớ không biết, nhưng tớ nghĩ tớ sẽ nhận dạng được ra Dâu.... cũng như Dâu nhìn ra được tớ, vì chúng ta là bạn, chúng ta hiểu nhau, đúng kô Dâu..... ? Lắng nghe Dâu nói, có thể tớ không phải là chuyên gia tâm lý đâu.... nhưng tớ hứa, tớ sẽ làm hết sức..... chắc còn tốt hơn mí vị bác sĩ, Dâu nhỉ?

Tớ thấy tội Dâu quá, tớ không muốn Dâu phải câm nín thế đâu? Dâu phải nghĩ cho bản thân mình......

con người ta ai mà kô ích kỷ? Chỉ là ít hay nhìu thôi.... Người ta có câu... "Thân bất vô kỉ" .... nên Dâu không được tự trách mình thế, hiểu chưa

đó là cách giải quyết cho Dâu.... cánh cửa exit... bao giờ Dâu chạm tay vào đây?

đôi khi, tớ lại nhìn thấy ở vườn dâu này, 1 không khí rất trẻ thơ, và tớ muốn...... Dâu với tớ....

..... có cánh..... như thiên thần..... và cùng chơi đùa dưới đồng cỏ xanh êm như thế....

1 ngày cũng yên bình.... tớ vui vì tớ làm Dâu cười tươi thế..... tặng Dâu cái hoa...... kết quả của 1 ngày tưng bừng nhé

P/s : có nhìn ra cái album ảnh tớ kô.... tớ làm nghịh đảo của Dâu đấy

miss angels is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-07-2008, 09:50 AM   #10
butbi*
♥_bi.iu.mòn_♥

butbi*'s Avatar

Nơi Cư Ngụ: The Earth
Được Thích 0 lần ở 0 bài
Default hàng kí gửi >"<

1 người bạn của tớ đã chạm tay vào cửa thoát
[E]xit... nhưng liệu đó có phải là lối nhẹ nhàng nhất mà mình có thể đạt đến hoh?...

thiên thần thì phải tránh xa nước mắt... chỉ có [Nụ cuời] được phép đọng lại...
nhìu chuyện xảy ra, nhưng vững tin là nó chỉ làm cho các thiên thần thêm trưởng thành thôi...

vì là thiên thần... phải bay cao, bay xa... đừng vấn vương gì cả... tớ đang được nghe "bật mí" của 1 thiên thần nhỏ xinh...

vì là "vườn dâu xinh" nên mình chỉ "bỏ tạm" bi nhiu đây thôi...

[Hàng kí gửi]... [Tạm bợ]

ôi yêu quá... cuộc sống hiện tại

butbi* is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Tiện Ích