HOA HỌC TRÒ  

Go Back   HOA HỌC TRÒ > Góc Cảm Xúc > Cảm Nhận Cuộc Sống

Thông Cáo

Trả lời

Tiện Ích
Old 03-06-2005, 01:56 PM   #1
tttk_65
Thạc sỹ

tttk_65's Avatar

Nơi Cư Ngụ: ♥...mEmOrIEs... ♥
Thích: 0
Được Thích 0 lần ở 0 bài
Arrow Cảm nhận về cuộc sống!

Cảm nhận về cuộc sống.......

Mỗi chúng ta đều có cảm nhận rất riêng về cuộc sống, có người thì nhìn cuộc sống với vẻ rất lạc quan, yêu đời, nhưng số khác thì sao, họ nhìn cuộc sống bằng cặp mắt thế nào ?? Thế thì tại sao chúng ta lại ko nói ra cảm nhận của mình để mọi người cùng góp ý giúp chúng ta hoàn thiện hơn về cách nhìn ấy

Nói về cuộc sống, hình như 3tk có cái nhìn phải nói rất là xấu, rất xấu, mọi chuyện liên quan đến đời sống, 3tk đều gạt ngoài tai và mỗi khi có bình luận về cuộc sống, 3tk đều cho là nhảm và rất khinh ghét cuộc sống. Có phải do tác động của các sự việc trong cuộc sống, hay là do 3tk bảo thủ, ích kỉ..... ?????
Mọi người cho 3tk lời khuyên nhé

~~~~~~~~~~~~~~~ Chữ Ký ~~~~~~~~~~~~~~~

♥...PlZ lEAvE mE AlOnE...♥

tttk_65 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-06-2005, 02:34 PM   #2
Nấm Lùn Di Động
Khách

ưm...Mỗi người có một cách cảm nhận về cuộc sống khác nhau. Vì sao lại có người bảo cuộc sống tươi đẹp, trong khi đó lại có người bảo cuộc sống chán ngắt, tẻ nhạt??!!>>Tất cả đều có thể lý giải bởi 1 điều: cái gì cũng có 2 mặt của nó!!Chẳng hạn: Nếu bạn nhìn về hướng tích cực, bạn sẽ thấy không phải những thất bại là hoàn toàn xấu: thất bại có thể mang lại cho ta kinh nghiệm! Nếu bạn nhìn theo hướng tiêu cực, bạn cảm thấy chán nản, thất bại đồng nghĩa với sụp đổ!...>>Qua những lăng kính chủ quan của mỗi người, sự vật hiện lên như thế nào, đều xuất phát từ góc nhìn của người đó!
Hãy nhìn sự vật theo lăng kính của bạn, nhưng đừng quá lệch lạc mà hãy nhìn trong biên độ của nó...Nấm tin rằng, khi đó 3tk sẽ thấy cuộc sống không chỉ toàn những điều xấu...

Yêu thương và chia sẻ...
Old 04-06-2005, 02:17 PM   #3
hq_love101
Đang học vỡ lòng

hq_love101's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Trong tim Q....
Được Thích 0 lần ở 0 bài

hạnh phúc là những điều giản dị xung quanh cuộc sống của chúng ta ,

Những kỷ niệm buồn....những kỷ niệm ngày xưa
Xin trả lai thời gian , trả lai người xưa cũ
Trả tất cả....những yêu thương ...nhung nhớ..
Trả xong rồi.....lại thèm được ....còn nguyên

hq_love101 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-06-2005, 09:58 AM   #4
khongtinhyeu
Bé còn quấn tã

Được Thích 0 lần ở 0 bài
Default cuộc sống không có màu?????

Khi còn nhỏ tôi nghĩ cuộc sống màu đen, vì tôi luôn luôn là kẻ bại trận, tôi bị tươc mất đồ chơi. Khi đi học tôi thấy cuộc sống mau xanh rồi chuyển sang màu tím và cuối cùng là màu hồng. Màu xanh của những năm câp một, đón nhận cuộc sông với bao nhiêu háo hức và bỡ ngỡ. Lên câp hai, tôi bắt đầu biêt nhớ nhung, biêt "thơ thẩn làm thơ" và cuộc sông trở thanh màu tím. Cuôc sống băt tôi vứt đi tất cả và đeo vào đôi mắt tôi căp kính mau hồng đến khi là sinh viên tôi vẫn đeo căp kính đó. và bây giơ, khi đã ra trường,có những lúc tôi thấy cuộc sống màu đen, màu bạc, khi đó tôi lại mang căp kính mà cuộc sống đã tặng cho tôi và CẢM NHẬN CUỘC SỐNG. Bây giờ tôi biết, cuộc sống không có màu gi mà chúng ta đã đeo chiêc kính màu gi??
khongtinhyeu is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-06-2005, 12:40 PM   #5
hoamuongbien1203
Bé còn quấn tã

hoamuongbien1203's Avatar

Được Thích 0 lần ở 0 bài

tui thấy cuộc sống rất nhiều màu --trong mỗi cảm xúc you sẽ thấy được những sắc màu ấy
hoamuongbien1203 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-06-2005, 03:27 PM   #6
Nấm Lùn Di Động
Khách

woa...Nấm rất thích câu nói này: cuộc sống không có màu mà vì chúng ta đã đeo chiếc kính màu gì
Cảm ơn bạn vì những tâm sự đáng yêu nhé, khongtinhyeu!
Old 10-06-2005, 03:54 AM   #7
hoangnhatgiang
Bé vào mẫu giáo

Được Thích 0 lần ở 0 bài

TIẾNG VỌNG RỪNG SÂU
Có một cậu bé ngỗ nghịch thường bị mẹ khiển trách. Ngày nọ giận mẹ cậu chạy đến một khu rừng rậm, lấy hết sức mình, cậu hét lớn: "tôi ghét người". Từ trong khu rừng có tiếng vọng lại: "tôi ghét người". Cậu hoảng hốt chạy về sà vào lòng mẹ khóc nức nở. Cậu bé không sao hiểu được từ trong rừng lại có người ghét cậu.
Người mẹ nắm tay con đưa cậu trở lại khu rừng. Bà nói: "Giờ thì con hãy hét thật to: Tôi yêu người". Lạ lùng thay, cậu vừa dứt tiếng thì có tiếng vọng lại: "Tôi yêu người". Lúc đó người mẹ mới giải thích cho con hiểu: "Con ơi đó là định luật trong cuộc sống của chúng ta. Con cho điều gì, con sẽ nhận điều đó. Ai gieo gió thì gặt bão. Nếu con thù ghét người, người cũng sẽ thù ghét con. Nếu con thương yêu người thì người cũng yêu thương con ".

Lần sau nhớ type có dấu nha bạn. Bạn type dài mà ko có dấu đọc khó hiểu quá. Mà mình type lại hộ bạn cũng muốn hết hơi luôn.

thay đổi nội dung bởi: CloudyRiver, 10-06-2005 lúc 12:16 PM
hoangnhatgiang is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-06-2005, 04:51 PM   #8
tomato123
VIP

tomato123's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Lãng Du
Thích: 12
Được Thích 5 lần ở 3 bài

Cuộc sống có những qui luật của nó

Dù bạn thích hoặc ghét vóc dáng cơ thể của bạn thì nó sẽ là của bạn suốt cả cuộc đời.

Bạn sẽ học những bài học. Bạn sẽ làm việc từ ngày này qua ngày khác. Mỗi ngày trong ngôi trường đời đều có những bài học đang chờ bạn. Có bài học bạn thích, nhưng có những bài học bạn sẽ cho là không thích đáng hoặc ngớ ngẩn. Chúng không có lỗi. Những bài học ấy là những bài học của tiến trình phát triển - một tiến trình của sự thử thách, sự thử nghiệm và... sai lầm. Những cuộc thí nghiệm "không thành công" sẽ luôn là một phần trong tiến trình ấy.

Học những bài học cuộc sống sẽ không bao giờ có điểm dừng. Vì càng sống, người ta càng khám phá ra nhiều điều mà mình chưa biết. Và mỗi bài học sẽ đến với bạn liên tiếp, trong nhiều cách thức khác nhau, muôn màu muôn vẻ...

Bạn không thể yêu hay ghét những gì thuộc về người khác trừ phi nó phản ảnh những gì bạn yêu hay ghét về chính bạn.

Bạn làm gì để cuộc đời đến với bạn? Bạn phải có tất cả những công cụ và trí thông minh mà bạn cần đến. Sự lựa chọn là của bạn. Tất cả những gì bạn cần là: nhìn, nghe và tin.
tomato123 is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-06-2005, 09:05 PM   #9
myloves
Bé còn quấn tã

Được Thích 0 lần ở 0 bài

Những điều ấy có thật sự đủ chưa ?
Nếu nhu bạn ko cảm nhận được cuộc sống,hoặc nếu nhu bạn nhìn,nghe những điều ko tốt nhiều hơn là nhũng điều tốt,dzậy thì lòng tin của bạn còn vững hay ko ? Hoặc có những người cảm nhận sai lầm về cuộc sống thì những điều ấy có giúp được họ ko ?

Cuộc sống thật sự là phức tạp,ko ai có thể chỉ rõ được lối đi của cuộc sống dù dó là người từng chải nhất.
myloves is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-06-2005, 10:43 PM   #10
storm_desert
Học sinh trung học

storm_desert's Avatar

Được Thích 0 lần ở 0 bài

Trích:
Nguyên văn bởi tomato123
. Sự lựa chọn là của bạn. Tất cả những gì bạn cần là: nhìn, nghe và tin.
đồng ý với những gì tomato nói nhưng mà không phải là nhìn nghe và tin mà là nhìn,nghe và suy nghĩ
con gái Marx hỏi Marx yêu ai nhất Marx nói:" ba yêu mẹ con nhất" nhưng khi cô bé hỏi :thế ba tin ai nhất,Marx đã trả lời :"Ba không tin ai cả" ,nếu nghĩ đơn giả thì câu này là Nghi ngờ tất cả,ko tin ai hết nhưng thực ra ,câu đó có ý nghĩa là trong cuộc sống người ta luôn luôn phải suy nghĩ ,không ngừng suy nghĩ,để mà nhận thấy cái tốt cái xấu,cái đúng cái sai,cái tin được và cái không tin được......
nếu chỉ nghe và tin thì trừ phi thế giới chỉ còn toàn người tốt nhưng mà cái này chẳng bao giờ xảy ra cả vì cái gì cũng có tính hai mặt của nó và tồn tại trong quan hệ so sánh với cái khác

CUỘC ĐỜI MỘT THOÁNG TIÊU DAO
TÌNH YÊU NỬA CHÉN CHIÊM BAO CHẬP CHỜN

storm_desert is offline   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Tiện Ích