HOA HỌC TRÒ  

Go Back   HOA HỌC TRÒ > Văn Thơ Tuổi Tím > Truyện ngắn - Truyện dài

Ðề tài đã khoá

Tiện Ích
Old 18-06-2006, 02:48 AM   #1
cherry90
Tiểu học - Đại học chữ to

cherry90's Avatar

Nơi Cư Ngụ: ***THIÊN BÌNH***
Default Status tình yêu -Sưu Tầm- (Completed)

Giận nhau gần một tuần, chưa bao giờ em giận anh lâu đến thế.Vậy mà anh không thèm xin lỗi một lời ,cứ như là không-phải-yêu! Sáng sớm em online treo một cái status than thở : "Eo ơi,mưa to quá!" Lúc sau thấy mặt cười anh toe toét với dòng chữ bên cạnh: "Bị ướt rùi, lạnh quá"! Em hậm hực : " Cho đáng đời ", rồi phì cười vì ngẩng lên đã thấy cái nick anh nhăn nhở dòng chữ: "ỉn ỉn , cho anh xin lỗi m..a..à"! Thế là hoà nhau ,e còn ngúng nguẩy thêm mấy cái status giận dỗi nữa rồi mới thỏ thẻ bắt anh đền thịt nướng!

Hôm nay lại giận nhau, online thấy toàn những status buồn: " thất tình online", "lang thang như là gió..", " Buồn như chuồn chuồn ướt cánh "," chán chẳng buồn chết ","ngày đang dài hơn hay đêm đang ngắn dần ?" ," ngồi vạch đầu gối nói chuyện thế sự ",...Em cũng lặng lẽ để một cái status buồn: " Đếm thời gian qua trước ngõ, thấy đời thiếu vắng nửa vòng tay ..." ở bên kia thấy anh trêu ngươi dòng chữ : " Thời gian qua ngõ nhà anh , bảo là bên ấy hỏi vay nửa vòng "! Em phì cười mắng anh : " Đồ quá đáng"! Anh lại trâng tráo sửa thành : " Đồ quá đáng...yêu"!

Nhưng hôm nay thì chia tay thật . Em treo nick cả ngày với status làm hoà : " Giận dỗi làm gì cho ướt tháng ba....". Thế mà cái mặt cười của anh chẳng buồn sáng nữa. Con bạn nhảy vào trêu chọc: "Tháng 3 buồn như một vần thơ , con Thị Nở vừa mang vào status! hehe".

Anh thì vẫn lặng im , dù em biết anh đang ở đó , đằng sau cái mặt mếu kia! Đã vậy , em sẽ để dòng status này, cho đến khi nào anh chịu nhăn nhe lại mời thôi : "Bao giờ ? Bao giờ nhỉ"..........
cherry90 is offline  
Old 22-06-2006, 06:52 PM   #2
Lãng quên_Inna
Khách

Oài ...vào đây đọc rồi lại nhớ tới những status của ai kia ..... Cũng từng có những giây phút hờn dỗi nhau như thế với một người....Nhớ lắm cơ ....những ngày đó !

Cái gì đã xảy ra nhỉ ? Để rồi giờ đây... dẫu khi hai người đều có online thì cũng chỉ có một cái mặt cười tươi sáng ngời ấy hiện lên thôi ...Nửa kia thì....ẩn ! Cái mặt cười ấy trông vẫn đáng yêu như mọi khi ...nhưng bây giờ thì nụ cười ấy nó chẳng đúng với tâm trạng và những dòng chữ mà người kia treo lên đâu ....Toàn với những ý trêu tức và xiên xỏ nhau mà thôi ...Nửa kia không phản ứng gì ...cũng thừa hiểu rằng người ấy biết mình online và đang cố tình chọc ngoáy mình .... Vẫn im lặng ... như thể nó đang offline thật ...Chứ không như ngày xưa mỗi khi như thế lại để nick hiện sáng lên với những câu status giả đũa lại và rồ i.... nhảy bụp vào nick người ta cho một trận ....!

Chẳng còn đâu những ngày giận nhau dễ thương ấy ! Lần này có lẽ là ko những giận ...mà là ...ghét nhau suốt đời ... ....
Và có lẽ giờ cũng chẳng cần phải nói nhiều gì nữa .....Im lặng là vàng ....Chôn cất những kỷ niệm đó vào góc sâu trái tim .....Còn người ấy ? Có vậy không ? Hay...thù oán nửa kia và vứt bỏ tất cả những ngày đẹp đó để chôn vùi mình vào những trò đùa vô bổ ???

Làm sốc nhau quá đáng thật đấy ai kia ơi.....

( Ps:Hic..bon chen xí xọn ghê quá ! Nhưng vì cầu chuyện ngắn ngủi này làm Inna nhớ tới những gì mình cũng đã từng trải qua ... Cảm xúc lại ùa về ...và tay cứ thế type cho thật đã ...như để hả cái bức xúc nào đó trong lòng vậy !Thông cảm nhé mọi người )

thay đổi nội dung bởi: Lãng quên_Inna, 22-06-2006 lúc 07:00 PM

Old 24-06-2006, 01:24 AM   #3
Vickie
Bé còn quấn tã

Đây giống như một lá thư, hay một trang nhật ký, hơn là một câu chuyện...
Nhưng đọc bài của cherry, rồi của Inna, và ngẫm lại câu chuyện của chính mình, mới thấy những dòng status đôi khi có thể nói lên nhiều điều hơn là mình vẫn tưởng...

Mới hôm nào, mỗi khi lên mạng anh vẫn thường để nick online, nhiều khi online chỉ với riêng mình mình... Kể cả khi đã đi ngủ rồi, vẫn thấy nick anh còn đó, bên cạnh là biển báo Busy đang ngủ và 1 vài dòng nhắn ngủ, đọc để thấy tim mình ấm lại...
Lệch giờ giấc của nhau, những dòng status ấy đôi khi là cách duy nhất để em biết anh đang làm gì, ở đâu...
Còn bây giờ, nhiều lúc dẫu biết rất rõ anh đang online, nhớ anh, nhưng ko thể buzz, vì anh đâu có appear online với mình...
Buồn, nhưng ko thể làm gì hơn. Vì suy cho cùng, lỗi là ở em, phải ko?
Vickie is offline  
Ðề tài đã khoá

Tiện Ích