kết quả từ 1 tới 4 trên 4

Ðề tài: Cảm xúc cho mùa lạnh - buồn!

Bé còn quấn tã pibum_mini's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    hòa bình

Wink Cảm xúc cho mùa lạnh - buồn!

Sáng, trời lạnh thật đấy, tháng 11 mà, cảm giác đông đến thật gần, để đc lạnh, để đc tận hưởng một cảm giác j` đó có thể làm trái tim thơ ngây này đc ấm hơn.

Tớ phát hiện ra, cô ấy không phải không thích cậu, mà cô ấy đang nói dối, để che dấu cái sự rung động bất ngờ mà cậu đã làm cho cô ấy. Cậu đã thổ lộ trước với cô ấy, cả cậu & cả thằng bạn trong mộng của bạn tớ, nhưng cậu ấy lùi để cho cậu tiến, vì cậu ấy biết rằng cậu yêu quý cô ấy hơn nhất, cậu có thể làm tất cả mọi thứ cho cô ấy, còn cậu ấy biết rằng cậu ấy chỉ có duy nhất tình yêu dành cho cố ấy, vì đấy là cảm xúc đầu tiên trong trái tim của một chàng trai lạnh lùng, vô tâm. Cậu tiến tới, mà cậu đã chuẩn bị từ lâu rồi, cậu chuẩn bị từ ngay ánh mắt nhìn đầu tiên. Mọi người cho là cô ấy khôgn thích cậu, nhưgn hôm nay thì tớ biết rồi, chả cần phải nghe giang hồ đồn thổi thế nào, tớ tin vào trực giác của mìh. Cô ấy luôn dành cho cậu những ánh mắt trìu mến nhất, những lúc ngượng ngùng, hay cả những khi cô ấy đang tỏa sáng, thì khôgn fải là cho cái thằng ngồi bên cạnh, hay người luôn để ý cô ấy từ fía sau, mà là hướng lên, nhìn về fía tớ, để tìm cậu.

Bên cạnh cậu mà chả bao giờ tớ quan sát cậu như nhưgnx người đơn phương khác, chỉ nhìn cậu fía sau thôi, chắc thế là đủ. Đáng nhẽ đc ngồi bên cạnh cậu thì tớ fải thấy vui mới fải, nhưgn tớ không vui. Mà tớ cũng chẳng biết vui thế nào nữa. Có thể là lúc tớ đọc truyện, chả có j` buồn cười mà tớ cũng cười, hay lúc nói chuyện, tớ cũng lại cười. Nhưgn những j` về cậu lại chẳng làm cho tớ cười nổi, không biết tại sao nữa, hay là tớ thất vọng quá nhiều.

Lạnh, tớ nhớ cậu, vì tớ nhớ bàn tay ấm ấy, đã nắm lấy tay tớ vô tình, & để biết đc rằng tay tớ rất lạnh, lạnh buốt, lạnh như trái tim tớ vậy. Cũng chính bàn tay tay ấy cho tớ cảm giác lạ, là mìh đã thích.

Lạnh, tớ lại mơ mộng, lại suy nghĩ đến nhưgn xcâu chuyện cổ tích có cậu & tớ. Nhưng rồi chợt nhận ra tất cả chỉ là hư vô, vì cậu là của người ta. Tớ tiếp tục đón cái lạnh vào lòng như để cho nó đóng băng lại những cảm xúc mà tớ dành cho cậu.

Lạnh, buồn, như chính tớ vẫn thường như thế. có cơn gió nào đi hoang, ném một luồng khí lạnh vào tớ, tớ thấy thích thú, & cười. Cứ thế, tớ quên mất không nghĩ đến cậu, quên luôn cả những thứ vẩn vơ trong đầu, nhưng thứ ấy là dành cho cậu. Và cứ thế, gió tuy không đều đặn, nhưng vẫn đủ để làm cho tớ không nhớ nổi là mìh đã nghĩ về cậu như thế nào. Gió giúp tớ cuốn phăng đi hình ảnh của cậu trong trí óc mơ mộng viển vông của tớ.

Giữa lạnh & cậu, tớ chọn lạnh. Vì cậu là của người ta, tớ nhặt đc hình ảnh của cậu trên dòng xúc cảm mênh mông, tớ trả nó về cho chủ nhân đích thực của nó. Vì tớ nhặt đc thì khôgn có nghĩa nó là của tớ. Còn lạnh, nó chẳng là của riêng ai cả, tớ cũng nhặt đc nó trên dòng xúc cảm mênh mông chỉ in hằn duy nhất dấu chân của tớ. tớ lạm dụng nó là của riêng mìh.

Quán Tình Nhân Chủ Quán's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Quán Tình Nhân

Phía sau của 1 ai đó, đôi lúc cũng làm mình cảm thấy hạnh phúc và yên bình phải không bạn. Có thể tình yêu đơn phương không phải là mối tình đẹp nhất, nhưng Quán có thể khẳng định với bạn rằng, đó là mối tình đáng trân trọng nhất trong trái tim của mỗi kẻ biết yêu.

Trời lạnh, trái tim ai đó đang run lên vì những cảm xúc cần phải đóng băng. Đừng bạn ạ, đừng để cảm xúc đóng băng, vì bạn sẽ không bao giờ biết, bạn đã đóng băng điều gì đó đâu. Hãy để cảm xúc đến và đi tự nhiên như nó vốn có.

Bạn biết giữ những gì là của mình, và biết buông những thứ vốn không thể nắm. Bạn can đảm lắm. Vậy hãy cứ yêu theo như cách của bạn vẫn muốn - cho dù tình yêu đó chỉ có một mình bạn.

Bạn lạnh? Hãy để Quán ôm bạn và kể cho bạn nghe câu chuyện về lời thì thầm những dòng sông...

Bé đi nhà trẻ SkyLuv's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Biển

mình cũng có cảm nhận giống bạn, đôi khi lạnh mình mất cảm xúc, không suy nghĩ, mình mơ hồ như vô cảm, nhưng trong một kúc nào đó, lạnh làm con người ta cảm thấy cô đơn lắm
    Len lỏi tìm về kỉ niệm xưa..
    tìm chút hơi ấm cho trái tim đã vỡ vụn.....

Bé còn quấn tã pibum_mini's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    hòa bình

mihf đã quên đc những cảm xúc đó, nhớ, nhớ, & mơ mộng về một viễn cảnh xa xôi, có lạnh & cậu ậy
    nhưng các bạn àh, tớ thấy rằng lạnh giúp mifh quên một ai đó rất nhanh, nhưng cũng làm cho mihf se lại vì cô đơn. mở trái tim ra cho gió lạnh ùa về, sẽ cảm thấy tuyệt hơn, có khi không còn cảm thấy mình đang cô đơn hay buồn nữa