kết quả từ 1 tới 3 trên 3

Ðề tài: Mẹ

Tiểu học - Đại học chữ to
    Nơi Cư Ngụ
    bầu trời

Default Mẹ

Mẹ!Giờ này con mới hiểu xa mẹ là như thế nào,lạc giữa đoàn người đông đúc và xa lạ,đi dưới trời mưa con mới hiểu cái lạnh của sự cô đơn và thiếu vắng tình thương của mẹ.Nếu lúc trước con muốn mình trưởng thành thật nhanh,muốn được là sinh viên để bắt đầu cuộc sống tự lập,muốn xa nhà và xa mẹ để có thể chứng minh cho mẹ rằng con đã lớn thì bây giờ con thèm được nép trong vòng tay mẹ,thèm được ôm mẹ ngủ,thèm được mẹ lo cho từng bữa ăn,thèm được mặc những bộ quần áo sạch sẽ và thơm mát mẹ giặt,thèm được mẹ nuông chiều...thèm được bé lại, mãi mãi.Có lẽ con đã sai khi mong muốn mình lớn lên thật nhanh và cũng sai khi mong muốn mình bé lại...nhưng...chính con cũng không hiểu con nữa.18 tuổi,con xa rời vòng tay bố mẹ quyết định cuộc sống riêng cho mình,bạn bè con bảo con phải tự lập hơn...nhưng chỉ có mẹ mới biết con vốn mạnh mẽ,ương ngạnh nhưng cũng yếu duối thế nào.Có lẽ...con phải tập sống 1 mình,ừ,tự lập,cũng phải thôi mẹ nhỉ,con sẽ ko làm nũng mẹ nữa,ko làm mẹ phải lo lắng vì con là con của mẹ,mẹ,con yêu mẹ nhiều lắm,mẹ hãy tin ở con,mẹ nhé.
    Một người là một người bởi vì một người khác.

◘Gơn uf 2k11◘ ...Hoa...'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Hạ Long :x

cửm động
    tiếc thiệc
    đến h t vẫn chưa cảm nhận đc hết t/c của mẹ
    chắc cũng đến lúc học đh mới bít :)
    Cô đơn
    Big Bang , I luv u 4rever
    ♥∞Big Bang∞♥

Sinh viên đại học GiRl Sh0cK's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    †..+)ịA nGụC..†

Rời xa bố mẹ để sống tự lập...bạn hãy cố gắng hoà nhập với cuộc sống mới nghen.Mình nghĩ dù ko được ở gần bạn nhưng mẹ sẽ luôn dõi theo từng bước của bạn mà.ấy chà chà mạnh mẽ lên nào...
    Một khoảng trống trong tim...
    ...mang kí ức của tháng ngày thương nhớ
    Biết đến bao giờ để ta lại yêu nhau...