kết quả từ 1 tới 8 trên 8

Ðề tài: Bên Em Chẳng Thiếu Yêu Thương Bao Giờ...!!!

Still Beautiful ┼ Ms. KIu ┼'s Avatar

Default Bên Em Chẳng Thiếu Yêu Thương Bao Giờ...!!!

Bụi trong gió....

Cô em gái bé nhỏ của Chị vẫn tự nhận mình chỉ là những mảng bụi nhẹ bẫng trôi theo cơn gió
    Cô em gái bé nhỏ của Chị vẫn tự coi mình chỉ hạt bụi nhỏ nhoi trên cõi trần gian đầy rẫy mệt nhọc này ...

Em - Hạt bụi bé nhỏ
    Nhưng em có biết : dẫu chỉ là hạt bụi bé nhỏ cũng đủ làm xao xuyến tim ai....!!

Đã bao lâu rồi nhỉ....

Đã bao nhiêu khoảnh khắc trôi qua
    Để chúng ta có thể đi chạm vào cuộc đời nhau ...

Bao lần , Tôi tự hỏi , Tôi tồn tại trong Thế Giới OL đầy ảo ảnh này vì lý do gì.
    Tôi vẫn chưa khi nào có thể trả lời được câu hỏi tưởng chừng giản đơn đó....
    Nhưng mỗi khi nhìn thấy em , Tôi dường như đã có thể khẽ chạm vào một phần của câu trả lời..
    Vì ở nơi đây , có em, có những người như em , những người chạy xuyên suốt cả một quãng đường nỗi nhớ của Tôi.

Tôi lẩm nhẩm tính thời gian. Thời gian thì có bao giờ là đủ đầy , cũng như yêu thương vậy. Trải qua bao thời gian , yêu thương ngày càng được nuôi duỡng để lớn lên , nhưng có bao giờ người ta nói "yêu thường đủ rồi "đâu.
    Thời gian chỉ càng làm tôi nhận ra , tình cảm giữa tôi và em như sợi chỉ mỏng manh , nhỏ bé thôi , nhỏ bé như em nhận em là hạt bụi , nhưng đủ để siết chặt tay nhau.

Bụi trong gió...
    Bụi trong gió....

Biết bao nhiêu lần , tôi mỉm cười khi thấy em , cô em gái bé nhỏ của tôi , cô em gái mạnh mẽ của tôi.

Tôi gặp em lần đầu tiên ở HHT này , một nơi tôi ngỡ ngàng khi phát hiện ra lần đầu tiên. Tôi rón rén từng bước đầu tiên để khám phá , để hiểu , để mơ....Thế giới đầy màu sắc khác hẳn cuộc sống thực tại của tôi.

Nhưng chính nơi đây , tôi nhận ra sự dối trá đầu tiên _ sự dối trá đến từ bạn bè , sự dối trá đến từ niềm tin yêu.

Đã bao lâu rồi , em nhỉ !

Kể từ khi chúng ta đứng trên đỉnh cao của tình yêu thương , rồi đột nhiên có cơn bão lạ từ đầu đến đưa chúng ta xuống vực sâu thẳm

Những ngày nước mắt Tôi rơi vì sự phản bội
    Những ngày em đau đớn tìm câu trả lời: Tại sao?

Niềm tin ở nơi em và Tôi bị đánh cắp.

Rồi chúng ta dựa vào nhau.....dựa vào nhau để đi qua bình yên trong miền sóng gió
    Niềm tin đó , dẫu mất đi rồi , thì vẫn còn nhiều lắm.
    Nhiều như tình cảm của tôi và em vậy.

Tôi lặng lẽ dõi theo bước chân em ,dõi theo suy nghĩ của em , dõi theo những dòng cảm xúc của em.
    Em lặng lẽ đi bên đời tôi , lặng lẽ khóc cùng tôi , lặng lẽ đau cùng nỗi đau của tôi , lặng lẽ đưa tay ra kéo tôi dậy , lặng lẽ dạy tôi phải mạnh mẽ hơn.

Đôi khi yêu thương không bao giờ cần phải nói thành lời.

Cô em gái bé nhỏ của tôi , Những yêu thương của tôi dành cho em không khi nào nguôi vơi , những yêu thương ko bao giờ là ngọn cỏ , để vô tình bị dẫm nát dưới chân qua.

Đã bao lâu rồi....

Từ khi tôi có em trong thế giới OL đầy hư ảo nhưng cũng lắm chân tình này
    Từ khi em gọi tôi tiếng ss đầu tiên
    Từ khi em nói rằng :" Dù cả thế giới này quay mặt đi , em cũng không bao giờ rời bỏ chị "

Đã bao lâu rồi nhỉ....

Từ khi tôi nhận ra , tôi được yêu thương nhiều đến thế.

NHững gì tôi nhận đựoc từ em , tôi đều gói ghém kĩ lại và khẽ khàng cất vào 1 ngăn trong miền kí ức , sẽ không bao giờ tôi quên , sẽ không bao giờ tôi không trân trọng

Em có biết không , cô gái bé nhỏ của Tôi ơi. Dẫu em là hạt bụi nhỏ , nhưng là hạt bụi duy nhất ...ko ai có thể thay thế đuợc em đâu ...

Giá như 1 lần đựoc gặp em ở thế giới hiện thực , Tôi sẽ ôm em vào lòng.Có lẽ lúc ấy những xúc động dâng tràn trong tôi sẽ làm tôi rơi nước mắt mất thôi.Những giọt nước mắt , dẫu mặn , nhưng tự bản thân mình tôi sẽ thấy ngọt ngào nhiều lắm....

Ngọt ngào không bao giờ có thể tan biến
    Và yêu thương lại có thể quay về bên nhau...

----

Viết cho Bé Tori [ Dust in The Wind ] của ss

thay đổi nội dung bởi: ┼ Ms. KIu ┼, 12-07-2009 lúc 07:29 PM
    Em đã quên đi những giọt nước mắt mình từng xuôi theo những mùa yêu xưa, bỏ đi những tự kỉ đã qua, em lại hiền lành nhìn anh, trong veo, và tha thứ hết, tất thảy những lỗi lầm, cả của em, và của anh...

Nét song song khắc tình tri kỷ
    Nắm tay nhau bước đi trọn cuộc đời
    .

Khi em đọc những dòng anh viết về em ,anh có biết anh đang làm cho một đứa con gái phải khóc không anh.
    Em không bao giờ có thể nghĩ được rằng anh lại dành những tình cảm trân trọng đến như vậy đối với em.
    Anh là bạn , là anh trai của em.

Khi em đau đớn
    Khi em mệt mỏi
    Khi em trốn chạy.

Anh vẫn nhận ra em.
    Anh vẫn âm thầm động viên em
    Anh vẫn bảo với em rằng em đặc biệt
    Em không bao giờ có thể nghĩ rằng mình đặc biệt đến như thế.
    Nếu em không có những người bạn tin yêu em như anh bên cạnh , liệu em có thể vững vàng như thế?

Em đã từng nói , em may mắn biết nhường nào.
    Khi biết bao người tin tưởng và dõi theo từng bước chân của em.
    Trong đó có cả anh_anh trai của em.

Những ngày này đột nhiên trời chuyển mưa không ngớt
    Chắc Huế cũng mưa nhiều như thế. Người ta bảo xứ Huế mưa như nước mắt , nên người Huế sống tình cảm chân tình.
    Lúc trước em chỉ nghĩ đơn thuần đó như một lời khắc họa thái quá mà thôi.....

Rồi em gặp anh.

Anh lúc nào cũng vui vẻ , cũng đùa giỡn.
    Nhưng khi em gặp chuyện , anh đều đưa ra những lời khuyên khiến em không bị mất phương hướng
    Anh ghét bị gọi là trẻ con, nhưng lại không thích bị coi là già
    Anh không sợ bị coi là người xấu , anh làm mọi việc đơn thuần chỉ theo cảm nghĩ của bản thân , mặc người đời khen chê.

Em đã học ở anh được rất nhiều điều.
    Chạm -cảm-suy.

Em nhớ có lần mọi người nghĩ em và anh yêu nhau.

Anh với em cùng cười
    Vì em biết trong mắt anh , em là cô em gái dễ thương nhưng ngốc nghếch
    Và trong em , anh là anh trai thân thiết.

Có những thứ tình cảm đâu nhất thiết phải là tình yêu , phải không anh.?

Trời mưa không dứt

Nhớ giữ mình đủ ấm nhé anh.!

[Chỉ là 1 phần cảm nhận nhỏ bé của em về anh - Casper]
    thay đổi nội dung bởi: ┼ Ms. KIu ┼, 12-07-2009 lúc 07:35 PM
    Em đã quên đi những giọt nước mắt mình từng xuôi theo những mùa yêu xưa, bỏ đi những tự kỉ đã qua, em lại hiền lành nhìn anh, trong veo, và tha thứ hết, tất thảy những lỗi lầm, cả của em, và của anh...

Đã lâu lắm rồi , tôi mới lại lần mò vào topic này và đọc lại những dòng mình đã từng viết.
    Dù rằng ngày nào tôi cũng ra vào box này-vì công việc quản lý
    Cũng đã lâu lắm rồi, tôi ko viết về ai nữa, dù rằng , có rất nhiều người tôi muốn viết...

----

Có một nhóm
    Cái nhóm ấy ko bao giờ hết việc làm
    Cái nhóm ấy tháng nào cũng hục hùng quên sống quên chết , chỉ để cố vượt qua cái deadline
    Cái nhóm ấy có 2 đứa con gái đáng sợ , và 1 tên con trai mỏ nhọn khủng khiếp:thatall:

Cười một cái đi nào
    Mang tiếng là leader , là sếp - Ôi , cái danh hão thế nên lúc nào cũng lo lắng trong lòng [ điêu đấy ] và lúc nào cũng quan tâm đến " 2 cái đứa còn lại "

Trong 3 đứa ấy , có 2 đứa con gái đáng sợ thì có 1 đứa là mình - Miễn tính nhé
    Còn 1 đứa con gái còn lại
    Viết thế nào về nó bây giờ
    Trẻ con quá
    Trẻ con đến mình phát bực
    Trẻ con đến mình phát ghen tỵ
    Người đâu mà....Nhí nhảnh thế ko biết

Đúng là " Con Nít " mà
    Nhỏ hơn những 2t mà ko khi nào kêu chị cả nhé

Lúc trước , cũng chẳng mấy khi quan tâm kiểu " nó là ai , nó là đứa nào , nó có tính tình như thế nào , nó có đc ko "...Nói chung là ko biết nên ko quan tâm làm gì

Chỉ đến khi nó dũng cảm cùng mình gánh gồng công việc, thì mới ớ người ra " ơ , cái con bé này cũng đc phết "

Này nhóc , có nhớ những những đêm nằm trùm mền nhắn tin đến khi buồn ngủ gần chết vẫn lết dậy chúc ngủ ngon ko
    Này nhóc , có nhớ những gì sếp nói với em , về tình yêu ko
    Này nhóc , em có bik là sếp vẫn nhớ những điều em nói với sếp , cũng về tình yêu - Hoá ra sếp vẫn chẳng dày dạn kinh nghiệm gì mấy , nhóc à

Này nhóc , em có vui ko
    Này nhóc , nhớ sếp nhiều ko
    Này nhóc , sếp phải khen em đấy , em giỏi lắm , giỏi hơn cả sếp nữa cơ

Này nhóc , sếp bảo này....
    Khi vẫn còn đc yêu thương , và biết yêu thương , thì em phải trân trọng và giữ gìn nhé. Sếp biết vẫn có nhiều người đánh giá ko tốt mấy về tình yêu của em , nhưng mà có những điều chỉ có chính em mới quyết định đc , em chọn yêu - và em tin tình yêu đó có thể khiến em hạnh phúc- chỉ cần có thể là đủ rồi , em

Cười đi nhé , nhóc !!

Còn tên con trai còn lại

Anh à
    Anh ơi

Anh thương em ko?
    Chắc ko đâu nhỉ?
    Nhưng anh nói anh yêu em mà , hén hén

Em đùa thôi

Có người hỏi em có thích anh ko đấy
    Em chỉ cười thôi
    Ôi , người ấy hỏi sai rồi , em mà thik anh á , ghét chết đi đc ấy

Ghét nhất là lúc nào cũng muốn cãi nhau với em ấy , em thì em chả muốn cãi nhau tí nào cả
    Ghét nhì là lúc em buồn cứ an ủi đâu đâu ấy , em đọc mà thấy cứ thế nào ấy
    Ghét thứ ba là từ ngày có người yêu nhá ,là quên em nhá

Ôi , em lại đùa rồi

Đáng lẽ người ta phải hỏi em là có quý anh ko
    Em sẽ bảo là quý lắm ấy , cực kì quý ấy
    Quý nên 1 phát làm mấy bài tỏ tình cơ mà ^^!
    Đọc xong , choáng anh hén , cơ mà nếu ko choáng chắc cũng lăn lộn ra mà cười

Anh này !
    Có thấy mệt ko
    Mỗi lần đến hạn cứ phải thức đêm thức hôm mất ăn mất ngủ để làm cho xong
    Chắc mệt hén ^^!
    Hứ , anh có mệt thế chứ mệt nữa thì cũng vậy à , em chả an ủi đâu
    Em mà an ủi thì anh phải mắng em ngốc
    Em mà ngốc thì chả ai thông minh đâu :rang:

Dạo này chắc bị hành hạ dzữ lắm hén
    Eo ôi , ai bảo có người yêu làm gì :cr:
    Nhưng cơ mà , đã yêu thì phải chấp nhận thôi ^^!
    Em biết anh đang vui mà :timup:

-------
    Ban Phát Thanh tụi mình vẫn chưa được mọi người tuyệt đối công nhận , nhưng niềm tin trong tớ vẫn nhiều lắm , nhiều như biển trời vậy đó , vì trong BPT có 3 tên hợp nhau ơi là hợp , thế là đủ để làm nên chuyện rồi , hén

Ngày Valentine chẳng biết làm gì , ngồi viết vu vơ vớ vẩn cho nhỏ Má Lúm và lão Vệ Tư Lý
    Viết 1 hồi chả biết mình viết cái gì nữa
    thay đổi nội dung bởi: ┼ Ms. KIu ┼, 12-07-2009 lúc 07:41 PM

Bạn có đang buồn ko?
    Chắc là đang buồn lắm. Mình biết mà. Bạn đang có cảm giác cả thế gian này quay lưng lại với bạn [ dẫu sự thật chỉ là 1 vài người thôi , nhưng chắc họ ko bik họ là cả thế gian với bạn ]
    Vì bạn cô đơn quá , vì bạn ko có ai bên cạnh , vì khi bạn khóc , bạn tự lau nước mắt cho chính mình , những giọt nước mắt cũng lẻ loi như bạn vậy.

Mình chưa từng lau nước mắt cho ai , vì tay mình lạnh lắm , ko ấm áp gì cả , nếu mình chạm vào ai đó , có lẽ họ sẽ đau hơn.

Mình xin lỗi , vì mình ko thể khiến bạn vui hơn
    Mình xin lỗi , vì có thể , với bạn , mình ko phải là 1 phần của thế gian , thế nên , có lẽ mình ko thể làm bạn nhẹ lòng đc.

Chúc bạn ngủ ngon , một giấc ngủ ko nhiều mộng mị...

Mình chỉ muốn nói với bạn rằng : Dẫu cả thế gian này chẳng còn 1 ai quan tâm đến bạn , thì bạn cũng phải biết tự yêu thương chính mình , vì cuộc sống này , vốn dĩ đã đẹp vô cùng

Có những khi mình ngồi lặng lẽ một mình bên khung cửa kính và ngắm nhìn bầu trời , mình thấy nó trong vắt và xanh ngắt , mình thấy như mình có thể soi vào và thấy chính mình ở đó. Ở bầu trời đó , tất nhiên , ko có mình, nhưng cảm nghĩ mình hiển hiện ở khắp đất trời này , thật sự rất vui.
    Mình thích cảm giác hằng đêm đc ngả mình trên chiếc giường ấm áp , quấn ngang người chiếc chăn mềm ơi là mềm , tựa đầu trên chiếc gối êm ơi là êm , cảm giác đó cũng rất dễ chịu. Dẫu rằng ở đó , mình hay gặp những giấc mơ khiến mình bật khóc giữa đêm , nhưng cảm giác yêu quý chiếc giường vẫn ko mất đi.

Bạn thấy đó , giữa rất nhiều niềm vui hiển hiện , vẫn len lỏi bên trong là những nỗi buồn day dứt...chấp nhận niềm vui cũng là chấp nhận có những nỗi mất mát kèm theo....Chỉ là bạn , nhìn từ phía nào mà thôi.

Có thể những người đó , ko quan tâm bạn như trước.
    Nhưng sẽ có những khác , quan tâm bạn nhiều hơn.

Bạn biết ko...!
    Mình vẫn luôn là một đứa trẻ cô đơn , mình nhìn bầu trời qua khung cửa và nhìn con người bằng những mất mát tổn thương.
    Có thể vì thế mà mình ko buồn nhiều như bạn , cũng có thể vì thế mà mình ko buồn gì hết.
    Nhưng mình thất sự ko thích , uhm , bạn đừng buồn khi mình nói nhé !
    Mình ko thích bạn coi gia đình như 1 gánh nặng , gia đình bạn có , ở đó , có mẹ , có cha , có em bạn....những người mà bạn gắn bó máu thịt. Có thể họ , phút giây nào đó , ko đủ để thấu hiểu bạn , thì bạn vẫn nên yêu thương họ , vì bạn chỉ có họ , uh` , chỉ có họ đón bạn trở về mà thôi

Con người ai cũng có phần ích kỉ chỉ nghĩ cho bản thân mình ,bạn đừng buồn vì mọi người xung quanh đều như thế. Bạn nên cười vì bạn có thể thấy điều đó , còn hơn là sự ích kỉ đó đc dấu kín và bạn ko thấy gì hết và cứ mù quáng đi theo mãi

Trong cuộc sống này , ko phải ai cũng yêu thương bạn như bạn nghĩ.
    Có thể họ yêu thương bạn nhiều hơn , cũng có thể ít hơn.Làm sao bạn có thể biết hết đc kia chứ. Không có gì tuyệt đối cả

Viết riêng cho nhỏ Trang Sassy :)

thay đổi nội dung bởi: ┼ Ms. KIu ┼, 12-07-2009 lúc 07:51 PM

Tôi tham gia HHT này khá lâu, có rất nhiều bạn bè luôn bên mình, và cũng không ít những người bạn (con)trai , mà nói đúng hơn thì họ giống như những người anh trai , luôn bên cạnh , quan tâm , chăm sóc và chiều chuộng tôi , có người thì luôn chiều theo những nhõng nhẽo của tui, có người thì nghiêm khắc nhưng không bao giờ khiến tôi buồn phiền.
    Có lẽ vì tính tôi thích làm nũng nên bạn toàn những người lớn hơn, vì nếu bạn ngang tuổi thì cùng trẻ con như nhau , chắc gặp lúc nào thì hạnh hoẹ nhau lúc đó quá.
    Nhưng mà, tôi đã có 1 người bạn , bằng tuổi tôi, nhưng tính tình thì người lớn -( có phải ko ta? ), lúc nào cũng quan tâm tôi , lúc nào cũng chiều theo ý muốn của tôi....
    Tôi thật sự rất muốn viết về người bạn đó - Smod TrungNhut

Tôi và cậu ấy , nói quen nhau thì có lẽ đã quen từ rất lâu rồi, khi tôi còn là 1 MG ngổ ngáo và kiêu ngao. Cậu ấy luôn bênh vực mỗi khi chúng tôi gặp chuyện, không hẳn là luôn luôn đứng về phía chúng tôi, nhưng đúng là có sự ủng hộ nhất định
    Nhưng, ngày đó , tôi thì tính tình kiêu căng và có chút khinh người ( phải thú nhận sự thật đó thôi ) , còn cậu ấy thì có vẻ gì đó lạnh lùng. Chúng tôi nói chuyện chỉ là xã giao , không có gì gọi là thân thiết...

Và rồi, thời gian trôi qua , chúng tôi có dịp tình cờ ngồi lại nói chuyện cùng nhau , tôi đã trưởng thành và đã biết phần nào về cuộc sống này , cái nhìn của tôi không còn phiến diện như trước , tôi hòa đồng và biết cách lắng nghe nhiều hơn, còn Nhựt cũng đã không còn cái vẻ lạnh lùng như nước đá lúc trước nữa. Chúng tôi đều đã thay đổi, và có lẽ vì điều đó , mà chúng tôi có thể trở nên thân thiết

Nhựt gặp nhiều chuyện buồn, cả về đời sống vật chất lẫn đời sống tình cảm , khi cậu ấy chia sẻ , tôi biết là tôi không giúp đc gì cả , nhưng tôi biết lắng nghe. Cậu ấy đã kể cho tôi rất nhiều về gia đình cậu ấy ,về tình yêu của cậu ấy. Mọi thứ đều buồn.....

Những ngày đó, hầu như lúc nào OL tôi cũng đều bảo cậu ấy kể cho tôi nghe đi , vì tôi biết để trong lòng thì khó chịu lắm , kể ra thì sẽ nhẹ nhàng hơn. Tôi cảm thấy vui vì thấy mình ỉt ra còn quan trọng với 1 ai đó...

Và cũng như đối với những người anh trai khác , tôi cũng hay nhõng nhẽo với Nhựt , hay đòi cậu ấy làm này nọ cho tôi , hay mè nheo , hay than thở....Hầu như chưa bao giờ cậu ấy từ chối tôi điều gì.

Cậu ấy hát cho tôi nghe- giọng hát ngọt thiệt ngọt , đúng kiểu con trai miền Nam.
    Cậu ấy thấy tôi buồn thì gọi điện cho tôi, khi mắc đi công chuyện mà lỡ hứa là sẽ gọi điện thì lúc nào cũng sẽ có 1 tin nhắn send trong đt :"tui đi công chuyện/ cà phê , đừng sốt ruột , lát về tui gọi cho " , và tôi yên tâm chờ đợi.
    Có những buổi sáng, tôi thức dậy và thấy tin nhắn trong đt :" tiểu thư dậy chưa, ăn sáng đi, không lát than đói " . Những buổi đêm thì là tin nhắn :" Ngủ ngon nha ". Thấy lòng vui vui...
    Cậu ấy cũng đã ngồi hàng giờ nghe tôi than thở về rất nhiều điều, tôi cảm thấy đc chia sẻ rất nhiều.
    Cậu ấy cũng hay khen tôi xinh , bảo rằng bà thì thiếu gì người theo, rồi tình yêu sẽ lại đến , vì tình yêu đến thì cũng bất ngờ như lúc nó đi vậy - đừng tìm kiếm , rồi sẽ có ngày nó xuất hiện thôi. Thú thật là tôi chưa bao giờ nghi ngờ về điều đó , mà ngược lại còn có tự tin một cách mãnh liệt rằng mình chắc chắn sẽ đc hạnh phúc , vì tôi không đến nối quá tệ , xấu xí , hay tính tình quá đáng ghét. Tôi sẽ yêu , chắc chắn ,vẫn sẽ yêu thật lòng- vẫn sẽ làm hết những gì có thể , người ta có thể ghét tôi nhưng ko ai dám khinh tôi , và sẽ yêu một người thật lòng muốn ở bên tôi. Và Nhựt cũng vậy, NHựt à

Giữa chúng tôi, không có thứ tình cảm đc gọi là tình yêu , vì chúng tôi đều đã xác định rõ ràng , tình yêu OL là gì?. Là những câu nói thể hiện quan tâm , là những tin nhắn ngọt ngào , là những món quà , là những điều mong muốn cho nhau. Cậu ấy nói rằng, cậu ấy có thể làm tất cả những điều đó cho tôi với tư cách bạn bè , vậy hà cớ gì chúng tôi phải tự ràng buộc mình bằng tình yêu kia chứ , sẽ có những hi vọng, những thất vọng, những ràng buộc rất mệt mỏi. Tôi hoàn toàn đồng ý với cậu ấy.

Những ngày này, khi lòng tôi đau hơn dao cắt , tôi thấy thật sự hạnh phúc vì có những người bạn ở bên cạnh mình
    Như đêm qua , 1h sáng , Nhựt vẫn nt cùng tôi, tôi hỏi cậu ấy rằng buồn ngủ chưa , cậu ấy trả lời :" buồn ngủ rồi, nhưng mà bà cứ nt đi, có tn là tui reply liền à , khi nào bà ngủ thì tui ngủ " ;" tui thức khuya lắm đó , mai ông còn đi làm nữa mà "; " không sao , mai ngủ bù cũng đc , h ko thể để bà 1 mình đc ". Thấy lòng ấm áp
    Như khi nhỏ Lúm ngồi nói chuyện với tôi , dù rằng nó nói rằng không biết phải nói gì, nhưng mà nó đã ngồi đó và nghe tôi nói , những điều mà sẽ rất ít ra dám nói ra với ai.
    Như khi nhỏ Tím chỉ biết ôm tôi bằng icon
    Như khi ss Kem gọi điện lúc 11h đêm
    Như khi anh Hỉm lần đầu tiên nói chuyện 1 cách nghiêm túc và thẳng thắn với tôi
    Như khi anh Lãng bảo rằng thì là lần sau phải nghe lời anh đó.
    Như khi đang buồn gần chết thì chú Nữ hù dọa sẽ tìm cách mở toang cái photo của tôi ra để xem hết bằng đc hình trong đó , làm sợ gần chết , hết cả buồn.

Lúc đó , tôi nhận ra , những buồn đau mình đang mang thật sự rất nhỏ bé so với những tình cảm nồng ấm của mọi người dành cho mình. Tôi thật ngu ngốc nếu ko nhận ra những tình cảm đó.
    Giờ đây , tôi thật sự chỉ muốn mở lòng và ôm trọn tất cả yêu thương.

Đơn giản vì bên tôi chẳng thiếu yêu thương bao giờ

p.s: Sr vì ko giữa lời hứa ( tôi biết ông ko thik như thế mà),tôi đã lấy hình trong photo ông và đưa lên nhưng tôi thật sự muốn - thông cảm 1 lần nhé ,bạn NHựt đẹp trai
    thay đổi nội dung bởi: ┼ Ms. KIu ┼, 23-09-2009 lúc 06:08 AM

K hi bắt đầu viết những dòng này, em thực sự rất băn khoăn.
    Vì khi viết về anh, em không chỉ viết về một người bạn của mình, em còn viết về người em yêu.

E m đã từng nghe ai đó nói rằng:"Tình yêu là đỉnh cao của tình bạn ".
    Trước khi ta yêu nhau, ta phải thực sự là bạn của nhau đã.
    Vì không thể yêu một người mà ta không coi là bạn, không thể yêu một người mà ta không chia sẻ với nhau được như kiểu bạn bè chia sẻ với nhau.
    Chỉ có điều, tình yêu cao hơn một bậc.
    Chỉ có điều, khi ta yêu nhau, tức là tổn thương nhau...

E m bắt đầu chú ý đến Anh, ngay cả trước khi ta nói chuyện với nhau.
    Em không biết vì sao.
    Mà bây giờ, lý do là gì có còn quan trọng gì đâu.

A nh có nhớ, lần đầu tiên nói chuyện với nhau, chúng ta giao ước điều gì ko!?
    Chúng ta đều nói là sẽ không có chuyện một trong hai yêu đối phương.
    Lúc ấy, cả anh với em đều đồng ý và coi là chuyện đó ko bao giờ có thể xảy ra
    Bây giờ nghĩ lại giây phút đó, em vẫn cứ cảm thấy buồn cười

R ồi em nói với anh, nhiều lắm.
    Mọi chuyện từ trên trời xuống đất, em nói mà chẳng ngại gì.
    Anh cũng hay chia sẻ với em nhiều điều.
    Uh, là bạn bè mà, có gì ngại đâu.

R ồi tự dưng, ta thích nhau.
    Rồi tự dưng, ta yêu nhau.
    Lời giao ước hôm nào đi vào quên lãng

K hi em yêu anh, bạn bè em đều nói anh không tốt, và anh không đáng tin, mọi điều anh nói chỉ là những lời dối trá cơ bản nhất của một thằng đàn ông, và rằng anh không yêu em.
    Mọi người bảo em nhìn nhận sự thật trước khi quá muộn.
    Nhưng sự thật là gì !?
    Không ai biết
    Còn với em ,sự thật là thứ mà ta chọn tin rằng là sự thật.
    Và em tin anh.
    Đó là sự thật
    Đơn giản thế thôi

Y êu anh - Em hạnh phúc
    Y êu anh - Em thôi không cảm thấy cô đơn

N hưng yêu anh - Em thấy mình không còn thanh thản.
    Em không còn dám nói với anh nhiều điều
    Em không còn dám bộc lộ cảm xúc của mình

N hững ràng buộc đơn giản nhưng khiến em mỏi mệt.

Và em biết anh cũng mệt.

Vì chúng ta đều cố gắng làm cho người kia được vui.
    Vì chúng ta đều cố gắng để cho người kia không tổn thương.

Nhưng cố gắng quá, làm chúng ta bị đẩy ra xa thật xa.

N hững cảm nhận và suy nghĩ không còn đi chung một con đường, em lại ao ước cái ngày chúng ta còn là bạn.

Khi chúng ta là bạn, những ngày không gặp anh, em cũng không cần phải lo lắng giờ này anh đang làm gì, không cần phải lo lắng không biết anh có ổn không
    Khi chúng ta là bạn, em không cần phải biết hôm nay anh có OL không, không cần phải xem hôm nay anh đã viết những gì trên Hoa học trò.
    Khi chúng ta là bạn, anh nói chuyện thân mật với ai, em cũng chẳng cần phải bận tâm, chẳng cần buồn làm gì.
    Khi chúng ta là bạn, em chẳng cần ngỡ ngàng nhận ra, anh và em, những điều chưa biết về nhau sao mà nhiều đến như thế.
    Khi chúng ta là bạn, em chẳng bao giờ cảm thấy áy náy khi không thể quan tâm và chia sẻ với anh được như một người " Xin dấu tên " nào đấy chia sẻ với anh trên QTAN
    Khi chúng ta là bạn, anh cũng không cần quan tâm đến những cơn giận hờn vô cớ của em
    Khi chúng ta là bạn, anh chẳng cần biết hôm nay em làm gì, em có ổn không
    Khi chúng ta là bạn, chúng ta nói nhiều với nhau, nhưng sẽ không sợ làm tổn thương nhau, dù là vô tình hay cố ý.

Thế nên:
    "Chào anh, em là Phương, em 20t
    Em rất vui khi được gặp anh
    Chúng ta có thể làm bạn với nhau được không!?"

Post lại 1 entry đã cũ, 1 lần vô tình[ hay cố ý ] mà nhấn tay delete.
    Chỉ là nhớ lại những khoảnh khắc ngày xưa.
    Uh`, ngày xưa
    ....
    thay đổi nội dung bởi: ┼ Ms. KIu ┼, 24-08-2009 lúc 10:55 PM

Bé còn quấn tã

Default Tháng 11 - Chị - Và Em...!

Tháng 11 kẻ nghiêng trên những dòng chữ sẽ không biết phải bắt đầu từ đâu.

Chị này, em và chị chắc chẳng thể nào gọi là thân được nhỉ.!!?
    Chỉ thi thoảng cuộc sống va đập, hay khi đi qua những ngày nắng rồi nhìn lại bất chợt thấy ngày mưa hôm qua mình thật ướt, thật sự là ướt, em lại lủi thủi đi tìm chị rồi khóc vùi.
    Có những lúc cũng chẳng hiểu tại sao, khi muốn có ai đó bên cạnh lúc mình yếu đuối, em thực sự đã nghĩ về chị.
    Có phải vì chị đã từng đau như em, hay là chị đã từng đau hơn em...Nên em cố tìm chút tương đồng nơi chị !?
    Phải chăng vì em sợ chẳng ai đủ khả năng để thấu hiểu nên cứ muốn tìm chị?
    Mà sao em không nhận ra một điều giản đơn rằng, sự hiện diện của em và những khi em đau lòng như thế, vô tình đã khiến chị nhớ về những thứ chị đang muốn quên. Và như thế hết lần này đến lần khác, em dường như cứ cố tình khoét sâu vào nỗi đau chẳng bao giờ có thể lành lặn nơi chị.
    Giá như em đừng vô tâm như thế chị nhỉ.

Tháng 11 trôi lửng lơ như mây trên trời.
    Trong mắt em, chị là người như thế nào nhỉ.!!??
    -Là một người lớn, lớn lắm. Chị đã đủ trưởng thành và sự chín chắn để điềm nhiên và bình tĩnh trước những sự việc mà những đứa " trẻ con" như em không thể nào im lặng nổi
    -Là một người hiền, hiền lắm. Nụ cười chị, lời nói chị, tất cả đều chẳng mấy khi chất chứa nỗi tức giận, chỉ là đôi khi nó khắc khoải quá, chị ạ
    -Là một người có nhiều nỗi buồn phiền...
    Uh mà không hiểu tại sao mỗi khi nghĩ hay cảm về chị, trong tâm trí em vẫn luôn hiển hiện lên câu "Khi người khác cười, em đừng nghĩ là họ đang vui, vì có những nổi buồn đong bằng nụ cười thay vì nước mắt "
    Em đã luôn nghĩ về chị như thế
    Có phiến diện và cố chấp quá không chị. Khi mà em lúc nào cũng quàng lên chị một nỗi buồn mà em chỉ là mơ hồ cảm nhận được từ chị. Dù rằng có thể chị cũng chẳng buồn đến thế.
    Em đã từng nghĩ giá như khi em nghĩ về chị, em có thể nghĩ về những niềm vui chị đang có, thì có lẽ chị đã hạnh phúc nhiều hơn. Có khi nào thế không chị?

Tháng 11 mềm như cỏ nắng. Mộc mạc, chân thành .
    Em đã thấy xấu hổ đến mức nào, khi em nói dối chị về những điều không có thực. Em cố vẽ nên cho mình cho một tương lai hạnh phúc, và dường như bất giác tin vào điều đó. Nhưng niềm tin đó mỏng manh như sợi cỏ, em thực sự muốn có ai đó tin cùng. Dẫu thật sự chẳng có ý nghĩa gì cả, nhưng em đã như thế, chắc chị đã buồn nhiều...về một đứa con gái như em.

Tháng 11 kêu tách tách tiếng gõ bàn phím.
    Em đang muốn viết gì đây. !!?
    Em thực sự đang viết gì thế nhỉ. !!?
    Em cũng không biết nữa.
    Những dòng chữ miên man không đầy đủ ý, chỉ là em muốn nói nhiều nhiều hơn nữa, mà dường như mọi ngôn từ đều trở nên bất lực.
    Có lẽ tất cả những gì em muốn nói với chị chỉ là :" Em nợ rất nhiều từ những người như chị "

Viết về chị - Kem dâu mút
    thay đổi nội dung bởi: Thiên Thần Bay, 13-11-2009 lúc 11:28 PM
    Anh ko nhất thiết phải yêu 1 thiên thần, nhưng cũng đừng ngu đần mà vướng chân vào ác quỷ.

Giải Nhì HHT-Nơi Tôi Có Bạn 2009
    Because You Live
    Thiên Thần Bay's Avatar

Default Giấc mơ không có thật.!

[ Tình yêu là đỉnh cao của tình bạn .Trước khi ta yêu nhau, ta phải thực sự là bạn của nhau đã.
    Vì không thể yêu một người mà ta không coi là bạn, không thể yêu một người mà ta không chia sẻ với nhau được như kiểu bạn bè chia sẻ với nhau. ]

Câu nói này không phải là lần đầu tiên em viết ra, cũng không phải chỉ một lần duy nhất em nghĩ đến.
    Có lẽ vì thế, khi bắt đầu viết những dòng về anh, em đã nghĩ những điều đặc biệt về một người bạn đặc biệt mà em đã từng có ở HHT.

Chỉ duy nhất ở HHT này, là nơi em có anh, và vĩnh viễn mất anh.

Anh là người đầu tiên và cuối cùng ở nơi này nói với em rằng :" Tình yêu online giống như một quyển sách, khi mở ra trang đầu tiên cũng đồng nghĩa với việc chúng ta buộc lòng phải nghĩ đến ngày lật đến trang cuối cùng, thế nên đừng oán trách, đừng tiếc nuối cũng đừng níu kéo, hãy gấp sách lại và quên đi. Nghĩ về nó như một kỉ niệm, đừng nghĩ về nó như một gánh nặng "

Anh đã dạy cho em biết điều đó, ngay từ khi chúng ta nói câu " Xin chào " và bắt đầu một mối quan hệ mà ko ai trong chúng ta biết sẽ đi về đâu.
    .
    ..
    ...
    ....
    Quay ngược dòng thời gian để trở về những khoảnh khắc xưa cũ.
    Nhớ về anh ngày ấy.
    Anh trong em là thế nào nhỉ?
    Có lẽ nếu không cố tình nhớ lại thì em cũng đã lãng quên mất từ lâu rồi.

Khi đó, HHT vẫn còn sôi động với những con người tràn đầy nhiệt huyết và tình yêu, chúng ta đến nơi này và bắt gặp nhưng tâm hồn đồng điệu, để rồi ở lại và gắn bó với nó.
    Khi em đã trở nên quen thuộc với nơi này đến độ, chỉ cần nhắm mắt lại cũng có thể biết được hầu hết tất cả mọi chuyện ở mảnh đất này.

Thì anh bất chợt xuất hiện....
    Em chưa từng thấy ai có thể nhanh chóng thu hút nhiều sự chú ý như anh.
    Anh hầu như ngay lập tức nhận được nhiều ánh mắt ngưỡng mộ từ các cô gái, và có thể kết giao bạn bè với rất nhiều cậu trai.

Em nhìn anh, và tự hỏi anh là ai thế nhỉ.

Uh, anh là ai?
    Cho đến khi ấy, câu hỏi đó cứ luôn thôi thúc và ám ảnh trong em mãi.

Cho đến một ngày, anh mỉm cười và bảo với em rằng " chúng ta làm bạn nhé ".
    Là ngày em nhận ra rằng giữa chúng ta sẽ có một mối quan hệ không hề đơn giản.
    Vì bằng cách nào đó, mà cảm giác trong em nhận ra rằng, anh và em giống nhau đến độ, chúng ta ở cạnh nhau sẽ gây ra muôn ngàn lần điều phức tạp.Nhưng kì lạ thay, điều đó lại trở nên hay ho và hấp dẫn đến mức chúng ta ko cách nào ngừng lại được.

Và rồi em biết được rằng, anh trong em là một người :
    - kiêu ngạo nhưng lại dễ bị tổn thương
    - lạnh lùng nhưng vô cùng ấm áp
    - mạnh mẽ nhưng lại yếu đuối
    - hay cười nhưng lại ít khi nào có nụ cười thật sự
    - đau đớn nhưng lúc nào cũng tỏ ra bàng quang
    - vô tâm nhưng lại dễ dàng đau lòng vì những việc không thuộc về mình.

Anh có nhớ không anh?
    Em thì vẫn luôn nhớ về anh ngày ấy.
    Một người bạn hơn cả chữ "tình bạn" thông thường
    Một người yêu không chỉ đơn thuần là để yêu.

Anh có biết không anh?
    Anh là người đầu tiên ở nơi này làm em rơi nước mắt
    Cũng là người duy nhất có thể làm được điều đó mà ko khiến em đau lòng
    Em chỉ vì anh mà khóc, chứ không hề vì anh mà cảm thấy đớn đau
    Chỉ duy nhất mình anh.

6 tháng trôi qua.
    Cả hai chúng ta đã cho đi và nhận về những thứ tình cảm không cách nào gọi tên
    Không nặng nề như thứ tình yêu được gọi là vĩnh cữu
    Cũng ko thể chỉ đơn giản như tình bằng hữu giữa hàng triệu người trên thế gian
    Đó là thứ tình cảm sâu sắc đến độ khó có thể quên, nhưng lại nhẹ nhàng đến độ không ai làm tổn thương ai.

6 tháng trôi qua.
    Rồi cũng đến ngày cả 2 ta nhận ra thời khắc lật đến trang sách cuối cùng đã đến.
    Không cách nào níu kéo, cũng ko nên níu kéo.
    Giây phút ấy, chúng ta ko ai nói ra nhưng lại nhận thấy điều đó rõ ràng hơn bao giờ hết.
    Những điều đã biết và chưa biết, cứ chỉ giữ riêng trong lòng vì không muốn làm tổn thương nhau.
    Một câu xin lỗi chia đều có cả hai
    Một lời xin chào đủ đễ tiễn biệt và chia ly.

6 tháng trôi qua.

Ở bên anh, em đã học được rất nhiều điều mà em chưa từng biết
    Như là...

- Anh là như thế, em là như thế, bản chất con người thì không gì thay đổi
    • Đâu là bản chất, không ai biết.

- Đôi khi yêu thôi là chưa đủ và không yêu thì chắc chắn là không đủ.
    • Rất nhiều lúc chúng ta cần tập đối mặt với cuộc sống không đủ, vì không có gì đủ cả, kể cả tình yêu.

- Trong tình yêu, chỉ có kẻ dẫn đường mới là người thực sự cảm thấy mệt mỏi nhất.
    • Người đi theo mệt mỏi nhì.

-Người ta trở lại với nhau sau khi chia tay vì 3 lý do: vì mùa mưa ta thấy lạnh lùng, vì đêm che giấu muôn trùng, hoặc là vì lòng ta nhớ nhung khôn cùng.
    • Người ta còn trở lại với nhau vì các thiên thần không bao giờ bay một mình.

- Có rất nhiều lúc chúng ta thấy tình yêu là gánh nặng.
    • ...nhưng tình yêu còn là quà tặng.

Ngày tháng trôi theo mùa lá rơi...
    Đã rất lâu kể từ ngày ấy.
    Em đã nghe lời anh và quên đi tất cả những điều đã có giữa chúng ta
    Nhưng anh à, dẫu cho quyển sách về tình yêu giữa chúng ta đã khép lại, thì cũng không có nghĩa là kết thúc. Đơn giản vì chúng ta còn có những quyển sách khác, về tình bạn bè, về những tình cảm giữa con người với con người...
    Anh có hiểu không?.

Dù cho bây giờ, em biết rất rõ rằng anh đã đi rất xa.
    Anh đã không còn trên cõi đời này nữa, nhưng em sẽ không nhìn vào điều đó mà cảm thấy đau lòng về những gì đã xảy ra.
    Chỉ đơn giản là, em tự nhủ với lòng, anh giống như một chàng hoàng tử trong giấc mơ không có thật, và anh đang đi đến bên nàng công chúa của cuộc đời mình ở một nơi nào đó, xa thật xa
    Nơi ấy, có lẽ vĩnh viễn em không thể nào chạm tới được.

Hãy bình an anh nhé !

Còn em, em vẫn bước tiếp đi trên con đường dài thật dài của cuộc đời mình, vẫn nhận được rất nhiều yêu thương...

• Viết cho anh - lozz_Apple_lozz - về giấc mơ không có thật đáng ra em cần phải lãng quên, nhưng không hiểu sao cứ còn đọng lại mãi.
    thay đổi nội dung bởi: Thiên Thần Bay, 17-12-2009 lúc 05:43 AM

Năm tháng tĩnh lặng, kiếp này bình yên..!