kết quả từ 1 tới 2 trên 2

Ðề tài: Chúng ta có phải là bạn ?

Bé còn quấn tã BT.191's Avatar

Question Chúng ta có phải là bạn ?

Mưa rơi...thoáng thấy vui rồi chợt buồn. Nghĩ có lẽ sẽ rất vui khi gặp nhau. Có lẽ sẽ như vậy nhưng không đó chỉ là mình, là niềm vui của mình, là suy nghĩ của mình và chẳng phải của ai cả và chẳng có ý nghĩa gì cả. Ngu ngơ và ngốc nghếc. Mình lại buồn nữa rồi,không biết đã buồn như thế bao lần rồi...Hỏi người hay hỏi mình. Hỏi trời hay hỏi mình .Và hỏi gì cơ chứ...Sao mình lại ngu ngơ thế nhỉ...Có cần phải chạy theo điều vô nghĩa với người khác như vậy không?Mình nghĩ mình như trò chơi của người khác và mình buồn và mình khóc thế thôi.Có lẽ phải cần đôi lần khóc như thế này thì mình mới biết mình chỉ là trò đùa của người khác,thật là một trò đùa vô nghĩa.Và vì thế mình đã khóc và thấy thậtcô đơn giữa biển dối trá này.Mình khóc,mình buồn và...Thôi ,chỉ cần đặt dấu chấm là mọi chuyện sẽ kết thúc tại đây,hãy để quá khứ ngủ yên và quên đi những tháng ngày dối trá..........Có cần phải đối xử với tôi như vậy không,hỡi bạn?Là bạn của tôi xin đừng dối lừa tôi dù chỉ một lần bạn nhé! Vì một lần cũng đủ để làm tôi tổn thương.Và mặc dù đó không phải là ác ý của bạn nhưng tôi...........Tôi đã cố gắng, đang cố gắng và sẽ cố gắng là một người bạn tốt của bạn nhưng tôi biết mãi mãi bạn chỉ coi tôi như trò chơi của bạn thôi.Chúng ta có nên là bạn của nhau nữa không???

Bé vào mẫu giáo bé...cọt's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    #cốc hội#

sao lại không
    hãy là bạn đi
    nên như thế
    nếu một ngày bạn tình cờ thấy tớ ở đâu đó, trên con đường nào đó. hãy cười với tớ một cái. tớ thề là sẽ cười lại đấy, thật đấy.:welcome2: