kết quả từ 1 tới 8 trên 8

Ðề tài: !!...

Giải Ba HHT-Nơi tôi có bạn
    Lãng quên...
    LIBRA*'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ¤...Heart...¤

Default !!...

Có một vài điều tự dưng thấy lạ và cũng chả muốn tin. Muốn quên đi, cố gắng không bận tâm tới mà sao cứ nghĩ hoài. Tự dưng sao lại nói thế, đã không còn gì từ lâu lắm rồi mà. Sao đột nhiên lại nhắc lại chứ? Người đang mong chờ hay muốn như thế nào mới thoả lòng đây.
    Luẩn quẩn và rắc rối. Một quyết định dứt khoát, một lời nói thẳng thừng cho một kết thúc nhanh chóng mà không làm được. Cứ dai dẳng, cứ lưu luyến, cứ thế này... thực sự mình mệt mỏi quá rồi.
    Ôi, sao không thể del khỏi đầu những thứ hỗn tạp cảm xúc nặng nề đó chứ, ghét bản thân quá đi mất.
    Ghét cái tật hay suy nghĩ lung tung, phức tạp hoá mọi thứ của mình.
    Ghét cái kiểu bề ngoài tỏ vẻ không để ý mà khi ngồi một mình lại cứ miên man.
    Ghét những thứ cảm xúc rắc rối phiền phức chen ngang làm mình phải bận tâm [nhưng suy cho cùng cũng là tự mình tạo ra - và chấp nhận]
    Mình làm sao thế này?

Giờ này đáng lẽ ra như mọi tuần là đang ở bên anh. Thế mà giờ đây lại ngồi ol và chả biết làm gì. Nhà đi vắng hết, còn một mình, trèo lên giường nằm nhưng trẳn trọc hồi lâu không ngủ được, vu vơ nghĩ tới vài điều gì đó, lại ngồi vào PC và kiếm chỗ type, dù chả biết type xong rồi sẽ làm gì sau đó. Gửi đi hay lại ấn dấu x đỏ cái bụp, tắt máy rồi đi ngủ. Luôn luôn như thế, bao lần rồi không biết. Viết ra như để xả những điều không biết nói với ai và nói như thế nào. Vì khi trong mình là những suy nghĩ cảm xúc khó lý giải thì sao mà nói để người khác hiểu được. Lại giữ, lại cất giấu và tự mình gặm nhấm và sau đó là mau chóng tìm cách để chấm dứt [mà thường time là liều thuốc tốt nhất]

Mệt quá, có lẽ lên out và cố ru mình ngủ...
    Giá như đang ở bên anh...
    Nhớ !

Lãng quên...
    LIBRA*'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ¤...Heart...¤

Tự dưng muốn để tóc ngắn - từ lớp 6 tới giờ không để tóc ngắn bao giờ cả - không biết nếu để sẽ ngố tới mức nào nhỉ. Đang muốn thử ! Hỏi anh, anh bảo đừng cắt, để tóc dài đi - ừa đang suy nghĩ.
    Nhưng nếu không cắt ngắn đi thì phải đợi đến tận tháng 7 - kiêng mà.
    Dạo này thấy mệt mỏi thật sự. Dù không nói nói ra nhưng vẫn thấy nản lắm. Mẹ cũng nào cũng đòi hỏi ở mình những điều quá sức. Vẫn biết là nên cố gắng nhưng mình không muốn bị ép buộc. Bản thân mình không thích, năng lực mình cũng không thể, sao lại cứ muốn ở mình. Nói ra thì lại bảo là không có ý chí gì cả, chưa làm đã bảo là không được. Nản, thật sự....

...

Lâu rồi không có nói chuyện với người đấy. Chẳng biết bạn còn nhớ mình không nữa. Thấy nick bạn sáng nhưng cũng không buzz cũng chẳng để avai. Vẫn nhớ bạn, vẫn nhớ cái thời thân thiệt thân chuyện gì cũng nói cho nhau nghe. Lúc bạn buồn bạn mail cho mình, lúc onl gặp ngoài yahoo bạn tâm sự cho mình nghe mọi thứ, mới đó đã 4 năm rồi đó.
    Từ bao giờ ấy nhỉ? Từ bao giờ mà mình không còn liên lạc như thế này nữa nhỉ? Bẵng đi một time dài mình không ol, bạn cũng thế, ta đứt liên lạc với nhau, và ... bắt đầu xa nhau từ đấy!
    Mình không phải là đứa có trí nhớ tốt - cái gì không muốn nhớ là sẽ quên ngay. Nhưng nếu đó là kỷ niệm thì chẳng bao giờ có thể quên được. Nhưng thôi vậy, người ta bảo time làm con người ta dễ quên nhau mà. Có khi bạn cũng quên mất mình rồi ^^ ừa không sao cả - thế cũng tốt mà ^^
    thay đổi nội dung bởi: LIBRA*, 12-04-2009 lúc 06:03 AM

Never...give...up loveyou_onlyou_90's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    •|-Çöi mỘήg-|•

Biết rằng chẳng liên quan tới mình mà vẫn cứ bận tâm
    Biết rằng không còn gì nữa đâu mà cứ cho rằng là có
    Sao cứ phải tự mình làm khổ mình thế? Sao cứ phải gây rắc rối cho chính mình thế?
    Đơn giản mọi thứ đi nào H ơi...

Cả trưa nay tâm trạng như dở hơi.
    - 3 tin nhắn gửi đi - báo đã nhận được - mà không có hồi âm
    - 2 cuộc gọi - 1 cuộc không nhấc máy - 1 cuộc ngắt
    Lo lắng. Không hiểu có chuyện gì. Nhờ đứa bạn liên lạc hộ.
    Lát sau anh gọi lại. Bảo anh không nhận được tin nhắn. Và xin lỗi...
    Thở phào nhẹ nhõm! Kể cả giận nhau cũng không bao giờ anh như thế cả. Tưởng có chuyện gì.
    Vậy là yên tâm...

Lãng quên...
    LIBRA*'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ¤...Heart...¤

Tiếp tục hay chấm dứt đây?
    Mệt mỏi đủ rồi, mình phải làm sao bây giờ?
    Nỗi sợ hãi kéo dài, những đêm trằn trọc không ngủ được, những chuỗi ngày âu lo dai dẳng. Chưa bao giờ hơn lúc này mình thấy sợ đến thế.
    Trước mặt mọi người, luôn cố gắng tỏ ra bình thường nhưng trong lòng là những cơn sợ hãi cứ thi nhau kéo đến ám ảnh khôn nguôi. Những câu hỏi chồng chất ngày càng nhiều mà không tài nào mình có thể giải đáp được...
    Mọi chuyện sẽ ổn chứ?
    Phải làm sao đây?
    Nên *stop* - một khoảng lặng sẽ làm mình yên bình trở lại chăng?

Lãng quên...
    LIBRA*'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ¤...Heart...¤

Out rồi, leo lên giường rồi nhưng mờ cóc có ngủ được, lại bật dậy, mở tv lia kênh, chả có gì, tắt, bật PC, ol...
    Mấy đứa bạn đang tụ tập trong room kể chuyện ma, rủ rê mình cơ mà tự dưng chả có hứng gì cả...bảo thôi phải đi ngủ, rồi invi.

Hai cái tay vẫn đau, nhức, ngồi ngứa tay gãi đỏ hết cả lên, anh bảo đã sưng rồi thì để yên đi, nhưng mà cứ rát rát khó chịu...Thế là lại gãi, cào cho nó đỏ tấy luôn, tự mình làm đau rồi kêu đau...

Thi với chả cử, toán chồng chất, cái tội lười nên lúc thi mới khổ thế này đây, bóng chuyền thi không phát được, chiều đi tập mỏi nhừ hết cả tay mà may ra 10 quả mới được 1,2 quả, thế thì toy là cái chắc rồi, không khéo thi lại cái môn này quá...

Lúc sớm ol, anh đang bận, mãi mới reply, đau cơ mà cũng chả dám than, tự dưng ngồi khóc, rõ hâm. Khóc vì đau thì ít mà cảm giác tủi thân thì nhiều. Tại quen với kiểu anh chỉ chat với mình mình, nên hum nay anh đang bận chút việc với bạn, mãi mới reply thì thấy khó chịu ! Đúng là toàn tự làm khổ mình. Điên...Lúc sau chắc anh thấy thái độ mình khác khác nên mới invi với mọi người để chat với mình. Hơ, có phải mình đang ích kỷ quá ? Kệ, nghĩ nhiều...mệt...

Sinh viên đại học DuongKid's Avatar

Khổ thân kk của con.....đừng buồn kk, k dc tủi thân, còn nhiều người bên kk mà .

Lãng quên...
    LIBRA*'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ¤...Heart...¤

Lâu lắm mới trở lại
    @D: kk hok có sao đâu koan nghỉ hè vui vẻ hok koan
    ~~~~~♥♥~~~~~~
    Dạo nài mọi thứ tương đối ổn !
    + Học hành - Tương đối ổn - nếu hok mún nói là tốt hơn kỳ trước nhiều. Mấy đứa bạn bảo "Con này iu vào mà học tốt ra - lạ" hờ hờ chả biết nữa, chỉ thấy dù thế nào vẫn luôn phải cố gắng !Nhưng trừ cái môn thể chất thì thực sự là nản - có lẽ mình hok hợp với mấy cái thể loại bóng bánh chạy nhảy vận động chút nào :| :|

+ Tình yêu tình báo - Ổn ^^ tuy có vài lúc cũng có căng thẳng giận dỗi nhưng thường hok bao h quá nửa ngày cả ^^ 5 ngày nữa là được 6 tháng rồi đấy ! Nhanh thật :X :X

+ Gia đình - Khá ổn - dạo này ít tranh cãi với mẹ nữa, mình cũng biết kiềm chế hơn, vì suy cho cùng mọi thứ mẹ muốn ở mình đều là vì mình cả ^^

+ Bạn bè - Vẫn rất ổn - nhận ra xung quanh mình vẫn có nhiều đứa bạn cực kỳ tốt với mình - luôn bên mình và giúp đỡ mình. Hè này đi chơi suốt, bạn cấp II, cấp III rồi ĐH, nhận ra bên bạn bè lúc nào cũng vui vẻ và thoải mái nhất !

+ Tâm trạng - cực kỳ ổn ! Hok còn những cơn nóng giận cau có bực tức, hok còn những lúc suy nghĩ đến quan trọng hoá vấn đề ! Với mình thế là ổn lắm rồi ^^

Tất nhiên hok hẳn ổn là hok có chút nào buồn phiền ! Nhưng thường là do ol, vì thế hiện h đang cố gắng tập cho mình hạn chế ol tới mức có thể. Một thời gian mệt đủ rồi...giờ muốn yên ổn
    !

Lãng quên...
    LIBRA*'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ¤...Heart...¤

* Đc học bổng òi :"> sướng ế :"> cuối cùng, sau 1 kỳ bị bỏ lỡ vì cái môn Toán bị lão thầy nào đó chấm oan thì h học bổng đã về tay :"> đứng t2 lớp nhá :"> mm hứa mua xe mới òi, sinh nhật là có xe mới để đi, hú dzìa \: d/
    Chưa thấy tiền học bổng đâu, mới đọc tên thui mà lũ bạn 10 đứa đã nhao nhao đi khao trc lun, pó tay =]]
    * Nt với thèng bạn cùng lớp, tự dưng nó ... +_____+
    - bà biết cái NH lớp bên k?
    - Có, sao thế ;;)
    - Định nhờ bà làm quen hộ
    - Ặc, bó tay, thế ông kết bé ấy à ;;) tiếng sét ái tình à ;;)
    - Ừ, vì nó giống bà...
    - Sặc
    .....
    - Thế ông có ý định thật k, thì tôi giúp cho
    - Nhưng kỳ này điểm bị thấp, hok dám iu hix
    - Ặc, sao k iu đứa nào trong lớp mình này
    - Ng` tôi thích trong lớp thì có người iu rồi...
    Hơn 1 lần nó úp mở rồi, mình biết nhưng vẫn cố tình hok biết, vì thực sự là khi biết rồi thì 2 đứa khó đc như bây h nữa...mong rằng nó sẽ k nói ra....
    * Anh ol rồi, chat với anh :*