Trang 3/3 đầuđầu 123
kết quả từ 17 tới 22 trên 22

Ðề tài: Aimer

Sunshine*
    Khách

Nhiều khi dịch sang tiếng khác, nó lại ko hay, ko chất bằng cái original của nó Thật thì nói tiếng pháp thì em xin chắp tay em lạy :rang: Chẳng đc., viết thì đc., fát âm thì.. Học TP cũng có nhiều điều thú vị, nhưng em thấy tiếng anh trôi chảy hơn, nó smooth hơn. Câu của nó thì đọc xem cái dòng nào hay thì là chuẩn, còn TP thì phải đúng grammar, cái gì cũng phải "chuẩn" Người mà nói tiếng anh xong nói tiếng pháp nhìu khi nghe buồn cười lắm, vì nó có cái accent Chị học thêm tiếng anh nữa hả

Sinh viên đại học Lãnh Huyết Tử Xà's Avatar

Pardonez moi de e'crire en Vietnammien...

nam học tiếng Anh trước, tiếng Pháp sau nên vẫn ko tài nào phát âm tiếng Pháp chuẩn được... cũng như MOD nói, có nền tảng 1 ngôn ngữ rồi học ngôn ngữ thứ 2 dễ lắm... nam học tiếng Pháp hồi là Sinh viên năm 1 cơ, bây giờ quên gần hết rồi, chuẩn bị học lại đây... Sau này có vấn đề gì về tiếng Pháp, hy vọng MOD giúp đở thêm...

(hồi đầu cứ tưởng MOD Phong Linh là nam cơ đây - nam nghĩ MOD tên Phong, người iu tên Linh - )

Phong Linh
    Khách

Trích Nguyên văn bởi Nam Mộ Dung View Post

Sau này có vấn đề gì về tiếng Pháp, hy vọng MOD giúp đở thêm...
    hông vấn đề ji` hết. có gì cần về TP cứ liên lạc tớ ( nếu tớ ko biết tớ hỏi bạn dùm cho ) Trường tớ là trường ngoại ngữ mà. Anh pháp đức nhật trung hàn,xào lên thành món lẩu thập cẩm , xơi được tuốt

(hồi đầu cứ tưởng MOD Phong Linh là nam cơ đây - nam nghĩ MOD tên Phong, người iu tên Linh - )
    thì bạn cứ tưởng tượng lại đi ;) rằng tớ tên là Linh, lỡ yêu mất người tên là Phong

thay đổi nội dung bởi: Phong Linh, 20-09-2007 lúc 09:03 AM

ஐ ๑۩۞۩๑ ஐ blood_omen's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ♠ địa ngục ♠

Salut à tous,même si je n'aime pas trop le français mais je dois l'apprendre en ce moment.
    Enchanté de vous voir
    à +
    ♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
    iu skat nhắm í bik kh hả ^^

Bé còn quấn tã

une histoire triste.hix.

*.*mèocon*.* Mèo_Con_Lon_Ton's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    paRiiS by nIight

je sé pas cé 1 chanson ou 1 histoire mé tou façon........je suis tres touché.......merci de poster sa ^^

Mèo_Con_Lon_Ton

Trang 3/3 đầuđầu 123