kết quả từ 1 tới 3 trên 3

Ðề tài: ***Nội quy của Box Đố Vui***

Bell
    Khách

Arrow ***Nội quy của Box Đố Vui***

Welcome to ĐV!
    Đây là nơi để mọi người đánh đố, thử trí thông minh, kiến thức, cũng như sự nhạy bén của nhau. Các bạn có thể đưa ra những câu đố, những câu trả lời, nhận xét, và cùng học hỏi lẫn nhau. Tuy nhiên, cũng như các box khác trong diễn đàn, ngoài phần Nội quy chung cho cả forum, ĐV cũng có một số nội quy riêng, mong mọi người đọc kỹ trước khi post bài!

Nội quy box ĐV:

1. Tất cả các bài post đều phải có dấu. Nếu là mem mới, lần đầu post ko dấu, mod sẽ edit lại bài và nhắc nhở; nếu vẫn tái phạm thì sẽ del luôn. Ngoài ra, tất cả các trường hợp ko dấu còn lại sẽ bị xóa kèm theo nhắc nhở.

2. Nội dung câu đố phải rõ ràng, có câu trả lời chính xác. Tuyệt đối ko post những câu đố tục giảng thanh, hay những câu dễ dẫn đến liên tưởng ko tốt. Những câu hỏi lan man, ko rõ ràng, nhảm nhí...đừng nên post lên. Những bài vi phạm sẽ bị del ngay lập tức.

3. Ko 8 hay bàn luận về câu đố cho đến khi tác giả đưa ra đáp án. Khi đã có đáp án thì sẽ để 1 thời gian ngắn cho các bạn bàn luận về câu đố. Topic sẽ được đóng lại ngay lập tức nếu số bài 8 quá nhiều. Tất cả những bài post lạc chủ đề, tán dóc (888), hoặc spam bài như "tui ko bít", "bít chít lìn"...sẽ bị del kèm theo nhắc nhở.

4. Khi post câu đố, người post phải có trách nhiệm với câu đố của mình, phải thường xuyên theo dõi các bài phúc đáp và trả lời rõ ràng đúng hay sai. Những bài không thấy quay lại trả lời, chúng tôi sẽ send PM nhắc nhở Bạn. Sau 3 ngày khi chúng tôi PM cho Bạn mà bạn không quay lại, chúng tôi sẽ lập tức del bài đó.
    5. Sau khi đã có câu trả lời, xin vui lòng post câu đố + đáp án vào đây để mod tiện việc kiểm soát.

5) Khi các bạn gửi thêm câu đố vào một topic của mình thì hãy sửa lại bài gửi đầu tiên và đưa câu đố vào .

6. Để tránh sự hiểu nhầm hay gây mất đoàn kết trong ĐV, chủ quán khi nhận xét về các đáp án của các mem đưa ra , chỉ cần nhận xét đúng hay sai chứ không nên nhận xét về tính cách , cá tính hay chê bai câu trả lời của mem .Những nhận xét đó sẽ bị Mod del mà không nhắc nhở gì thêm !

7. Không nên mở hơn 2 topics trong một lúc. Làm vậy sẽ khiến việc quản lý tốt hơn cũng như thành viên theo dõi bài viết được tiện lợi và dễ dàng hơn.

Hy vọng mọi người đọc kỹ nội quy trên trước khi post bài để khỏi thắc mắc vì sao bài mình bị del! Mong rằng mọi người tuân theo nội quy, đối xử hòa nhã, lịch sự với nhau, cùng giúp sức xây dựng box ĐV thành sân chơi vui vẻ, "vừa học vừa chơi" nhé! ^-*
    Chúc các bạn có những phút thư giản thoải mái (và điên đầu! ^^) khi vào ĐV! :)

Thân
    Mods of Box ĐV
    thay đổi nội dung bởi: Bad, 11-04-2009 lúc 04:57 PM

Quên lãng h2t_mt's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Sông Hương núi Ngự

Default Mem NÀo MỞ QuÁn ChÚ Ý !

Mấy hôm nay , h2t thấy có nhiều mem có nhiều câu đố mới rất thú vị , nhưng có một điều h2t nhắc nhở là :
    1) Mem nào mở quán thì nên nhớ quán của mình và cố gắng thường xuyên theo dõi để công bố đáp án. Và khi nào bị sập tiệm ( đã được giải hết ) chủ quán nhớ thông báo sập tiệm để Mod còn biết đường mà close nhé !

2) Nếu chủ quán nào đã mở nhiều quán 9 ( từ 2 -> 3 ) mà chưa được giải hết , bạn cố gắng hãy khoan mở quán mới nhé. Vì như thế , chính bạn cũng không nhớ hết được quán của mình để công bố đáp án. h2t khuyên các bạn có nhiều câu hỏi , nếu có thể , hãy gộp chúng vào cũng 1 quán để tiện việc theo dõi nó các bạn nhé !

Để công việc của Mod thuận lợi hơn mong các bạn giúp đỡ nhé ! Nếu một số quán , đã có nhiều người giải mà lâu quá chủ quán quên vào cho ý kiến ( 5 ; 7 ngày ) Mod sẽ tạm close chúng mà không báo trước. Sau đó nếu bạn muốn vàp cho ý kiến thì pm cho Mmod. Vì nếu để như vậy số bài spam tăng lên rất nhiều =. sợ sever không chịu nỗi !
    Thanks các bạn đã đọc !
    Mưu sự tại nhân - Thành sự tại thiên !

Khách

Câu đố sau 1 tuần từ bài gửi gần nhất của chủ topic, có bài gửi trả lời mà chủ topic không trả lời sẽ bị tạm close đến khi chủ topic lên để trả lời. ( tránh tình trạng tạo đất lành chim đậu cho spamr)