Trang 3/13 đầuđầu 123456789 ... cuốicuối
kết quả từ 17 tới 24 trên 100

Ðề tài: Lời ♥ tôi muốn nói - biết đâu người ấy nghe ?!

Bé đi nhà trẻ Maple's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Vô Vi Cung :D

Hôm nay tôi lại lên đây viết cho ông, viết cho nhẹ lòng, chứ tôi cũng chẳng muốn ông đọc được ...

Tôi đã gọi điện cho ông rồi đấy. Ông vẫn như thế, vẫn bình thản, đúng mức như thế ...

Thật là ...tôi thật dở quá cơ ... Tôi rất muốn hỏi thăm đến ông, muốn quan tâm đến ông thật nhiều, vậy mà điều đầu tiên tôi nói với ông lại là về thằng P ... Tôi ko biết lúc ấy ông nghĩ gì, nhưng có lẽ, chắc là ông cũng chẳng muốn tôi gọi điện nữa phải ko? Nhất là gọi điện chỉ để lải nhải về một thằng con trai khác (?!)

Buổi tối, tôi lại gọi nữa ...Và tôi thực sự rất muốn nói với ông rằng "Tôi nhớ ông lắm" , ko gặp thì ai mà chả nhớ, nhất là khi ông đã có một vị trí nhất định trong suy nghĩ của tôi...
    Nhưng tôi lại ko nói ra được, tôi ko thể! Với lại, tôi biết chắc chắn rằng ông sẽ lại chỉ cười, và coi đó như một câu đùa giỡn.

Đùa ư? Ko! Tôi nhớ ông thật mà ... Nhiều lúc tôi muốn nhìn thấy ông lắm, nhưng nhìn chỉ là để nhìn thôi, vì tôi biết những thứ tôi làm, những điều tôi nói lúc ấy toàn là những thứ vớ vẩn cả ...

Mùng 8/3 tôi rất hi vọng ông sẽ gọi điện, chỉ để chúc mừng một câu thôi cũng được. Nhưng ông đã ko gọi...Tôi buồn lắm, ông có biết ko?!

Nhiều lúc tôi cứ đi đi lại lại như chẳng biết làm gì vào những buổi tối thứ 7, nhưng tận trong ý nghĩ của tôi, tôi đang chờ đấy. Tôi chờ điện thoại của ông, chờ để được tâm sự với ông nhiều thứ, chờ nghe giọng của ông như những lần trước đây ...

Tôi biết là lúc này, ông ko được phép để cho bất cứ thứ gì xen vào, nhất là chuyện tình cảm. Đó là vì tương lai, vì quyền lợi của ông mà. Mà tôi cũng sẽ ko vừa lòng nếu vì những thứ đó khiến ông mất tập trung ... Nhưng ...

Đúng! Nhưng tôi thấy buồn lắm... Tôi biết bây giờ, chờ hay ko là quyền của tôi, nhưng ... Nhiều cái nhưng quá... Nhiều đến nỗi chính tôi cũng chẳng biết bây giờ mình đang thế nào nữa...

Thôi, cái gì đến sẽ tự đến vậy. Nếu tôi thực sự thik ông thì tôi sẽ chờ được...
    Trên thế giới này ko hề có sự trùng hợp ngẫu nhiên - Chỉ có ĐỊNH MỆNH!

Bé đi nhà trẻ chieumong's Avatar

Default 1,2,3...4

Yesterday...16/3...
    Hic nếu CK can nhớ được là ngày gì thì chắc đã ko phải gắn cho mình cái mác của "kẻ vô tâm" roài!Bim ko trách but CK ko tránh khỏi thấy mình có lỗi.Cũng may ông trời còn thương xót run rủi cho CK lên mạng và gặp BIM.Hì...hì...:lelele:
    Bim nhớ cái ngày mưa hôm bữa hông?Từ sáng trời đã âm u vần vũ những đám mây xám xịt roài!Tiết trới lành lạnh ,khí trời se se làm Ck nhớ vô cùng trời đông Hà Nội!Bất giác trong khoảnh khắc thấy như mình đang được ở gần BIm.Thế là đủ,dường như là đủ.Và khi những hạt mưa đầu tiên bắt đầu lộp bộp trên mái nhà thì nỗi nhớ của CK ko còn kiểm soát được nữa.Nó da diết,trào dâng,giuc giã..ko biết làm thế nào cả vì luc đó Bim chưa đi học về mà...quê nhất là khi gọi vào số của nhỏ bạn và xảy ra sự nhầm nhọt tai hại.Hic...muốn độn thổ vì xí hổ.Còn buồn cười hơn khi chiêu thức dậy lại có một trận mưa khác.Thế là bất chấp việc ba có ở nhà vẫn call cho Bim.But điều duy nhất có thể nói trong phạm trù là "H nhớ ngoài BẮC quá"...
    Có rất rất nhìu điều CK muốn nói với BIm BIM but ko thốt ra lời dược.But dù nhìu thế nào thì cũng chỉ quy tụ lại trong một cụm:"CK NHỚ VÀ THƯƠNG BIM NHÌU LẮM"
    (KO thể nhắn nhủ trên chương trình THAY LỜI MUỐN NÓI của cô Quynh Hương đành nhắn nhủ vào đây vậy!:)

Bé còn quấn tã _touya_'s Avatar

Đã bao lâu rồi nhỉ ,kể từ khi chúng ta gặp nhau ? Tôi chỉ biết rằng chúng ta đã có rất nhiều kỉ niệm đẹp.Đến giờ này tôi vẫn coi đó là định mệnh, không phải định mệnh ư khi mà đúng vào ngày sinh nhật của mình tôi biết rằng người đẹp trai nhất lớp đang để ý đến tôi. Nhưng tôi đã nghĩ rằng đó chỉ là một trò đùa,và càng nghĩ rằng đó là một trò đùa khi Trung có bạn gái.Tôi đã muốn quên ,đã cố quên nhưng sao mà khó quá.Và tôi thực sự tức giận khi Trung vẫn nhìn tôi, ngay cả khi đang đi cùng cô bạn gái,thế là thế nào ?Tôi không hiểu.Tôi mệt mỏi lắm rồi.

Ne pleure pas Akite_for_you's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nhí Nhố City

TA bik người sẽ chẳng bao giờ đọc đựơc những dòng này, mà cũng có thể một lúc tình cờ nào đó người đọc mà ta hok bik!

Có lẽ lúc này em đang tự biến mình thành một con ngốc, có lẽ em đã trở nên quá khờ khạo rồi phải hok anh? Con đường nào rồi cũng sẽ đến lúc có khúc quanh, có lẽ cái khúc quanh cho câu chuyện của chúng ta kết thúc quá nha! Phải vậy hok nhỉ?

Chúng ta vẫn còn có thề là bạn chứ ? Uhm chắc mà ...!

_<ding>
    _Anh có đó hok
    (im lặng)
    _Uhm, em hiểu! Sorry vì đãlàm phiền anh, bb!

Chúng ta có còn là bạn nữa hok hả anh, em vẫn mong điều đó, vậy mà chẳng hiểu sao, lúc này, em lại lảng tránh anh, à hok, chính xác thì cả hai ta cùng lảng tránh nhau, em biết điều đó, em hiểu điều đó!

Có phải vô tình hok hay là cố ý, nick YM của em hok hề nhận được tin nhắn nào của anh, nhưng cái nick xưa cũ kia thì lúc nào cũng đặc nghẹt những link video clip hài, những tin nhắn vui ... Đó hok là lảng tránh thì đó là gì nhỉ!

Là bạn sao lại hok nói chuyện? Là bạn sao gặp nhau lại dửng dưng làm ngơ? Anh Liteon hỏi hay quá, hỏi vậy pé Nguyên sao trả lời anh được, vì người cần phải trả lời câu hỏi đó là ngưòi khác kìa chứ hok phải pé Nguyên, anh hiểu chứ!

Restart ... Có lẽ ngay từ đầu, cái tên này của em đã hok may mắn, đã dự báo trước điều gì đó rồi, Restart, Rebel ... như một trò đùa. Tình cờ hôm qua đọc được trên cài status của ai đó viết rằng: Love is like a Game, Nực cưòi! Như một trò đùa vậy sao ?

Khóc, lại thêm một lần nữa khóc vì anh! Tự em kết thúc mối quan hệ của chúng ta phải hok? Anh nói rằng em đừng để anh chờ đợi quá lâu, rằng anh sợ lâu quá hok gặp chúng ta sẽ thành người xa lạ mất! Anh hứa rằng khi em quay trở lại tìm anh, anh sẽ đối xử với em như một người bạn đi xa lâu ngày trở về. Vậy mà.... ! Những lời hứa mãi mãi chỉ là những lời hứa! Những lời hứa chẳng bao giờ thành hiện thực. Em sợ anh quên em, em sợ anh mất anh, .. e sơ rất nhiều thứ! Để bất chập vết thương của mình còn chưa kịp lành nguyên, bất chấp trái tim mình hãy còn toàn mảnh vỡ, bất chấp tất cả để quay về gặp anh, để mong chúng ta vẫn là bạn, để mong anh vẫn bên em như ngày nào! Nhưng ..!

Em đã đòi hỏi ở anh quá nhiều phải hok? Uh, em đâu có quyền gì đâu để chen ngang vào hạnh phúc của anh, em đâu có quyền gì đâu phải hok ?

Nguyện cầu cho hạnh phúc đã tìm thấy của anh! Nguyện cầu cho một người được hạnh phúc chọn vẹn!

Em!

:tim: Anh :tim:

Nhí Nhố - The Humor Land

Tạo hóa cho mỗi người 1 trái tim nhưng không phải trái tim nào cũng đầy lòng nhân ái hay bao dung.

Bé còn quấn tã

anh thanh oi em biet phai lam sao day anh khi ma trong long em luc nao cung chi nho veanh mong dươc gap anh ma thoi du biet vay nhung ma khi doi dien voi anh em lai khong the noi len loi yeu anh dươc mac du trong trai tim em chi mươn noi voi anh rang ''em yeu anh, yeu nhieu lam anh thanh a ''anh co hieu cho long em ko anh.
    thay đổi nội dung bởi: loinoitutraitimem_101086, 19-03-2006 lúc 07:31 AM

Bé đi nhà trẻ Maple's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Vô Vi Cung :D

Có lẽ đây là lần cuối cùng tôi viết cho ông đấy, lần cuối cùng tôi nghĩ về ông trước khi cố gắng mà quên đi ....

Vậy là tôi đã thất bại rồi ...Thực ra nói hai từ "thất bại" nghe có vẻ to tát, nhất là khi sự cố gắng của tôi chưa biết là bằng bao nhiêu, nhưng thực sự thì tôi cũng chẳng biết dùng từ gì khác cho nó hay hơn. Bây giờ đầu óc tôi trống rỗng ...

Buồn ...!!!

Ko thể nói là ko buồn được, vì đấy là nói dối. Có lẽ tôi ko thể hiện cái buồn ấy ra ngoài mặt, thành ra lại càng buồn trong lòng hơn. Bây giờ có ai bảo tôi ...chuối cũng mặc kệ người ta thôi.

Đây là lần đầu tiên tôi có ý định nghiêm túc, nhưng lại thất bại ngay từ khi chưa kịp bắt đầu ... Nghe cũng "chua" thật. Hồi trước, có lẽ tôi sẽ cay cú lắm đấy, nhưng bây giờ lớn rồi, cũng phải tự biết cái gì nên và cái gì ko nên chứ. Tôi đã làm một việc ko nên, là thik ông, thì bây giờ tôi sẽ làm một việc (đáng lí ra là phải làm lâu rồi ), đó là quên đi.

Tôi sẽ làm được mà, chỉ cần cố gắng thì tôi sẽ làm được. Dù sao thì tôi cũng là quái vật ^__^` Dù sao thì tôi vẫn còn cái đầu, và cái đầu thì luôn mồm nhắc "ko được thik ông nữa".

Có đứa bảo tôi là sao quyết định vội vàng thế, sao từ bỏ sớm thế. Nhưng tôi thấy ko có gì hối tiếc cả, nên vội vàng hay ko thì cũng như nhau thôi. Chắc chắn là ông ko dành cho tôi, nên có thế nào đi chăng nữa thì ông cũng sẽ ko bao giờ là "của tôi" đâu... Mà nếu thế thì có níu kéo cũng được gì chứ. Chỉ thêm buồn thôi ...

Dù tôi ko nhận lại được một chút ...tình cảm nào từ ông cả, dù chỉ là 1% những gì tôi đã cho ông, nhưng tôi cũng có được những thứ khác. Cám ơn ông vì ông đã luôn cho tôi những lời khuyên tốt khi tôi đang hoang mang (ngay cả khi tôi băn khoăn về thằng chẳng phải là ông ^__^` ), ông luôn biết cách an ủi tôi lúc tôi lo lắng hay buồn bã. Chỉ cần nghe những lời vỗ về từ ông là tôi lại thấy mình bình thường trở lại...

Cám ơn ông rất nhiều ...

"Người ta yêu ko phải vì người đó là ai mà vì người đó làm cho ban cảm thấy như thế này" . Hóa ra là vậy đấy. Mãi đến khi ...thik ông tôi mới nhận ra điều này . (Thảo nào ông từng hỏi tôi "thì làm sao" khi tôi 3 hoa về một thằng học MTCN. Đó chỉ là sự ngưỡng mộ, chứ hổng phải thik. Chà chà, ông có kinh nghiệm hơn tôi ^__^` ) ---> có lẽ bây giờ tôi sẽ chẳng phải loay hoay về bất cứ thằng nào nữa đâu, vì tôi đã biết như thế nào mới là thật sự rồi. (Và ông yên tâm, sẽ chẳng phải nghe tôi ẩm IC vì chuyên này nữa đâu) ^__^` Khi tôi thik đưa nào khác như thik ông, đấy là thật sự.

Hôm nay tôi đi ra ngoài với bạn. Tôi thấy trời vẫn rất đẹp, gió nhẹ, mát. Cây cối vẫn xanh tươi, hoa vẫn nở rộ, người người vẫn vui vẻ. Tự nhiên tôi thấy mình ngốc lạ. Cho dù thế nào đi chăng nữa, thì Trái đất vẫn quay quanh mặt trời, dù thế nào thì ngày đêm vẫn luôn phiên biến đổi, và căn bản là, ngày mai vẫn luôn luôn là một ngày mới...

Ông ko phải là người thik đem tình cảm của người khác ra để đùa giỡn, nên tôi sẽ cho ông xem tất cả những thứ này, tất cả những suy nghĩ thực sự của tôi về ông. (Dù sao thì ông cũng là đối tượng chính mà, ông cũng có quyền được biết chứ ^__^`). Khi đấy tôi sẽ rất thanh thản để ...xếp ông vào quá khứ, là thứ tình cảm nghiêm túc đầu tiên của tôi khi tôi ko còn bé nữa. Có lẽ lúc ấy tôi sẽ đi cắt tóc, hoặc thay đổi một chút gì đó. Ưm, ko, cái thay đổi lớn nhất sẽ là bộ mặt vô tư và nụ cười hết cỡ khi gặp ông (thế lúc trước là ko vô tư?---> có Chúa mới biết)

Tất cả chỉ có vậy thôi...Tạm biệt, bạn yêu quý... Hi vọng ông sẽ vui vẻ, và luôn luôn là ông _ người đầu tiên khiến tôi phải ...thik nghiêm túc ^__^`
    Trên thế giới này ko hề có sự trùng hợp ngẫu nhiên - Chỉ có ĐỊNH MỆNH!

Bé còn quấn tã congchuakieuky's Avatar

anh a,e da rat yeu anh...nhung bay gio thi khac roi,em se quen anh!!!!!!!!!!!!!!em se thay doi anh a.cam on anh da cho em biet the nao la tinh yeu,cam on anh da cho em biet the nao la hanh phuc khi o ben ngươi minh yeu va cung cam on anh da cho em biet the nao la dau kho...

Bé còn quấn tã

Lyêu dấu có lẽ là L sẽ ko bao giờ đọc được những dòng viếy này của D đâu,ah mà cũng co thể là sẽ đọc được nó thôi.D thật sự rat......... khi fai noi loi chia tay voi Lnhung mong la L se hieu va thong cam cho D.Cho du co noi the nao thi chuyen do cung da xay ra roi Lah.Mong rang la 2 chung ta se tim dươc cho minh mot ngươi that tot hon.I LOVEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEE
    endless_loveeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Trang 3/13 đầuđầu 123456789 ... cuốicuối