Trang 3/6 đầuđầu 123456 cuốicuối
kết quả từ 17 tới 24 trên 42

Ðề tài: Tình khúc cho Em

Hai Nửa Trái Tim
    Cho Anh - Cho Em
    Bình An's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nơi cuối con đường

Default Bất chợt một tình yêu

Nhiều khi muốn ngồi với Anh, trong khung trời mà Em ước mơ...

Nhẹ nhàng anh cầm bàn tay em
    Dìu em bay đến nơi hằng mơ.

Là Em thương Anh!

Nhím Ngông Nghênh Hàn Cát Nhi's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Quảng Bình

Default Yêu anh

Tại sao người ta cứ luôn nói dối để rồi ngày 01-4 lại nói thật để rồi đem đến những nghi hoặc cho cảm xúc.

Vì trái tim em không anh chắc sẽ ngừng đập...

Hai Nửa Trái Tim
    Cho Anh - Cho Em
    Bình An's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nơi cuối con đường

Lightbulb Bình yên

Em biết đấy – Cuộc sống vốn dĩ không đơn giản và êm đềm như những gì vốn có nên đôi lúc con người ta chìm trong vô thường của xúc cảm mà không biết phải làm sao để sống trọn vẹn từng ngày. Và nhiều khi mỏi mệt, nhiều khi chán chường rồi cảm thấy bất an nhưng đôi tay nhỏ chực giơ ra để bám víu vào đâu đó bỗng nhiên buông thõng hờ hững. Bởi vì Em đã quá lạnh lùng với đời thường hay bởi con tim quay lưng với những nhịp lỗi rất người.

Có khi nào Em muốn nhắm thật chặt đôi mắt để thảnh thơi thả hồn trong những ước mơ ngày thơ trẻ. Có ngọt ngào mùi hương của nắng – Có chông chênh tiếng hát của mưa và có cả chơi vơi cho ngày gió đi hoang…

Em này! Đừng dùng nỗi buồn để tô màu cho cuộc sống, đừng lấy niềm đau để chữa lành vết thương lòng và cũng đừng chôn chặt hạnh phúc trong đêm tối của trần gian. Đừng cố gồng mình lên trước cuộc sống tàn khốc và ác liệt chỉ vì muốn tâm hồn bé bỏng không bị tổn thương. Đừng bao giờ em nhé! Đừng bao giờ cười khi lòng cảm thấy xót xa đến nghẹn ngào.

Nếu như con người ta không bao giờ lớn, những đổ vỡ đời thường không có lấy dủ chỉ là một vết rạn nhỏ, nụ cười lúc nào cũng trong vắt thì cuộc sống sẽ tuyệt vời biết mấy… Nhưng đâu phải cứ muốn là được đâu nhỉ, quanh đi quẩn lại thì hạnh phúc và bình yên vẫn xa vời vợi lắm.

Đừng cố ngước nhìn quá lâu vào trời đêm chỉ vì ao ước đôi bàn tay nhỏ sẽ nâng niu một vì sao huyền ảo. Đừng mở to mắt ngạc nhiên vì lòng người đa đoan đến lạ – Đừng như thế! Sẽ đau, rất đau.

Vì Em mạnh mẽ trong mỏng manh tơ trời vương vấn trần gian, vì Em hờ hững bước những bước chậm rãi trong vội vã ngày qua, vì Em hồn nhiên đặt niềm tin trong tuyệt vọng nỗi đau, và vì Em rất người nên có nhiều khi trong mình còn mang một niềm riêng.

Này Em! Nắng cần mưa để vẽ nên cầu vồng, vậy Em cần gì cho những khi hụt hẫng, chênh chao.

Hồn nhiên Em nhé! Hồn nhiên tìm về với cổ tích trong những giấc mơ hoang, để hạnh phút sẽ ngọt ngào trong từng nụ cười Em!

.

Bình yên một thoáng cho tim mềm
    Bình yên ta vào đêm

Là Em thương Anh!

Ngược chiều nỗi nhớ Hậu Đậu's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Lang thang

Default Thật lòng yêu anh

Nguôi giận chưa ấy nhỉ, chắc rồi phải không, Em cũng hối hận lắm chứ bộ [Nhìn cái mặt biết không nghiêm túc, nhưng mà rất thật lòng đấy ^^!].

Anh! Bài này Em nghe lâu rồi, và chắc Anh cũng nghe rồi nhỉ ^^!. Nhưng lần nghe này thì khác, vì Em cho Anh nghe mà Anh đâu phải mất công tìm kiếm đâu

Người yêu ơi gần bên em...

Mưa vẫn thế khi mãi bên nhau
    Mưa vẫn hát trên tóc em dịu dàng

Hai Nửa Trái Tim
    Cho Anh - Cho Em
    Bình An's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nơi cuối con đường

Default Chờ anh trong cơn mưa

Vô tình thấy “Mưa Tình Yêu” của Thùy Chi, nghe đi nghe lại thì nhớ bài này là “Chờ Anh Trong Cơn Mưa”, vậy là tựa gì??? - Em thích Mưa nên chọn là “Mưa Tình Yêu” ha , mặc kệ tác giả hay ca sĩ hoặc những thứ liên quan khác.
    Thùy Chi hát bài này buồn, da diết quá. Cả hài hát câu nào cũng được, từ nào cũng được, trừ câu này “Nhìn ai kia bên anh cùng câu ái ân trao người”, Em mà là nhạc sĩ là Em sửa thành “Nhìn anh trong xa xăm mà tim em như chơi vơi” liền. Thay một câu đó thôi thì có phải là hay không. Anh này! Nghe cả bài, trừ câu trên ra nhá, mà có nghe thì lúc đó hát chồng cái câu Em cải biên đấy, không là Em dỗi thiệt luôn.

Một lời yêu thương em mong thầm trao đến anh sao xa vời
    Người yêu hỡi con tim hoài mong tiếng yêu dịu dàng
    Mà người mãi xa xôi để mình em trong đơn côi
    Thương nhớ anh em đi tìm một tiếng yêu

Là Em thương Anh!

Ngược chiều nỗi nhớ Hậu Đậu's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Lang thang

Default Nhớ

Em vào hai cái nick, đầu tiên là Bình An - Có lẽ là Em đang cần một khoảng lặng gì đó để suy nghĩ hoặc thả mình trong những xúc cảm riêng. Rồi Em chẳng biết phải làm gì với cái nick đó cả, click vào nơi này rồi ngồi nghe nhạc

Người yêu dấu biết bao ngày, nhớ anh nhưng em không sao nên lời

Mưa vẫn thế khi mãi bên nhau
    Mưa vẫn hát trên tóc em dịu dàng

Thương nhớ người dưng! Nghiêng's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nơi mùa mưa đi qua

Wink Con đường hạnh phúc

Yêu!

Người yêu dấu hỡi, Anh mãi là mặt trời,
    gạt đi bóng tối, sáng soi trong cuộc đời Em.

Bên khung cửa Em vẫn đợi Anh...!

Nhím Ngông Nghênh Hàn Cát Nhi's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Quảng Bình

Default Cảm ơn tình yêu

Bài này nghe thì hay hay mà hát thì nó khó vô cùng , khả năng ca hát của Em chỉ phục cho lũ nhóc dưới 5 tuổi thôi

Nếu như đây như là mơ xin cho tôi dừng thêm phút giây này

Trang 3/6 đầuđầu 123456 cuốicuối