kết quả từ 1 tới 3 trên 3

Ðề tài: 2019

Nhập Môn

Default 2019

Ko thể tin đc là mình quên pass mất rồi 🤦🏻‍♀️🤦🏻‍♀️🤦🏻‍♀
    Đó thực sự là 1 câu chuyện buồn 🥺

----
    Khi 1 mối quan hệ mặc dù là có rạn nứt rồi đó nhưng ko đến nỗi phải vạch ra , thì có thực sự phải làm đến cùng???? Hay là cứ giả vờ như chưa bao giờ có chuyện j
    Suy nghĩ nhiều ngày lắm
    Nhưng mà 1 khi đã ko thể nhìn nhau mà kiểu trong ng thoải mái hay vui vẻ, thì lý do j để phải giả vờ
    Bik là ai cũng có nỗi khổ tâm riêng, nhưng mà ý là mình chắc là ko có tấm lòng bao la lắm để phải thấu hiểu
    Chán nhỉ
    Chán lắm mới viết ra luôn ấy chứ dạo này cuộc sống quá hay ho đi, nên thành mà là ko có lý do j để viết linh tinh hết

Ôi chán quá

🥺🥺🥺

Nhập Môn

Người ta đối xử tối với bạn chưa chắc đã đối xử tốt với tôi, cũng như ng ta đối xử tốt với tôi cũng chưa chắc sẽ tốt với bạn
    Nên đừng so sánh, đó là 2 câu chuyện rất khác nhau mà
    Tại sao phải từ bỏ 1 mối quan hệ thân quen
    Đó là bởi dù thanh minh ntn thì sự thực là trong lòng mình đã ko còn dành thứ tc nguyên vẹn như ban đầu đc nữa. Thì tốt nhất là ko nên tiếp tục
    Ko gây thù oán, ko gây xích mích cũng chẳng tìm cách đâm sau lưng như người đời họ làm với nhau
    Mình chia tay êm đêm là khỏe nhất. Họ có thể đứng về phía bạn, cũng như có những ng đứng về phía tôi
    Chúng ta có thể đúng có thể sai. Nhưng kết cuộc đơn giản là mqh này đã kết thúc ở thời điểm này rồi
    😔😔😔

Nhập Môn

- Có ai hiểu cảm giác đó không, khi mà vừa cảm giác mình bị dối lừa lại bị đổ thừa là làm sai tất cả. Cứ như điều đó diễn ra phải là hiển nhiên và tốt nhất là nên chấp nhận chứ ko phải là phản kháng lại mới là đúng đắn. Tại sao phải như vậy, là vì mình ko thể ngồi xuống và kể cho người này người kia nghe về bản chất của 1 câu chuyện mà mình hiểu rõ nhưng ko bik phải diễn tả ra sao cho người khác cùng hiểu. Khi đã mang ra cho thiên hạ cùng bàn luận thì ai mà chả muốn giữ phần đúng về cho bên mình, đã ko thể công tâm với nhau thì thôi im lặng là hơn. Tự mình bik mối quan hệ đó tan vỡ bởi vì sao là đủ. Còn đối phuơng vẫn có quyền nghĩ là họ đang đúng, họ có quyền đó. Mình cũng vậy mà. Nên thôi
    Có thể mình rất xấu, cũng rất tệ hại. Tính tình cũng ko tốt, ích kỉ và ko vị tha
    Nhưng đâu phải vì thế mà tự dưng mình lại phải chịu đựng 'sự lợi dụng' chỉ vì nếu mình ko chịu đựng như vậy thì mình sẽ thật xấu xa???. Đó là cái định luật quái quỉ gì vậy. ???
    Hãy cứ giữ sự tốt đẹp thiện lành lại đó đi và hãy sống thật tốt như là đang nghĩ.
    Trên đường đời có lẽ là ko mong gặp lại, đã quá là đủ cho tất cả rồi