kết quả từ 1 tới 7 trên 7

Ðề tài: Một góc nhỏ trong bộn bề cuộc sống :)

n♥'ớc mắt=n♥. cười lina_quậy's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    no*i co' ma....

Default Một góc nhỏ trong bộn bề cuộc sống :)

Hi người bạn cũ lâu năm

Chưa bao giờ nghĩ là sẽ quay lại được đây. Lý do hơi nực cười, nhưng mình không vào được h2t đơn giản vì sau thời gian đó, mình muốn vào nhưng luôn đánh "mattimhoctro" (vâng trong não mình thì đây là tuổi hồng, là mắt tím ������������‍♀️. Sau nhiều lần thử không kết quả, mình đã suy nghĩ chắc chắn rằng h2t đã sập. Vậy đấy, thế là h2t đi vào dĩ vãng.

24/06 vừa rồi tình cơ thế nào lại thấy h2t hoá ra còn tồn tại, vội vàng xin khôi phục lại tk. Uhm 27/06 chính thức vào được, đơn giản chỉ để hoài niệm lại chút chuyện vì đã có thời gian điên cuồng muốn đọc lại những lúc độc thoại đó, những dòng kỷ niệm đó lúc còn non trẻ và ngây ngô. Và rồi.. Lướt qua vài thứ, vài chuyên mục ưa thích…

Uhm, giật mình. Hoá ra con người lại có thể lướt qua nhau như vậy sau từng đấy thời gian.
    Đã tìm lại được một số nhật ký riêng nhưng không phải là cái mình muốn. Cũng có thể nó đã không còn tồn tại từ lâu, vậy chắc cũng không nên tìm lại làm gì. Ký ức sẽ mãi là ký ức thôi mà nhỉ ^^

Mình là một người đôi lúc bị đắm chìm trong sự hoài niệm, chắc bởi vì trong ký ức đó có những thứ mình vẫn chưa được giãi bày.

Ngày trước, mình biết đến h2t khi chỉ mới ở tuổi mười mấy, ham hố đọc truyện nên vào đây. Nhớ mãi truyện “Búp bê tóc đen”, hình như chưa có hồi kết:)). Và rồi những Oneshot đậm màu u ám thu hút mình và dẫn mình đến câu chuyện của mình…

Ngày trước, trong này nhộn nhịp. Thỉnh thoảng vào đọc anh chị chém nhau cũng thấy vui. Giờ thấy số lượng người truy cập thì có, mà không thấy nhiều bài mới. Lại buồn. Đúng là thời gian trôi qua, mọi thứ cũng sẽ thay đổi chỉ còn có thể lưu giữ như một ký ức đẹp đâu đó trong lòng.

Cũng suy nghĩ liệu có nên viết gì hay không và rồi lại quyết định cứ viết thôi :)
    thay đổi nội dung bởi: lina_quậy, 01-07-2021 lúc 08:27 AM
    Говорите...что хотите...про меня
    ...но помните...
    ...что никогда я не перестану...
    ...улыбаться...
    Да,я странная,но зато я такая одна

Miss You Baby Kienfa's Avatar
    Blog Đã Viết
    95

Welcome back girl . Đúng là người xem nhiều nhưng đăng bài rất ít, HHT như nơi lưu trữ ký ức tuỏi thơ Em muốn xem bài cũ xem bên dưới trong mỗi phòng chọn hiển thị bằng xem tất cả để thấy hết những bài viết lâu hơn một năm
    Đừng cưới người mà bạn nghĩ có thể sống chung mà hãy cưới người bạn không thể sống vui nếu thiếu họ.

Nơi Cư Ngụ
    no*i co' ma....

Trích Nguyên văn bởi Kienfa View Post
    Welcome back girl . Đúng là người xem nhiều nhưng đăng bài rất ít, HHT như nơi lưu trữ ký ức tuỏi thơ Em muốn xem bài cũ xem bên dưới trong mỗi phòng chọn hiển thị bằng xem tất cả để thấy hết những bài viết lâu hơn một năm
    Dạ. Đúng là trong này có rất nhiều thứ để nhớ anh ạ. Em đã tìm rồi đây, bài cũ hơn thì thấy mà mới hơn thì không, mà giờ cũng không quan trọng nữa. Quay lại đây nhặt nhạnh lại được một chút cũng đủ rồi ạ. Thank anh :3
    ...но помните...
    ...улыбаться...

Nơi Cư Ngụ
    no*i co' ma....

Oà, hoá ra trước sến sẩm ghê cơ lại thêm một niềm tin bất diệt ở cái tuổi mười mấy trăng tròn :]]
    Đúng là vừa đọc vừa phải che mắt =]]. Thêm quả lâu lâu sai chính tả, nhưng cũng không trách được, nga ngố mà nhỉ :]].

Có lẽ nếu mọi thứ đến sớm hơn thì chắc sẽ có một câu chuyện khác. Nhưng mà qua rồi thì là qua thôi :)

Mình nhớ có lần thằng béo gọi mình ầm ĩ lên khi mình đang dưới Bến Tre, mạng mẽo thì ọt ẹt, gửi cho cái ảnh xa lắc xa lơ từ bao đời rồi bắt mình xác nhận đấy có phải mình hay không. Vậy là cả đêm mất ngủ, rồi tìm, rồi lại thôi :)
    Nhưng cuộc sống mà, đâu dừng chân tại chỗ được đâu nên với một người tích cực thì việc nên làm là tiến lên thôi.

Dịch bùng đúng là cản trở bao việc, biết thế tiếp tục tích luỹ thay vì lao đầu kd :]] May luôn có người kề bên để ủng hộ không thì toang thật là toang. Lại còn chuẩn bị áp dụng chỉ thị thứ 16 nữa, đúng là đã hiếm khi ra đường giờ chắc bị nhốt luôn =_=

Một số anh chị kêu mình về làm đi, nhưng dịch như thế này về làm cũng chả ổn. Lại thêm đổi qua quả sếp không thể hợp nổi với mình nên thôi đành bb vậy. Nhưng cũng phải cám ơn thời gian ở đây thật sự đã cho mình những quả sốc văn hoá cũng như những bài học không thể chân thật hơn. Lúc đầu lửa đầy mình, làm một thời gian thì tắt ngúm, anh chị kêu đủ dừ xin lên chức đi thì lại bắt đầu ngại, không thích tiếp xúc. Buồn cười vậy đấy, hùng hục làm, phi từ bắc vào nam, chả từ chối cuộc công tác nào, lăn lê hết chi nhánh này qua nhánh khác. Vị trí được điều chỉnh vài lần nhưng cuối cùng lại ngại không muốn đảm nhiệm vị trí cao chỉ vì sau từng đấy thứ mình thấy, tự nhiên mình bị ngại tiếp xúc, thấy mọi thứ giả tạo quá, mình bị quá mệt khi phải thấy những điều không chân thật đấy (đúng là nga ngố ghê cơ). Sợ không tiết chế được cảm xúc, không xởi lởi được nên thôi đành từ chối, vẫn là thiếu kỹ năng giao tiếp nhỉ. Mình thậm chí còn chả theo nổi các cuộc vui trong khi mình ở độ tuổi trẻ hơn mọi người nhiều. Vẫn thích cảm giác hưởng thụ không gian tại gia hơn =]]

Bé nhỏ làm mình có thêm nhiều suy nghĩ hơn. Lâu lâu quạu muốn về bên bển thế không biết. Nhớ lắm chứ :)
    thay đổi nội dung bởi: lina_quậy, 05-07-2021 lúc 09:42 AM
    ...но помните...
    ...улыбаться...

Nơi Cư Ngụ
    no*i co' ma....

SG mưa lạnh thế này, thật thèm 1 bát xôi xéo HN thế
    Nhớ trước mới về VN, vừa sợ vừa thích cái lạnh ở HN, những lúc như thế rủ bà chị đi ăn thấy ngon lắm. Lại làm mình nhớ HN dã man.
    Nhưng mình lại hợp với khí hậu SG hơn, thấy người khoẻ hơn khi trong này.

Trước giãn cách được mua cho cốc trà sữa chỉ vì lý do, từ mai không có ship sủng gì hết. Tự nhiên lại nhớ hôm đi tiêm vacxin, con bé bàn bên hỏi BS tiêm xong được uống trà sữa không, BS chỉ biết lắc đầu =]]

Về chưa lâu nhưng cũng chả phải mới mà việc lao xe ra đường vẫn là một nỗi sợ hãi. Trước đây lần nào dắt xe không ngã cũng bị xe đè, dắt cái xe thôi mà như tập thể dục về, có hôm mãi chả lên được nhà vì dắt cái xe mãi không xong, tức ngồi khóc cho bõ ghét =]]. Khi bắt đầu dám thường xuyên dắt xe ra đường ở HN thì lại quyết định điều chuyển vào SG, thế là lại hết kiếp tự lái xe. Dạo này bắt đầu nghĩ nên tập đi xe lại, nhưng với giai đoạn này thì lại tiếp tục ngồi nhà. Đúng là khi con người ta đã quá quen với cái gì đó rồi thì sẽ bị ỉ lại lắm.

Mẹ bảo kiểu gì mình cũng sẽ có cái hạn. Uhm, nên chắc tránh sao cũng bị dính, mà chắc là mình dính rồi chỉ mong thay đổi được tình thế tí cho đời được vui tươi =]]

Bây giờ tự kiêm niệm nhiều thứ quá, lại biết thêm cái này cái khác mà chả biết giúp ích được đến đâu, nhưng rồi cứ học để biết thêm vậy.
    Mình lại bị bệnh nghề nghiệp, ngta thì thao thao bánh vẽ bán cho mình, còn mình cái gì cũng đi vào chi tiết từng bước, từng khâu quy trình, quản lý,...Không phải mình gây khó dễ gì, mình chỉ đơn giản nghĩ mình là KH thì mình hoàn toàn có quyền biết những cái đó, vậy mình mới kiểm soát và quản lý được chứ nhỉ. Chứ chả nhẽ sau sai đâu mình lại không phân tích ra được, chỉ nghe báo cáo "đại" thì mệt lắm. Ngày trước mình nghi gì, là đi thẳng xuống chi nhánh kiểm tra, KH có vấn đề gì thì ngồi check cam mấy tiếng đồng hồ, vì vậy mấy chị thỉnh thoảng thấy cái mặt mình thì không được happy lắm =]]

Nhưng đúng là kinh nghiệm làm việc của mình khi ở VN là mọi người hay trốn tránh trách nhiệm nên mỗi khi gặp vấn đề bé thôi, giải quyết sẽ nhanh nếu không có những cuộc đưa đẩy nhau như thế, nên gặp được mấy anh chị thẳng thắn, có tinh thần trách nhiệm cao và dứt khoát là làm việc thấy siêu yêu luôn :3

Aizzz, dù thế nào mình thấy mình vẫn thật sự may mắn vì mọi thứ mình đang có :)

...но помните...
    ...улыбаться...

Nơi Cư Ngụ
    no*i co' ma....

Lâu lâu mình cũng thấy con người thật đáng sợ
    Có lẽ người ta đơn giản nghĩ nên mua thật nhiều để đỡ phải ra khỏi nhà mà không nghĩ đến việc lấy hết vậy thì người sau còn lại gì. Chạy vào mua mỗi lọ tương cà mà hú hồn với quầy rau và thịt, từ hôm sau là không dám bước vào mấy chỗ như thế nữa. Cũng may lường trước, nên làm quen với vài ba cô ngoài chợ có gì alo nhờ mua hộ đóng thùng chuyển đến chốt, nhận xong là về thẳng nhà cho lành. Ngày nào mấy cái siêu thị, hiệu thuốc cũng có người xếp hàng, làm mình tự hỏi không biết thật sự đồ ăn thiếu thốn vậy sao hay do chúng ta tự vẽ ra điều "đáng sợ" đó trong đầu.

Trước hôm giãn cách, bà nội cuống cuồng mua sữa cho bé con mà xếp hàng xong lại còn hết. Sợ bà lo lại chạy đi mua thêm vài lọ, nhân viên cũng tiện tạo giá trị, sự khan hiếm...để mời mua thêm. Uhm, thôi thì từ chối. Chả hiểu sao mình thấy tinh thần hỗn loạn như vậy là không cần thiết lắm, cứ bình tĩnh rồi cũng sẽ có cách giải quyết mà.

Hôm qua mới gửi hàng đi, mong là ổn. Đang tự nhủ bản thân phải viết nhiều lên, bao lần cứ bắt đầu viết rồi xoá, viết xong lại bỏ bài. Chán ghê cơ.
    Ôm đồm nhiều, riết không biết bắt đầu từ đâu. Có bạn nhỏ cũng không thể cứ sắp xếp lịch thì mọi thứ sẽ đi đúng theo lịch T_T

Khi bạn sống giữa những người khô khan thì bạn chắc cũng không dám "hoa hoè văn thơ" =]] Vì vậy lâu lâu viết xong cái gì, mọi người cũng thấy lạ, không quen.

Cảm giác nếu giờ không tìm hiểu thì mấy năm nữa chắc bị đẩy qua hội "tối cổ" quá. Không bắt kịp thời thì dễ bị tụt lại lắm, chuyển đổi số hết cái này cái khác. Mình lại nhớ trước công ty cũ chỉ chuyển đổi mỗi cái hệ thống CRM thôi mà còn mãi chưa xong, mà vấn đề cũng chỉ ở việc mọi người quen với hệ thống cũ, không chịu học hệ thống mới, đến lúc số má thông tin loạn cả lên.

Thật ra thì, cái chính vẫn là cách nhìn ở hiện tại thôi. Nhiều lúc thấy mình già lắm, già cỗi tâm hồn luôn =]] ảm đạm đến nhàm chán. Nhưng cũng có lúc vẫn thấy đâu đó sự "khùng điên" như tuổi mới đôi mươi ấy. Nên chắc chung quy vẫn là ở thái độ sống nhỉ.

À mà... может быть будем дружить??? =]]
    ...но помните...
    ...улыбаться...

Nơi Cư Ngụ
    no*i co' ma....

Hôm nay có chút rảnh, ngồi chỉnh chỉnh sửa sửa cũng xong cái chương trình =]]
    Cười ngặt nghẽo một lúc lâu =]]
    Đúng là quả này không lẫn đi đâu được =]]
    ...но помните...
    ...улыбаться...