Trang 1/4 1234 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 25

Ðề tài: Nhật kí tuổi 24

..:Bướng Bỉnh:.. ..:>.<Mắt Một Mí>.<:..'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Thiên đường... :p

Default Nhật kí tuổi 24

Đã 24 rồi sao. Mọi thứ ở nơi đây đã trôi qua hơn 10 năm, mà cảm giác vẫn như ngày nào. Biết ơn ai đó đã duy trì nơi này.

Đôi khi nhắm mắt lại bao nhiêu kí ức chạy xẹt ngang qua làm nước mắt rơi vô chừng k kiểm soát được.

Ngày bé thích ai đó đến độ ko ăn ngủ được, chờ nick ai đó sáng lên cùng cái âm thanh cộc cộc cua Yahoo mà tim như lỗi nhịp. Ngại ngùng chẳng dám say hi trước, để rồi cái nick ấy xám xịt, lại thẩn thờ cả 1 ngày dài...

Lớn hơn chút rồi lại bồng bột, yêu sai người rồi khổ đau, hệ lụy là đến tận bây giờ chẳng còn biết yêu là thế nào, cứ lê thân sống như 1 đứa vô hồn ..

Giờ thì con bé đã lây chồng, 1 người ko cùng ngôn ngữ. Ban đầu thấy thích vì dù k yêu nhưng cũng cảm thấy hạnh phúc vì đc cưng chiều. Nhưng rồi qua thời gian dài, cái sự thật nó nhận ra là hôn nhân ko có tình yêu đáng sợ biết bao... Cô đơn và lạnh lẽo hơn cả lúc 1 mình k ai bên cạnh...

Thôi thì vùi đầu kiếm tiền để giết khoảng thời gian trống trải, trống trải đến mỏi mệt...

Không bạn bè, không gia đình. Không ai có thể tâm sự. Vì con ng giờ đáng sợ lắm, khi tâm sự sai người là tự giết bản thân đó thôi...

Mọi thứ bản thân đặt mục tiêu h đã có, sao tôi vẫn thấy mệt mỏi thế này. Là tôi ko biết đủ hay vì con đường tôi đang bước đi là sai?

████▓99%
    │♥│ I want to be a Princez!

Nơi Cư Ngụ

00:57 vẫn nằm trằn trọc ko ngủ được.

Thỉnh thoảng vẫn ám ảnh quãng thời gian hóa trị HepC. Đau đớn và mệt mỏi - cũng chẳng ngủ được.

Bản thân đến tận bây giờ vẫn mãi ám ảnh cái câu "xấu như mày thì có chó nó thèm". Thế là cái suy nghĩ : có chết cũng phải đẹp nó ám ảnh mình đến giờ haha. Đêm hôm thế này mà còn đi hỏi tư vấn sang Hàn đập vài thứ trên mặt đi xây lại ^___^. Ai cũng cản, mình thì lại cứ phải làm kkkk.

Tự dưng thèm 1 cái ôm kinh khủng, cứ cảm thấy lẻ loi cô đơn ko chịu được.

████▓99%

Miss You Baby Kienfa's Avatar
    Blog Đã Viết
    95

Trích Nguyên văn bởi ..:>.<Mắt Một Mí>.<:.. View Post
    00:57 vẫn nằm trằn trọc ko ngủ được.

Thỉnh thoảng vẫn ám ảnh quãng thời gian hóa trị HepC. Đau đớn và mệt mỏi - cũng chẳng ngủ được.

Bản thân đến tận bây giờ vẫn mãi ám ảnh cái câu "xấu như mày thì có chó nó thèm". Thế là cái suy nghĩ : có chết cũng phải đẹp nó ám ảnh mình đến giờ haha. Đêm hôm thế này mà còn đi hỏi tư vấn sang Hàn đập vài thứ trên mặt đi xây lại ^___^. Ai cũng cản, mình thì lại cứ phải làm kkkk.

Tự dưng thèm 1 cái ôm kinh khủng, cứ cảm thấy lẻ loi cô đơn ko chịu được.

Không nên vì người ta nói mình xấu mà phải thay đổi, khi người ta không thích thì sẽ dùng đủ thứ từ để làm mình đau lòng mà chưa hẳn là người ta đúng.

Phải tự tin vào bản thân và đừng để tâm những người ghét mình nói điều gì. Chú thấy cháu trong HH từ lúc nhỏ đến giờ, có ốm, có một mí nhưng lớn lên vẫn thấy đẹp chứ đâu có xấu. Không cần phải sang Hàn đập làm gì, chỉ cần trang điểm và tóc tai cho hợp là đủ rồi. Người thương mình thật sự sẽ không ngại một vài khuyết điểm. Làm nhiều tiền để dành ăn ngon mặc đẹp cho bà con xem
    Đừng cưới người mà bạn nghĩ có thể sống chung mà hãy cưới người bạn không thể sống vui nếu thiếu họ.

Nơi Cư Ngụ

Trích Nguyên văn bởi Kienfa View Post
    Không nên vì người ta nói mình xấu mà phải thay đổi, khi người ta không thích thì sẽ dùng đủ thứ từ để làm mình đau lòng mà chưa hẳn là người ta đúng.

Phải tự tin vào bản thân và đừng để tâm những người ghét mình nói điều gì. Chú thấy cháu trong HH từ lúc nhỏ đến giờ, có ốm, có một mí nhưng lớn lên vẫn thấy đẹp chứ đâu có xấu. Không cần phải sang Hàn đập làm gì, chỉ cần trang điểm và tóc tai cho hợp là đủ rồi. Người thương mình thật sự sẽ không ngại một vài khuyết điểm. Làm nhiều tiền để dành ăn ngon mặc đẹp cho bà con xem
    kiểu bị ác mộng ấy chú... Con ko thể thoát khỏi cái vũng lầy này luôn í (((((

████▓99%

Nơi Cư Ngụ

Mấy ngày rồi bận kinh khủng.. Lai hoang mang

Ngày đó, chẳng nhớ rõ ngày nào tháng nào nữa...

Chỉ nhớ là sau chuyến du lịch từ Hà Nội về, nó chính thức ko còn gia đình, vì mẹ nó bỏ đi mất rồi... Con gái, 16, lạc lõng giữa Sài Gòn phồn hoa..

Nó sợ rồi chả biết phải làm gì, ngoài ngồi trước thềm cổng nhà mà khóc, khóc đến muốn lịm đi...

Rồi nó cũng chẳng nhớ ai đó đã đưa nó qua nhà ba của nó...

.......

Về ngôi nhà 3 tầng lầu, có 4,5 hộ gia đình khoảng hơn 10 người, cuộc sống mới làm nó khó thở kinh khủng.

- Lần đầu tiên giặt đồ bằng tay, rướm cả máu, nó khóc.

- Ăn cơm mà chẳng có mấy món đồ ăn, cơm thì nhão , nó khóc.

- Ba say rượu về, đối với nó ba nó như 1 người đàn ông xa lạ, nên nó sợ chẳng ngủ được, vì nó chẳng ở với ba từ bé rồi. Nó khóc.

- Nó có 1 người bạn thân, phải hơn 10 năm. Bạn nó cướp mất người con trai duy nhất của nó vào thời điểm đó - Không nhà, không mẹ, bạn thân nhất thì lại yêu bạn trai của mình. Nó khóc.

...

Chẳng thể đếm được còn ti tỉ cái lý do mà khóc đến cạn cả nước mắt, để bây giờ nó chẳng thể khóc được nữa... Gương mặt cứ trơ ra vậy đó, nên ai nhìn cũng ghét cả ^_^.

Ôi xứ người đêm mưa, đang nghe "Nếu Xa Nhau" ... "Biết bao giờ tình yêu thôi lỡ làng.... Biết bao giờ đời em thôi dở dang.. "

████▓99%

Miss You Baby Kienfa's Avatar
    Blog Đã Viết
    95

Trích Nguyên văn bởi ..:>.<Mắt Một Mí>.<:.. View Post
    kiểu bị ác mộng ấy chú... Con ko thể thoát khỏi cái vũng lầy này luôn í (((((
    Do cháu thương người ta nhiều, hy vọng nhiều khi ra mắt nhà người yêu nên sẽ bị sốc nặng là bình thường. Trên đời "đa số" bà mẹ không thích cô người yêu của con trai họ, trong mắt bà là cháu cướp đi thằng con cưng nên sẽ hạ sát chiêu với cháu hay bất cứ cô nào bà ta không đồng ý. Ở đây không phải vì cháu xấu mà là cháu có đẹp thì cũng trúng chiêu như thường

Bây giờ cháu phải tin tưởng vào bản thân và xem những bạn bè mình nhìn mình như thế nào chứ đừng để tâm những gì bà ta từng nói. Cứ thay đổi kiểu tóc, quần áo,màu sắc xem kiểu nào hợp với mình. Những người lúc nhỏ ốm thì càng lớn càng đẹp ra.

Đừng có thẫm mỹ vì chưa biết tốt hay xấu và hậu quả sau này sẽ khó lường như cô tài tử Thẫm Thúy Hằng của VN mình.

Ví dụ có làm đẹp hơn thì khi cháu gặp người cháu thích cháu cũng không biết người ta thương vì bề ngoài hay là thật lòng thương mình. Túm lại làm đẹp có nhiều cách chứ chưa hẳn thẫm mỹ sẽ đẹp, xóm chú ở bên này mấy bà thiếm trong xóm đi thẫm mỹ hết 95%, trong đó chỉ có một người là sửa mũi to thành nhỏ xem hợp và đẹp, còn lại là nhìn xấu hơn hay không hợp

Chú hy vọng cháu đừng để lòng những chuyện đã qua và vượt qua được ám ảnh đeo đuổi lâu nay. Mạnh dạn lên
    Đừng cưới người mà bạn nghĩ có thể sống chung mà hãy cưới người bạn không thể sống vui nếu thiếu họ.

Nơi Cư Ngụ

Thành phố gì mà mọi ng chỉ cắm đầu vào phone, cắm tai nghe rồi nhắm mắt lại cho đến trạm dừng của mình.

Thành phố vội vã, sáng đi làm, tối về. Ko có vi vu hàng quán cùng bạn bè, vì ai cũng bận cả.

Thấy lạc lõng giữa tp phồn hoa, chẳng thiếu cái gì, chỉ là ko có bạn :).

Hôm qua vừa gặp 2 vc con bạn ở Việt Nam! Sang chơi, bno cứ xuýt xoa tìm cách được qua định cư bên này, làm mình nhớ lại bản thân của nhiều năm trước, cảm giác chắc cũng như bọn nó.

Giờ thì chỉ mong trúng TOTO hoặc 4D rồi về Việt Nam! Xây biệt thự ở hahahahha.

████▓99%

Nơi Cư Ngụ

Vừa cầm tờ result từ Clinic, phát hiện HCV lại positive. Mẹ thì cứ luôn miệng thế này thì sao, chết mất thôi..

Vậy mà cái con là chủ nhân của tờ giấy đó lại chả thấy gì, chả sợ hãi nữa hehe. Sống cho trọn vẹn để ngày mai có ra đi cũng mỉm cười. Vì đã trải qua đớn đau của đợt điều trị đó nên cơ bản chẳng có cảm giác gì nữa đâu ^___^.

Cứ đi đến nơi mình muốn, ăn những món mình thích. Duy chỉ có người mình yêu là ko có thôi. Tim chết mất rồi.

████▓99%

Trang 1/4 1234 cuốicuối