Trang 1/7 1234567 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 53

Ðề tài: Nhà ai lưng chừng dốc núi

Bé vào mẫu giáo

Default Nhà ai lưng chừng dốc núi

Hey, tỉ năm mới lại ngồi trước máy tính vào diễn đàn, thứ từng rất phổ biển một thời.

Mình thuộc tạng người đơn giản, thích những thứ thật thà, cho nên là, thấy hơi bị dở hơi với hiện tại.
    Giờ ai ai cũng vội, chẳng có chỗ cho những mộng mơ lãng đãng. Hay nói đúng hơn, chẳng mấy người chọn cho mình có thời gian mà say những điều vu vơ.

Chui vào đây note vớ vẩn, biết đâu mai sau già hứng lên lấy tư liệu viết truyện chơi .

(Cho nên là, hoahoctro đừng có sập đấy, không lại tay trắng bàn tay )

Miss You Baby Kienfa's Avatar
    Blog Đã Viết
    95

Không xập đâu, có xập cũng lại lên tiếp cho mọi người hồi ức tuổi trẻ trâu
    Đừng cưới người mà bạn nghĩ có thể sống chung mà hãy cưới người bạn không thể sống vui nếu thiếu họ.

Bé vào mẫu giáo

Hic, năm mới năm me gì mà đen thế.
    Hết mất điện thoại, mất tiền, gãy vợt, giờ lại quên cả nộp tiền cho Cty đến nửa tháng mới phát hiện ra!

Không biết có bị cho nghỉ việc không đây!

Chắc số phận thấy mình ngán quá rồi, muốn đổi cho mình công việc mới đây mà keke

Miss You Baby Kienfa's Avatar
    Blog Đã Viết
    95

Vậy là bị bốn chuyện luôn, thường là hết đen sẽ đến đỏ, cố lên nào
    Đừng cưới người mà bạn nghĩ có thể sống chung mà hãy cưới người bạn không thể sống vui nếu thiếu họ.

Bé vào mẫu giáo

Trích Nguyên văn bởi Kienfa View Post
    Vậy là bị bốn chuyện luôn, thường là hết đen sẽ đến đỏ, cố lên nào
    Chuyện bt ấy mà sếp hehe. cuộc đời sắc sắc không không mà :P

__________________________________________________ ________

Vốn đã sẵn tính vô tổ chức, lại còn làm cái nghề tự lo giờ giấc, đến khổ.
    Dạo này toàn sáng mới ngủ trưa mới dậy, tức mình lắm mà chẳng làm được gì .

Ngày mà cước điện thoại còn là thứ xa xỉ so với thu nhập của mình, mình có một cô em gái. Cô gái ngồi buôn điện thoại trên ban công tầng hai.
    Vui ơi là vui.
    Nhắn tin chí chóe suốt ngày, nhắn mà lâu lâu (chắc được 5p) không thấy mình trả lời lại còn nhắn giục.
    YM! kêu nhà anh trên này đi chơi hay đi học toàn đu dây như khỉ, chứ đi dưới đất hổ báo nó vồ chết, thế cũng tin sái cổ được kaka.
    Nhất là cái vụ làm chuông báo thức, sáng nào cũng dậy sớm để nháy máy giục em gái đi học =))).
    Thành ra mình cũng dậy sớm được theo, giờ chả có ai giục cũng chả ai thèm nhờ, tự mình thức dậy thật là gian nan quá đỗi!

Em gái chuyên đầu têu mấy trò nghịch ngợm. Nào là ngồi thi nhau vẽ paint 2 anh em trên hoang đảo, rồi thì thư tay, rồi thì nấu cháo điện thoại đêm, vân vân với mây mây...
    Đến nỗi thằng ku người yêu ghen hằn ghen học kaka.

Do mình mặc cảm, hoặc do em gái nhìn cuộc sống chỉ bằng một màu hồng, hoặc cả hai, hoặc là thêm mình thấy cứ tiếp tục chỉ lãng phí thời gian của nhau ra mà cứ thế dần dần thành xa.

Sau này nghe từ người khác câu kết luận của em gái về mình, có phần đúng có phần sai lặc lè. Buồn mất mấy ngày!!

À mà chưa từng gặp nhau ngoài đời lần nào, chả hiểu sao em lại bảo với người khác từng gặp nhau rồi, chắc vì thế thằng ku người yêu nó mới ghen phát khiếp!
    Em í có mấy lần rủ xuống HN chơi, nhưng mình quyết định không đi vì thấy thực ra nó cũng không giải quyết vấn đề gì (nhất là với người nghèo như mình keke).

Bé vào mẫu giáo

Có những chuyện con con chắc người ta quên từ bao giờ, mình thì vẫn cứ lấn bấn nhớ.

Ngày xưa suốt ngày lang thang hoathuytinh post vớ va vớ vẩn, sau sập thế là mình mất sạch dữ liệu.
    Có một bức thư mã hóa chưa kịp đọc, đến giờ vẫn còn là bí mật của người ta!

Hồi í có một cô gái người miền Nam theo đạo (mình nghe đến đoạn này là thấy hơi ghê ghê này, hồi í còn cà dốt mà) suốt ngày vào page của mình hóng kaka. Xong rồi inbox ầm ĩ.
    Thực ra mình chẳng nhớ gì nhiều, nhớ được mỗi hai cái tin. Một cái là hỏi mình có bao giờ khóc trong giấc mơ không, cái nữa là bức thư dài dằng dặc mã hóa bằng unicode.
    Hồi ấy toàn ngồi net, làm gì có office, bạn ấy hướng dẫn một hồi cách đọc xong mình cũng chịu chết. Đâu chừng 2 năm sau thì HTT sập.
    Thực ra nếu muốn thì cũng có cách để đọc thôi, vấn đề là mình sợ bước vào nỗi buồn của người khác, xong chẳng biết làm gì, xong hay nghĩ linh tinh mệt thân.
    Mình cõng thân mình đã đủ lười nhác lắm rồi í, không có tầm để làm chị Thanh Tâm.

Chắc là người có nhiều nỗi buồn, chẳng biết cô gái thời trai trẻ ấy giờ ra sao.

Bé vào mẫu giáo

Nhớ cái thời online bằng mạng dial up trên biên giới ghê, post được một bài cứ gọi là đi đứt tiếng đồng hồ, lương chỉ đủ chạy ra thị trấn online với tợp cốc cà phê :)).
    Giờ ngồi nhìn máy tính, máy tính nhìn mình, chả biết làm gì luôn =))).

Bé vào mẫu giáo

Ừ thì anh cũng đã già
    Ai chẳng thế
    Nhưng vẫn mơ về căn nhà gỗ nhỏ lưng chừng dốc núi
    Đá tai mèo xù xì khúc khuỷu
    Đôi gốc mơ trắng với mây trời
    Dẫu đã thôi đợi tiếng em cười

Phố trần gian đâu chỉ có những điều đẹp đẽ
    Cũng không ai sống chỉ biết đến riêng mình
    Ở ngoài kia là trách nhiệm
    Là hối hả mưu sinh
    Chỉ có anh thôi
    Dở hơi nên thế .

Gom tính toan ném vào giấc ngủ
    Một đôi lo cơm áo gạo tiền
    Chắc cũng sẽ có khi anh thôi lười nhác
    Trốn được khỏi thế gian có thêm anh chỉ rước lắm muộn phiền.

Nói thì cứ nói thế thôi
    Tiền vào túi trước lại luồn túi sau .

Trang 1/7 1234567 cuốicuối