User Tag List

kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Ðề tài: Cần mọi người tư vấn giúp mình với....

Nhập Môn
    Đô
    122
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Default Cần mọi người tư vấn giúp mình với....

Xin chào mọi người mình là thành viên mới, mình có chút vấn đề tình cảm mong mọi người tư vấn giúp.
    Chuyện là vầy: mình quen cô ấy từ tháng 2 đến bây giờ. Mình yêu cô ấy và cũng cảm nhận được cô ấy yêu mình hai đứa nói chuyện thân thít lắm vd như cô ấy chúc mình ngủ ngon mình nói là chưa hôn vợ sao ngủ dc nek. Thì cô ấy gửi icon cười và gửi icon hôn mình và nói "rồi ấy a ngủ ngon nha". Đấy là tình cảm của hai đứa mình khi yêu nhau. Nhưng trong tháng 7 này cty cho xưởng cô ấy đi đà lạt chơi và trong xưởng đó có ng đang theo cô ấy. Lúc đi chơi hai ng đó chụp hình chung với nhau khi về thì thằng đó đăng hình lên face và nói là "hạnh phúc ở đâu đó". Rồi cô ấy vào like hình trái tim. Mình thấy như vậy mình mới nói cô ấy là e đang quen a mà sao e làm như vậy e k sợ a buồn sao. Cô ấy nói e like vậy thì có ý gì đâu chỉ là bạn bè. Rồi mình bỏ qua, tiếp tục thằng đó vào face cô ấy cmt và tag những lời yêu thương với cô ấy thì cô ấy đều like và trả lời vui vẻ. Mình thì k thể khoanh tay đứng nhìn mình mới nói nếu e có thương a thật lòng thì e đừng làm như vậy nữa đừng nói chuyện với nó nữa và a k muốn thấy nó vào face e bình luận hay tag e bất cứ cái gì nữa. Mình kêu cô ấy chặn face thằng đó mà cô ấy im lặng k làm gì. Mình và cô ấy cãi nhau rất nhiều rồi chia tay nhưng rồi mình lại xin lỗi và níu kéo cô ấy. Rồi hai đứa trở lại bình thường. Nhưng sự việc đó cứ lặp lại nữa mình k thể chấp nhận dc nữa mình bảo cô ấy giờ a nói câu cuối cùng nếu e thương a thật lòng và sợ a buồn thì đừng nói chuyện với nó nữa và hãy chặn face nó còn k thì mình k liên quan gì với nhau nữa. Cô ấy trả lời là vậy thôi k liên quan gì với nhau nữa. Thế là hai đứa đã chính thức chia tay và mình k níu kéo nữa. Vậy nếu mọi ng trong trường hợp đó mọi ng sẽ xử lí thế nào mình làm vậy là đúng hay sai hay là cô ấy k thương mình thật lòng. Mong mọi ng tư vấn giúp mình với...

2. Cảm ơn Pluie Cảm ơn bài biết này
    Đã đi theo chồng
    Pluie's Avatar
    Đô
    33,389
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Blog Đã Viết
    1
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Chào người mới. Bản thân cháu/em/tớ không biết xưng hô thế nào nên mong người mới lượng thứ nếu mình lỡ mạo phạm.

Bản thân cháu/em/tớ cũng là nữ nhưng tuổi còn nhỏ, nên cũng không dám phân tích tình hình quá nhiều. Tư vấn bậy sẽ gây ra tội ác. Cháu/em/tớ có thể khẳng định một điều: Người bạn đó rất quan trọng với cô gái bạn từng yêu. Như kiểu một người bạn thân ngoài luồng, một mối quan hệ không quá mập mờ. Nếu chỉ là một lần phạm lỗi thì có thể bỏ qua, còn phạm lỗi nhiều lần lại còn bào chữa kiểu như "em và anh ta là bạn" thì đúng là nên bấm nút Next cho rồi. Giữa nam và nữ không tồn tại tình bạn. Nếu là anh trai nuôi, em gái nuôi thì cũng có ngày ăn "thịt" Xưa nay con gì nuôi mà không ăn thịt?

Bạn, thân là đàn ông, đã nhún nhường, chịu đựng như vậy là quá đủ, quá bao dung rồi. Không ai phạm một sai lầm quá nhiều lần, trừ phi họ cố chấp muốn như vậy để bảo vệ một điều gì đó quan trọng với họ. Có lẽ, tình cảm cô ấy dành cho bạn không còn nhiều nữa, hoặc do cô ấy thích cái mới lạ nên đi luôn và quên đường về. Đó cũng là lý do tại sao bạn phải là người níu kéo mà không phải là cả hai cùng làm lành sau mâu thuẫn.

Bạn chọn cách chia tay, và đây là quyết định sáng suốt. Thời gian sẽ giúp bạn quên. Hãy để mọi chuyện tự nhiên rồi nó sẽ chìm lắng xuống. Không ai nhớ ai suốt đời, vì tình cảm là phù du.

Chúc bạn sớm vượt qua.
    Be happy, always smile
    Thân.

4. Cảm ơn boybuon711 Cảm ơn bài biết này
    Nhập Môn
    Đô
    122
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Cám ơn bạn đã tư vấn giúp mình để mình biết là mình làm như vậy là đúng hay sai. Giờ mình có thể buông xuôi đầu óc và tâm hồn để không bận tâm về những chuyện đó nữa để sau này có nhớ lại mình cũng không hối hận về chuyện mình đã làm. Thật sự cám ơn bạn rất nhiều và chúc bạn gặp nhiều may mắn và thành công trong cuộc sống.

6. Thích Pluie Thích bài viết này
    Miss You Baby Kienfa's Avatar
    Đô
    853,197
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Blog Đã Viết
    92
    Đề cập
    47 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Đúng như Pluie mói là nên nhấn nút Next , trong tình cảm cần rõ ràng mới tiến xa được chứ nhập nhằn chỉ khổ cho cả hai. Nếu như trên thì cô ấy đúng là có vấn đề vì người yêu đã bày tỏ nhiều lần. Khi người ta yêu mình đủ thì sẽ không thích bắt bướm hay thả hoa nữa. Chia tay như vậy là chính xác.

Góp ý trong tuơng lai:

Đôi lúc trong tình cảm có những điều mình không nên bắt người mình yêu làm điều này hay điều kia. Theo chú thì không nên buột cô ta chặn anh kia hay cô ấy có , vì quan hệ giữa hai người họ có thể là bạn hay là anh kia theo đuổi cô ấy. Nếu đặt vào trường hợp cô đó cũng khó làm như vậy trong khi anh kia thích mình thì không có lý do để chặn. Cô ấy nhấn nút thích cũng có thể là phép lịch sự khi người ta thích mình.

Chúc Boybuon sớm gặp người yêu chân chính.
    Đừng cưới người mà bạn nghĩ có thể sống chung mà hãy cưới người bạn không thể sống vui nếu thiếu họ.

8. Thích Pluie Thích bài viết này
    Tiểu học - Đại học chữ to Nhật Minh's Avatar
    Đô
    937
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Blog Đã Viết
    3
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Bạn bè trên fb, chọc ghẹo đôi chút cũng bình thường thôi mà Đọc cái này mới thấy, bạn ghen ghê thật. Nhưng thôi, bạn đã chọn kết thúc, như vậy cũng không sai. Chúc bạn sớm vui trở lại.
    Anh không quan tâm em yêu ai, nhưng anh sẽ không bao giờ tha thứ cho những người làm em bị tổn thương...