kết quả từ 1 tới 2 trên 2

Ðề tài: Phần mềm nên cài cho máy tính!

Nhập Môn

Default Phần mềm nên cài cho máy tính!

1. Bộ gõ tiếng Việt:

Thứ hầu như phải cài đầu tiên, ở đây mình thường chọn bộ gõ tiếng Việt của tác giả Trần Kỳ Nam, nếu thích anh em có thể tải về Unikey. Lý do mình chọn bộ gõ GoTiengViet vì đơn giản nó không kích hoạt phần chọn ngôn ngữ trên thanh Taskbar lên, nhìn rất khó chịu. Chức năng thì hẳn anh em đã không còn phải xa lạ gì nữa.

2. Trình duyệt web:

Mình thì vẫn dùng Microsoft Edge nhưng nhiều khi vẫn cần đến một trình duyệt đa năng hơn nên mình thường chọn Opera hoặc Yandex thay vì Chrome hay Firefox. Cá nhân mình thích giao diện vuông vuông của Windows 10 nên 2 trình duyệt Opera và Yandex có giao diện hợp với Windows 10 hơn, Chrome thì vẫn bảo thủ với kiểu thiết kế Tab hình thang còn Firefox thì giao diện khá lag. Opera và Yandex đều dùng engine Blink thế hệ mới, có thể dùng chung kho ứng dụng Extension của Chrome và hỗ trợ nhiều tiện ích lướt web hay.

3. Free Download Manager:

Chắc nhiều anh em đã quen dùng Internet Download Manager, nếu được hãy mua ủng hộ nhà phát triển công cụ quản lý và tăng tốc download huyền thoại này thay vì dùng bản cr***ck. Nếu kinh phí hạn hẹp thì anh em nên thử Free Download Manager. FDM luôn được xem là giải pháp miễn phí của IDM và phần mềm quản lý download này cũng đã có hơn 13 năm tuổi. FDM hỗ trợ nhiều tính năng tương tự như IDM như chia nhỏ file để tải, tự động bắt link video tương thích với các trình duyệt đời mới như Microsoft Edge, Chrome, Firefox ... Thêm vào đó FDM hiện đã hỗ trợ tải .torrent nên anh em không cần phải dùng thêm các Torrent Client nữa.

4. Công cụ văn phòng Office:

Nếu đang sử dụng Microsoft Office thì anh em có thể vào Office.com và tải về nhưng nếu không mua thì anh em có thể dùng các bộ công cụ thay thế cũng rất mạnh mẽ khác như LibreOffice hay WPS Office. Cá nhân mình thích WPS Office hơn bởi giao diện nó rất giống với Microsoft Office, các tính năng tương tự, hỗ trợ nhiều template.

Nguồn: https://hoangtham.com/10-phan-mem-ca...-vao-may-tinh/

Nhập Môn

Để sao chép dữ liệu từ máy tính sang USB nhanh, copy được nhiều file có dung lượng lớn các bạn nên sử dụng phần mềm teracopy thay vì phải mất thời gian chờ sao chép các file lớn và dễ bị lỗi trong lúc sao chép.