User Tag List

Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 13

Ðề tài: Em...!!!

Học sinh trung học hongbiet's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Biển
    Đô
    44,261
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    4 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Default Em...!!!

Bắt đầu 1 trang mới, để tìm kiếm 1 tình duyên mới. Mình đã sẵn sàng cho lần yêu cuối
    Đi vacation, lủi thủi 1 mình, nhiều lúc cũng thấy chạnh lòng thiệt, nhưng giờ về rồi, nghĩ lại mớ cv hỗn đỗn phía trước, ngán wá, tự nhiên muốn xách balo lên đi nữa, ngta nói vậy là bị ghiền áh, phải hông ta?
    Đọc lại nk cũ, từ Page 1-12, vui tự do, nhưng sau trang đó, mình hỏng muốn đọc nữa, vì thấy trong đó là nhỏ nào áh, hỏng phải mình, giờ mới way trở lại là mình nè, khìn khìn
    Hễ mỗi lần mở topic mới, đổi hình avatar, phong thuỷ, là có troai xứt hiện àh...em chờ!!!...nhanh nha anh, em hết trẻ để chờ rồi áh
    ...Happiness dose not come from what u have, but from what u are...

Nơi Cư Ngụ
    Biển
    Đô
    44,261
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    4 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Có những chuyện, cứ ngỡ là sẽ khó khăn lắm để đối diện, mà thật là vậy! Những ngày đầu nghỉ phép đi chơi, lang thang 1 mình, buồn và cô đơn, nhưng lại quên hết những ưu sầu của hiện tại, về, đi làm lại, ngán cv ơi là ngán. Và quan trọng là phải gặp anh mỗi ngày, với em sao mà nó khó khăn đến thế, em tưởng tượng như cả thế giới xem thường, khinh miệt và cười nhạo em, nhưng ko, thế giới vẫn cứ tiếp diễn, có lẽ họ quan tâm trong im lặng, im lặng như em và anh! Nhỏ bạn nói với em 1 câu mà nghe đau lòng lắm: người chủ động nói lời chia tay khi vẫn còn tc, sẽ là người đau khổ nhất! Nghe đau lòng thế, nhưng quả thật vây, đau lắm, lòng không nỡ...nhưng ko làm vậy, em cũng ko biết làm sao, và phải làm sao khi anh vẫn cứ im lặng, mặc cho em vẫy vùng trong đau khổ???....Nó giống như cảm giác của 5 năm trước, với mối tình đầu tiên, và em phải mất 3 năm mới nguôi ngoa...hôm nay em phải mất bao nhiêu lâu đây? cả đời chăng ? vì là ty sâu đậm nhất em giành cho anh. Tại sao đã đi được với em đến đoạn đường này rồi, sao không đi với em đến cuối con đường??? em khóc òa như 1 đứa con nít, rồi tự an ủi, vỗ về: thôi nào, sẽ qua, mạnh mẽ lên em! Em muốn trốn chạy khỏi nơi có anh, vì em sợ, ko kìm đc, em sẽ gục ngã mất, em chưa đủ sức để đứng lên...tình cảm này em giành sâu nặng, bao đêm em khóc nghẹn, để hôm nay thấy mình kiên cường hơn đôi chút! Những ngày anh nghỉ phép, em thấy thoải mái, nhẹ nhàng đến lạ, em đi lòng vòng khắp khoa nói cười, tự nhiên cười khẽ và nói: phải chi anh nghỉ luôn ha! hì hì, em cũng chỉ là 1 đứa con nít chưa trưởng thành, nhung sẽ là 1 đứa con nít mạnh mẽ và kiên cường, như em của trước đây, em sẽ làm đc mà, cô gái của tôi ơi. Thương em!
    thay đổi nội dung bởi: hongbiet, 26-12-2017 lúc 10:42 AM

Nơi Cư Ngụ
    Biển
    Đô
    44,261
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    4 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Tại sao với 1 tình yêu hết lòng, 1 sự hy sinh tất cả, quên cả bản thân, chỉ đổi lại là những nỗi đau, sự uất ức không ai hiểu được??? Cảm thấy thất vọng vô vàn...!!!

Nơi Cư Ngụ
    Biển
    Đô
    44,261
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    4 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Ngày không anh!

Trước đây em chưa từng bao giờ nghĩ, ngày ko anh sẽ như thế nào? vì hiển nhiên chúng ta đã mặc định đến tương lai sẽ là có nhau. Chắc vào ngày đó, Trái Đất sẽ ngừng quay, muôn vạn cây xanh và toàn bộ sinh vật sống trên Trái Đất sẽ biến mất, để em lại một mình. Với em, anh lúc đó như thể một vì sao trong bầu trời tinh tú mà em muốn mãi ngắm nhìn, là sự sống của em, và nếu anh biến mất, thì tất cả sẽ biến mất.
    Ấy thế mà...
    Bỗng 1 ngày em ngơ ngác với dòng tin nhắn "anh không thể đi cùng em được nữa."
    Em ngước nhìn ra bầu trời, tối đen, con đường phía trước mịt mù. Nước mắt em không thể rơi, nó khẽ đọng lại trên mí mắt, rưng rưng và quay ngược vào trong.
    Những ngày không anh, Em xách balo lên và cứ đi, rong rủi trên những con đường, em nhìn mọi vật xung quanh vẫn tiếp diễn, nhưng không ai biết trái tim em ngưng đọng, nhói đau và thắt ngực, em khóc lóc, em nhịn ăn, em gào rống và làm đủ trò điên dại.
    Bên ngoài cuộc sống là một bầu trời tươi đẹp, còn trong tim em lại như muốn ngừng đập. Hoá ra, là do bản thân em tự khổ đau, còn anh và những thứ đang diễn ra ngoài kia vẫn tiếp tục sống.

Em không thể cứ sống cho những tháng ngày đã qua, những tháng ngày đã là của quá khứ. Dù không anh nhưng em vẫn phải viết tiếp những trang nhật kí của cuộc đời mình.

Dù có đôi khi, vô tình đi ngang qua một bóng dáng ai đó giống anh, tim em vẫn cứ run lên từng hồi.
    Nhưng em vẫn sẽ không ngoái đầu lại đâu.

Viết cho những tháng ngày không anh.
    25/12/2017: tn cuối cùng gửi cho anh.
    Em biết là phiền! Anh đừng trả lời em. Chiều, em đã wa gặp cô của em, chắc em xin chuyển công tác. Gắn bó bv này 9 năm, em ko nỡ, em ko muốn đi, còn ấp ủ nhiều việc em chưa làm, nhưng! em phải đi, có vậy em mới trốn khỏi thế giới có anh.
    Anh ko biết, đi làm, mỗi lần nghe tiếng anh, em ngộp thở, tim em thắt lại, thà ko gặp, nhớ lắm nhưng em nén đc, còn đằng này gặp mà vậy...thật tàn nhẫn. Đi làm gượng cười, tỏ ra bình thường, về nhà ko dám khóc, sợ ba mẹ buồn...Em gồng người lên chịu đựng, ai hiểu cho em? Đến với lòng Chúa xót thương, đến nhà thờ nào, em đều đến dưới chân Chúa, dưới chân mẹ Maria và hỏi: có phải con đã sai khi yêu quá nhiều? Mỗi lần đi lễ là mỗi lần em khóc, em xin Cha cho em vững Đức tin, sự mạnh mẽ...lúc nãy lễ, cha hát bài thánh ca buồn, buồn thiệt...đời em 1 mình wen rồi. Hôm wa em vào cha Khải dự lễ giáng sinh, khi cha hát bài kinh Hòa Bình- là bài cha hát trong lễ rửa tội của em, bao nhiêu thứ ùa về, trời ơi em như chết lặng...
    Thôi anh cứ ở lại làm, em đi.
    thay đổi nội dung bởi: hongbiet, 25-12-2017 lúc 09:30 AM

VTCYE
    Đô
    56,111
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    6 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

https://www.youtube.com/watch?v=dns2WLu8Su8
    Dạo này hay nghe bài này, đang luyện để karaoke được bài này. Lúc nào hb rảnh ra HN đê.
    Nếu tình yêu đủ lớn, hiện thực trở nên nhỏ bé!
    Ước: yêu như người ta yêu nhau.
    Sống bằng cái suy nghĩ dám nghĩ, đôi bàn tay dám làm, và cái tâm dám chấp nhân!

Thêm một cuộc sống!

Nơi Cư Ngụ
    Biển
    Đô
    44,261
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    4 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Người tình mùa đông luôn mới chịu đó
    Mệt mỏi wá, nhiều lúc muốn gục ngã, Lò cho hb mượn bờ vai tựa đỡ xíu ih@.@

Tiểu học - Đại học chữ to shinichi_tim_ranmori's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Lang..Thang..Vô..Định
    Đô
    8,755
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

thất bại nhiều trong tình yêu mới có nhiều kinh nghiệm

Nơi Cư Ngụ
    Biển
    Đô
    44,261
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    4 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Trích Nguyên văn bởi shinichi_tim_ranmori View Post
    thất bại nhiều trong tình yêu mới có nhiều kinh nghiệm
    Trời ơi, bạn Shinichi_tim_ranmori dễ thương ghê, hb mới lần đầu thôi mà muốn bầm dập thiếu điều lên bờ xuống ruộng, ở đó mà nhiều thì chắc " chớt " wá

Trang 1/2 12 cuốicuối