User Tag List

Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 9 tới 13 trên 13

Ðề tài: Em...!!!

VTCYE
    Đô
    56,111
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    6 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Trích Nguyên văn bởi hongbiet View Post
    Người tình mùa đông luôn mới chịu đó
    Mệt mỏi wá, nhiều lúc muốn gục ngã, Lò cho hb mượn bờ vai tựa đỡ xíu ih@.@
    Okie luôn. Lúc nào ra HN cho mượn dùng thoải mái
    Nếu tình yêu đủ lớn, hiện thực trở nên nhỏ bé!
    Ước: yêu như người ta yêu nhau.
    Sống bằng cái suy nghĩ dám nghĩ, đôi bàn tay dám làm, và cái tâm dám chấp nhân!

Thêm một cuộc sống!

2. Cảm ơn hongbiet Cảm ơn bài biết này
    Học sinh trung học hongbiet's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Biển
    Đô
    44,261
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    4 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Tổ chức liên hoan khoa, mọi người thật vui, nhưng mình thì buồn. Kết thúc, mọi người về, mình cũng về, nhưng vào nhà thờ và ngồi khóc...1 mình. Có những lúc thấy mình thật yếu đuối, nhưng thôi thì đành vậy, ko nên cố chấp, từ bỏ 1 thứ mà mình yêu thương, ko nỡ đâu, đau đớn lắm, nhưng biết làm sao. Buông tay, cho nhau lối đi riêng thôi em!
    ...Happiness dose not come from what u have, but from what u are...

Nơi Cư Ngụ
    Biển
    Đô
    44,261
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    4 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

2 tháng để từ bỏ 1 thói wen, 2 tháng để đối diện với tất cả, và em đã làm đc. Cả thế giới đều nhìn thấy, em vẫn còn thương nhiều lắm, nhưng nếu để đón nhận anh thêm 1 lần nữa, thì xin lỗi, em ko muốn! Em ko muốn nhìn lại 2 tháng vừa wa, vì để bắt đầu lại, và kết thúc thêm lần nữa, thì tốt nhất là thôi đừng! Nói cười vui vẻ là thế, nhưng nào ai biết, có những phút chạnh lòng, em lại khóc...Trách Cha thì em ko dám, trách anh thì ko nỡ, mà trách mình thì em thấy mình chẳng làm gì sai, thôi thì kết thúc cuộc tình này bằng 2 từ: chấp nhận! Em đã có những bđầu mới từ những con người mới. Em ko muốn nhìn lại mình của những ngày wa, em ko hiểu anh đang nghĩ gì, và cũng ko muốn hiểu nữa. Ai cũng có những nỗi niềm riêng, em đã từng trải wa khoảng tg đó ntn, em sẽ im lặng...vì tất cả đã dần phôi pha. Và em đã có 2 tháng để dần chấp nhận! Nhiều khi tự nghĩ, 1 ngày nào đó, anh nhận ra và nói: mình cưới nhau đi em. Em hả hê trả lời: xl, bây giờ thì em ko muốn lấy anh nữa rồi...thì chắc là khoái chí, đắt ý lắm ha Cuối cùng vẫn dùng 2 từ chấp nhận để kết thúc bài viết cuối, viết cho anh...Tạm biệt!
    thay đổi nội dung bởi: hongbiet, 03-02-2018 lúc 05:17 PM

Nơi Cư Ngụ
    Biển
    Đô
    44,261
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    4 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Một năm mới với nhiều nụ cười và niềm vui, dẫu có đôi lúc chạnh lòng...con người mà nào phải sắt đá??? Và mình yêu mình của năm mới này hơn, nhiệt huyết, nhiều nụ cười và sức sống. Chúc Thư kute 1 năm ngập tràn niềm vui hạnh phúc, và hồng ân Thiên Chúa sẽ ngập tràn cuộc đời em. Thì ra sau những chuyến đi, phát hiện ra cuộc đời có những điều thật kì diệu
    Happy lunar New Year to all.

6. Thích Kienfa Thích bài viết này
    Nơi Cư Ngụ
    Biển
    Đô
    44,261
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    4 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Có những điều trong cuộc sống gọi là duyên nợ và định mệnh. Ngôi đền ở Kobe-Shimoyamatedori, nhà thờ ở Suita-Osaka, là nơi mình nguyện cầu. Cảm ơn thượng đế, đã sắp xếp và an bày, cho mình gặp anh! Vacation lần này, mình đi chỉ muốn tự thưởng cho bản thân, sau những ngày mệt mỏi và căng thẳng trong cv và tc, chứ mình ko nghĩ, thượng đế tối cao đã an bày cho mình gặp anh. Một cảm giác an toàn và thân quen, dẫu đang ở nơi xứ lạ quê người! Lần này mình đi, vứt bỏ hết, không giữ lại chút gì phiền muộn, và ông trời cho mình gặp anh, lúc mình nhẹ lòng nhất, tinh sạch trong suy nghĩ nhất. Mình ko tin những điều mơ hồ, ảo tưởng ko thực tế, nhưng mình tin tình cảm là có thật, bởi tình cảm, ko ai có thể làm dối đc! : D
    Vậy nên, mình muốn thử 1 lần, đánh cược với cuộc đời, số phận. Dẫu có một vài điều mình đã làm trái nguyên tắc, nhưng mình ko sai, khi mình dám đối diện với tình cảm này. Dù cho kết quả có ntn, mình cũng không nuối tiếc. Hy vọng anh là người đàn ông cuối cùng, mình gặp trong cuộc đời đầy rẫy sự dối gian và lọc lừa này. Mình chỉ muốn bình yên, bình yên bên anh, cả cuộc đời. Điều đó có mong manh, và khó khăn lắm ko? Mình ko biết, mình chỉ muốn thử 1 lần duy nhất, và cơ hội này, lần mở lòng cuối cùng này sẽ cho anh, cho em, và cho chúng ta, những hy vọng, dẫu xa vời, nhưng ko phải là ko thể, phải ko?!?
    Japan ( 16/4/2018)

Trang 2/2 đầuđầu 12