kết quả từ 1 tới 2 trên 2

Ðề tài: Ran gửi Shinichi

Red face Ran gửi Shinichi

Shinichi à, chắc đây là lần cuối cùng tớ gọi cậu với cái tên là Shinichi trong lòng tớ.
    Cậu đã đến bên tớ làm cho tớ biết hát, biết yêu màu xanh của bầu trời mùa hạ, nhìn chiếc lá vàng rơi chao nghiêng phía sân trường mà cũng đẹp mê hồn. Cậu làm cho con tim bé nhỏ của tớ bắt đầu lạc nhịp và rung những rung động đầu đời khi nhìn thấy cậu cười. Sự quan tâm của cậu mới đầu làm cho tớ phát chán, cảm thấy phiền hà, nhưng nó như một thói quen an ủi tớ cậu ạ. Những lời nói khó nghe, thái độ cáu gắt của tớ với cậu là những dấu hiệu tình cảm ban đầu đặc biệt tớ dành riêng cho cậu.
    Khi thói quen ấy biến thành nỗi nhớ, hàng ngày tớ mong đến lớp gặp cậu mỗi ngày, nhìn cậu hăng say làm bài tập. Tớ thấy yêu cuộc sống này bao nhiêu. Nhưng có lẽ cả Ran và Shinichi trong truyện lẫn ngoài đời cũng chỉ yêu nhau qua ánh mắt và dấu nó trong một góc nhỉ trái tim. Ngày viết lưu bút chia tay bạn bè thầy cô, cậu là người duy nhất không viết gì vào cuốn lưu bút của tớ. Rôi cậu xa tớ, xa mãi... Không biết bây giờ cậu có là Shinichi của một cô gái khác tự nhận mình là Ran không? Cậu có bao giờ ngồi nghĩ về thời cấp ba có cô gái ngồi cùng bàn bướng bỉnh hay đòi chép bài của cậu không? Còn tớ thoáng đôi lúc giật mình vẫn nhận nhầm người giống cậu, nghĩ về cậu và tự cười thầm một mình mà bọn bạn nó bảo tớ bị dở hơi. Hôm nay viết thư này lên đây, tớ nghĩ chắc cậu sẽ không bao giờ đọc được. Nhưng tớ viết lên đây để giấu cậu hẳn vào một góc trong túi kỉ niệm và bắt đầu bước vào một cuộc sống mới với một người con trai mà sau này tớ sẽ gọi là chồng.
    Shinichi ơi, tớ sẽ không gọi ai là Shinichi nữa nhưng cũng sẽ không nhớ đến cái tên Shinichi - KC mà tớ đặt cho cậu.
    "Ran và Shinichi như ngày hôm qua"

Shinichi ngày ấy đã trở thành chồng người ta