Có những màn đêm chỉ vài tiếng là trôi qua. Có những màn đêm che mờ tất cả...
Cám ơn buổi tối thứ 7 cho anh gặp em ... và có lẽ cũng sau buổi tối hôm qua - lại là thứ 7 ta sẽ ko gặp nhau nữa.
Anh sẽ không bao giờ quên được cái hôm đầu gặp em. Một nụ cười làm cho màn đêm vụt tắt trong anh. Trái tim vốn đóng băng tan chảy.
Những giấc ngủ tràn ngập hình ảnh em trong đầu. Sáng mở mắt nghĩ tới em , làm việc nghĩ tới em, cả ngày đều đều và luôn luôn nghĩ đến em .
Nhưng tốt mà vì cứ nghĩ tới nụ cười đó là anh lại thấy vui và cười một mình.
Trong cuộc sống đã và đang trải qua...anh gặp không biết bao nhiêu người con gái nhưng em là người làm tâm hồn anh tan đi mất .
Ông trời cũng không phụ lòng cũng ban phát cho anh những cơ hội. Cũng đã cho anh được bên em . Cũng đã cho anh cảm giác nụ cười kia là của riêng mình ...
Những ngày may mắn và ngắn ngủi đấy anh rất hạnh phúc...

Gió hát nhẹ mái tóc
Em khẽ nói về yêu
Anh đã hứa vài điều
Chắc chắn sẽ thực hiện ...

Giờ phút này anh cũng chưa biết ta còn gặp nhau không . Tại sao và vì sao như vậy nhỉ . Lạ kì cái thứ gọi là Tình Yêu ...
Tối qua lại một đêm không ngủ nhưng không giống những đêm trước . Vẫn là những hình bóng và nụ cười trong đầu nhưng không phải là nhớ về em mà bao trùm ở đó là nỗi buồn ...
Nỗi buồn theo em nói là hay gặp mà ...
Nỗi buồn theo em nói sẽ qua nhanh thôi ...
Nỗi buồn theo em nói là hay gặp trong đời ...
Nỗi buồn theo em nói đã giết tim một người !!!

Anh sẽ cố gắng quay lại cuộc sống cũ. Có lẽ như vậy là điều em muốn .
Hạnh phúc và yêu một người yêu em hơn anh yêu em nhé !
Anh vẫn làm những điều anh hứa không phải để có em nữa mà vì đố là lời hứa với một yêu chân thành ...