Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 17

Ðề tài: Ghi.

Giải Nhì HHT-Nơi Tôi Có Bạn 2009
    Because You Live
    Thiên Thần Bay's Avatar

Default Ghi.

Mình cảm thấy dường như mình ko còn đủ sức để chịu đựng thêm được nữa. Trong đầu luôn quay cuồng với những suy nghĩ vô cùng kì quái
    Cảm thấy mọi thứ đều trượt đi một cách tàn khốc nhất. Mình biết và hiểu là phải chấp nhận. Đó là ý thức và lý trí nói rằng như thế nhưng suy nghĩ của mình thực sự ko cam lòng. Ko cam lòng chút nào. Mình bất mãn với cuộc sống, bất mãn với bản thân

Cảm giác mình sắp bị tâm thần đến nơi rồi.

Mình tưởng mình đã có tất cả rồi chứ. Mình ko sâu xa tham vọng gì đâu. Tất cả với mình nghĩa là 1 người yêu thương bên cạnh, 1 gia đình ấm êm, 1 đứa con khỏe mạnh ngoan ngoãn. Mình tưởng mình đã có tất cả rồi chứ. Vậy mà rốt cuộc mình chẳng có gì cả.

Trong lúc mình đau khổ tuyệt vọng nhất, có 1 người đã đến bên cạnh, cầm tay mà nói rằng mình phải mạnh mẽ lên, người đó muốn ở bên cạnh mình, muốn mình sống thật tốt, muốn mình vượt qua tất cả. Tay người đó rất ấm, vai người đó rất rộng, giọng người đó rất êm
    Nên mình bị ảo tưởng rồi.
    Nên khi người đó đột ngột im lặng rời đi ko lý do. Mặc cho mình lần đầu tiên vì 1 ng mà van xin, vì 1 ng mà quỵ lụy. Người đó vẫn mặc nhiên im lặng. Thật là tàn nhẫn. Thà là đừng ấm áp như vậy, đừng khiến ng ta rung động như vậy.
    Thật là tàn nhẫn
    Làm sao để vượt qua đc đây.

Năm tháng tĩnh lặng, kiếp này bình yên..!

Because You Live
    Thiên Thần Bay's Avatar

Phải vĩnh viễn nhớ rõ.
    Khi ta đau khổ, cùng cực nhất ai là người đã chìa tay ra giúp đỡ
    Khi ta đau khổ, cùng cực nhất ai là người đã quay lưng lại mộy cách tàn nhẫn
    Phải vĩnh viễn nhớ rõ
    Xin đừng mang một trái tim dễ dàng bỏ qua dễ dàng tha thứ nữa, có được ko.
    Đừng sống như vậy nữa, đừng có qua bao đau khổ vẫn là bỏ qua hết tất thảy.
    Sống thì phải có yêu có hận chứ. Đúng ko
    Nên phải vĩnh viễn nhớ cho thật kỹ

Because You Live
    Thiên Thần Bay's Avatar

Đừng nên trách thanh xuân của bạn hi sinh vì ai, vì điều gì. Vì cho đến cuối cùng cũng là bản thân bạn lựa chọn. Chẳng phải trong những giây phút "hi sinh" đó điều bạn cảm thấy nhiều nhất chính là hạnh phúc đó sao.
    Tôi đã từng hạnh phúc và vui vẻ đến tận đáy lòng khi ăn 1 tô bánh canh 15k hay uống 1 ly trà sữa 10k cùng người thương. Cảm giác thỏa mãn khi ở bên cạnh nhau dù trong người không có tiền hay không có gì đảm bảo cho cuộc sống sau này. Nhưng Hạnh phúc là hạnh phúc. Không thể phủ định.

Còn bây giờ. Tôi trở về cuộc sống trước khi gặp người đó. Ăn những món ăn ngon hơn nhiều lần và đắt hơn gấp nhiều lần, tôi đi ăn tôi đi chơi tôi đi đến nhiều nơi.
    Tôi rất vui.
    Nhưng tôi vĩnh viễn ko có lại được cảm giác hạnh phúc khi đó.
    Tôi nghĩ tôi xứng đáng có một cuộc sống tốt đẹp hơn. Nhưng ko có nghĩa là tôi cảm thấy hạnh phúc hơn.

Because You Live
    Thiên Thần Bay's Avatar

Có lẽ mình ko được ông trời ưu ái cho đường tình duyên nhưng lại được bù đắp bằng đường tình bạn.

Hôm qua, con bạn mình đã nói rằng: m đừng tự kỷ, m cứ nói m ko còn j cả nên m sống lay lắt như thế nhưng m còn có t. T có thể đói nhưng mà t cũng ko để cho m đói. M muốn gì t sẽ cố gắng để có thể cho m toại nguyện. M phải sống vui hơn đi. Bởi lẽ thế nên nó lôi mình đi ăn đi chơi đi xem phim đi nhậu đi la cà hàng quán. Đến nỗi ng yêu nó phát ganh lên đc. Nhưng mà nó nói ng yêu nó có thể đói nhưng nó sẽ ko để mình đói, haizaaa

Như nhỏ bé em dù chẳng mấy dư dả cũng sẵn sàng chìa tay ra giúp đỡ lúc mình nguy khốn.

Như những người bạn có thể đi hàng cây số mua cho mình hộp cơm chỉ vì biết mình ko muốn ăn j cả.

Nhưng mà ko hiểu sao cứ đụng vô trai là bị đối xử tệ. Chắc tại mình sống cũng sai sai sao ó :v

Thôi dẹp dẹp hết
    Đi làm kiếm tiền nuôi sống bản thân, mua xe, trả nợ, báo hiếu ,đền ơn yeah yeah

Because You Live
    Thiên Thần Bay's Avatar

Hiện tại, cứ y như thời gian khoảng 5 năm về trước
    Ý là về mặt cảm xúc ấy mà
    Ahihi. Ko ngốc :v

Because You Live
    Thiên Thần Bay's Avatar

Mỗi tháng 1 post.

Là thế này.
    Trong lòng mình, cái gánh nặng áp lực nợ nần còn to lớn hơn là nỗi đau khổ vì tình. Thực sự là mình chỉ còn thi thoảng cảm thấy chua xót.
    Và thật ra. Cho đến cùng. Việc đi cùng ai một đời. Không phải cứ muốn. Là được
    Và thêm nữa. Cho đến cùng. Chúng ta không phải Thần Phật. Làm sao biết được tương lai.
    Nếu hôm nay yêu. Thì cứ yêu
    Nếu hết yêu rồi. Thì buông bỏ đi thôi.

Nói thật lòng mình..mình đã có 1 bài học khắc cốt ghi tâm cách đây đã rất lâu. Rằng câu hỏi: tại sao hoàn toàn ko phải là 1 câu hỏi hay ho và hợp lý.
    Tuổi trẻ non nớt và bồng bột nông nổi khiến bản thân bị kìm hãm trong cái gọi là đau khổ khuôn nguôi. Thậm chí nếu ai có hỏi cũng ngây ngốc phủ định nỗi đau của mình. Dù trong lòng biết bao là vết thương.

Còn bây giờ. Cho đến tận lúc này. Chẳng có khi nào mình hỏi tại sao nữa, chỉ là: à, mọi chuyện đã diễn ra như thế như thế.
    Có đau khổ, có phẫn nộ, có khinh bỉ, thậm chí có tuyệt vọng. Nhưng lại ko hề có thắc mắc hay cố chấp.

Người nào buông bỏ được.
    Người đó mới hạnh phúc

Because You Live
    Thiên Thần Bay's Avatar

Đêm qua. Thật kỳ lạ khi trong cơn mê ngủ bất tỉnh vì say, mình nằm mơ thấy T. Thấy anh đứng chờ mình ở 1 góc cầu thang.
    Đó là 1 giấc mơ kì lạ. Vì đã lâu lắm rồi mình ko nghĩ gì đến anh, chỉ có 1 lần nghe nói anh ko khỏe, mình cũng chỉ buồn mà ko làm gì cả.
    Nói 1 cách vô trách nhiệm thì là đổ cho duyên số.
    Chứ thật ra tại vì khi đó em còn quá trẻ, quá bồng bột. Nên ko biết quý trọng.
    Chỉ là em nghĩ thế thôi.
    Chứ em là một người yêu cũ rất có đạo đức
    Em chỉ hay cả nghĩ chứ em ko làm gì
    Vì em ko có quyền
    Vì em biết anh hạnh phúc
    Vì em cũng muốn hạnh phúc.
    ----------

Dần dần qua thời gian, bị bào mòn bởi hiện thực. Rất buồn khi đã ko còn giữ đc vẹn nguyên một trái tim lương thiện.

Because You Live
    Thiên Thần Bay's Avatar

Thật sự rất buồn khi trái tim không còn giữ đc sự lương thiện, hiền lành và ngây ngô nữa.

Trang 1/3 123 cuốicuối