User Tag List

kết quả từ 1 tới 8 trên 8

Ðề tài: Gửi cho anh

Đã đi theo chồng
    Pluie's Avatar
    Đô
    37,405
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Blog Đã Viết
    1
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Default Gửi cho anh

Em biết là cho dù em có viết hàng trăm, hàng ngàn dòng tâm sự ở đây thì cũng là vô ích. Anh, có lẽ đã quyết định ghét bỏ em, ghét bỏ cả hht sau những gì em đã gây ra. Và có lẽ, anh cũng không bao giờ đọc được những dòng này; nhưng thôi, em vẫn viết. Vì em không còn nơi nào khác để trút bỏ những đau buồn suốt mấy ngày qua mà em đã và đang chịu đựng.

Anh à, em ích kỷ và độc ác quá, phải không? Khi anh lặn lội mua vé máy bay khẩn cấp từ Vinh vào đến tận Đà Lạt để tìm em, còn em thì lại bắt anh phải chờ đợi, phải chạy thêm một quãng đường dài từ ngã năm Đại học, ra đến đường Trần Nhân Tông để tìm... Anh bỏ bao nhiêu công sức, bao nhiêu thời gian, gác lại vô vàn công việc để tìm gặp em, chỉ vì em nói nhớ anh. Còn em lại chẳng cho anh được gì ngoài thất vọng và mệt mỏi. Ngày anh đến cũng là ngày anh đi, và cũng là ngày chúng ta quyết định xa nhau mãi mãi. Sau này, đừng làm bạn. Em vẫn nhớ câu nói đó, và bây giờ, có lẽ chúng ta còn xa lạ hơn cả những người dưng đang vội vã trên con đường tấp nập ngoài kia..

Em chưa quên được cảm giác bình yên khi em tựa đầu lên vai anh và để bàn tay dịu dàng của anh vuốt tóc. Thật sự, em chỉ ước gì khoảng thời gian đó có thể dừng lại, để chúng ta mãi mãi như vậy, và cũng như chưa từng có chuyện gì xảy ra. Nhưng mọi thứ thật sự đã muộn màng. Thời gian sẽ không bao giờ trở lại, thứ duy nhất ở lại sau những hồi ức ấm áp, vui vẻ mà chúng ta từng có chỉ còn là tiếc nuối, đau thương, cả những giận hờn, thù hận và thất vọng. Có lẽ anh đã đặt quá nhiều niềm tin vào em, vào tương lai mà em từng một thời tô vẽ. Anh là khoảng lặng bình yên mà em tìm được nhưng em lại chẳng biết giữ gìn. Vì em là một con người chỉ biết sống cho hiện tại, còn những hình ảnh tương lai em đã từng tô vẽ kia thật sự quá xa vời.

Anh từng hỏi em rằng em có thật sự nhớ anh? Câu trả lời của em, có lẽ anh đã biết được. Yêu là nhớ, là mong được gặp. Nhưng em không muốn vì vậy mà ảnh hưởng đến công việc của anh. Nếu được chọn lựa quay về thời gian đó, em sẽ lựa chọn không xuất hiện để không tổn thương đến anh của sau này. Anh có thể ghét em nhưng em chưa một ngày nào không nhớ về anh...

Không phải em muốn biện minh cho mình, nhưng bữa cơm hôm đó, em không thể mời anh đến được. Em chẳng còn đủ sức bước chân ra đường, và cũng không muốn anh đến rồi lại phải lo lắng cho em. Vậy nên, em chọn cách nói dối anh, để anh trở về trong thất vọng và trách móc. Ừ, em chẳng có tình người. Ừ, em phụ lòng anh.

Ừ, thì anh cứ về đi, nhưng anh cho phép em giữ lại những kỉ niệm mà hai ta từng có. Anh về với người đang chờ đợi anh suốt 10 năm ở đó đi anh à. Người ta chân thành, nhẫn nại và bao dung như thế, chẳng như em, chỉ biết nghĩ cho mình. Anh về đi, hiện tại và tương lai của anh là người đó. Và có lẽ, em xuất hiện trong đời anh chỉ để giúp anh mở lòng và nhận ra tình cảm mà anh dành cho người ta sâu nặng đến mức nào. Và em chỉ có thể giúp anh tạm quên đi những nỗi buồn suốt mười năm mà anh từng chịu đựng, em chẳng đủ sức chữa lành những vết thương đó nữa, vì ngay cả em cũng không đủ sức chữa lành vết thương của chính mình.

Anh về đi, và xóa hết những kí ức về em, về những ngày mà chúng ta từng có, từng quan tâm, động viên nhau, từng hẹn ước cùng nhau đi đến cuối cuộc đời. Anh về bên người ta đi anh, khi tình cảm giữa hai người vẫn còn chưa hoàn toàn nguội lạnh. Đừng để bản thân phải hối hận vì bất cứ điều gì nữa. Và cũng đừng nhớ về em.

Riêng em, em sẽ ở lại nơi giá lạnh này. Để tự mình loay hoay, vấp ngã rồi đứng dậy. Sau tất cả những tổn thương, em tin mình sẽ trở nên mạnh mẽ. Anh đừng lo lắng về em nữa.

Có lẽ anh đã về rồi, về với đám đông ồn ào ngoài kia.
    Anh về rồi, về v6ới bộn bề công việc.
    Có lẽ giữa anh và em cũng như em và người ta của ba năm trước. Cũng chỉ hữu duyên vô phận mà thôi.

Anh chỉ cần im lặng và bước đi... Vậy là đủ rồi.

2. Cảm ơn *Star* Cảm ơn bài biết này
    Thích Cogai_dentuhomkia Thích bài viết này
    Xúc xắc 7 màu CKG's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ngày mai mới bít
    Đô
    72,000
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Đoạn đầu nhận hết, đoạn cuối lại hờn dỗi.. Kiểu như không có tôi thì anh vẫn sống khỏe nhăn răng đấy thôi!
    Nhưng lại không hiểu rằng, đàn ông nuốt nỗi đau vào trong rồi tự mình gặm nhấm, một mình.
    Con gái lúc nào cũng vậy, luôn tự cho mình cái quyền ban phát ơn huệ.
    P/S: Sorry nếu đụng chạm nhé, nghĩ sao thở dài thành ra vậy thôi :)

4. Cảm ơn Pluie Cảm ơn bài biết này
    Thích *Star* Thích bài viết này
    Đã đi theo chồng
    Pluie's Avatar
    Đô
    37,405
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Blog Đã Viết
    1
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Tùy anh/chị nhận xét thôi ạ. Em chỉ tìm nơi để viết cho khuây khỏa, còn người khác nghĩ gì thì em mặc kệ

Bé đi nhà trẻ Cogai_dentuhomkia's Avatar
    Đô
    697
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Làm người mình yêu tổn thương, bản thân cũng bị không tổn thương không kém. Nhưng không còn cách nào khác....Tớ, mãi mãi, không thể quên ánh mắt ấy. Lặng lẽ, giận hờn, thù hận, khinh bỉ...
    Tâm an_Vạn sự an

7. Cảm ơn Pluie Cảm ơn bài biết này
    Đã đi theo chồng
    Pluie's Avatar
    Đô
    37,405
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Blog Đã Viết
    1
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Mọi thứ kết thúc rất nhẹ nhàng. Mình ra đi, anh ấy giữ lại. Mình bước đi, rồi anh ấy cũng rời xa.

Đã đi theo chồng
    Pluie's Avatar
    Đô
    37,405
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Blog Đã Viết
    1
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Anh từng là tất cả của em, nhưng em biết anh cũng đang là tất cả hiện tại và tương lai của người khác. Em cũng như anh, em cũng không muốn trở thành người thứ ba hay là một người nào đó phá hoại hạnh phúc của người khác. Em không muốn nói mình cao thượng hay tự cho mình quyền tha thứ hay ban phát sự bao dung. Em cũng chỉ là một con người bình thường, em chỉ muốn có một cuộc sống đơn giản cho chính mình và cho người mình yêu thương. Nên em chọn cách buông tay một cách vô tình. Anh có thể trách em, ghét em, em không oán giận. Em buông tay rồi, anh đi đi. Đi về nơi có người đã bỏ gần hết tuổi thanh xuân để đợi chờ anh. Đó mới là người thật lòng yêu anh, hơn cả tình thương ích kỷ, bé nhỏ, tầm thường của một người đến sau như em.

Nhập Môn
    Nơi Cư Ngụ
    HCM
    Đô
    370
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

tình yêu của con gái sẽ nhanh biến thành thù hận thôi. hãy yêu có lý trí các bạn gái ạ
    http://xenanghelisaigon.com/

Đã đi theo chồng
    Pluie's Avatar
    Đô
    37,405
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Blog Đã Viết
    1
    Đề cập
    2 Post(s)