Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 15

Ðề tài: Dưỡng da kết hợp bao nhiêu phương pháp là hiệu quả ?

Bé đi nhà trẻ Mimile's Avatar

Default Dưỡng da kết hợp bao nhiêu phương pháp là hiệu quả ?

Cả nhà chia sẻ mình cách chăm sóc và làm đẹp da mặt với ạ, dạo này không hiểu sao da bắt đầu khô đi trông thấy, không còn mịn màng và hồng hào như trước nữa .Mình có dùng sữa rửa mặt và uống sinh tố cà chua, kiwi các thứ mà vẫn không cải thiện được nhiều.Có phải do gan có vấn đề hay do thói quen ăn uống và thực phẩm ngày nay nhỉ ? Bạn nào đang cùng cảnh ngộ mà đã biết cách giúp làn da đẹp trở lại như xưa help mình với nhé x.x

Bé đi nhà trẻ Annguyen91's Avatar

Trích Nguyên văn bởi Mimile View Post
    Cả nhà chia sẻ mình cách chăm sóc và làm đẹp da mặt với ạ, dạo này không hiểu sao da bắt đầu khô đi trông thấy, không còn mịn màng và hồng hào như trước nữa .Mình có dùng sữa rửa mặt và uống sinh tố cà chua, kiwi các thứ mà vẫn không cải thiện được nhiều.Có phải do gan có vấn đề hay do thói quen ăn uống và thực phẩm ngày nay nhỉ ? Bạn nào đang cùng cảnh ngộ mà đã biết cách giúp làn da đẹp trở lại như xưa help mình với nhé x.x
    uống nhiều nước và dùng thêm nước hoa hồng đi cái này giữ ẩm da và làm mịn da tốt lắm đấy .sinh tố chỉ giúp cơ thể có thêm vitamin và dưỡng chất thui nha không làm da trắng sáng hơn đâu ;)

Bé đi nhà trẻ be heo coi's Avatar

mình cũng dự định mua combo 2-3 loại về dùng thử , mỹ phẩm thiên nhiên forum mình có ai dùng chưa ?

Bé đi nhà trẻ hoa_mai2002's Avatar

Trích Nguyên văn bởi be heo coi View Post
    mình cũng dự định mua combo 2-3 loại về dùng thử , mỹ phẩm thiên nhiên forum mình có ai dùng chưa ?
    hiệu gì thế bạn, mình đang dùng combo sữa rửa mặt, serum và tonning essence của OHDEP , mới chỉ muốn da sạch và mịn màng hơn thôi chứ chưa muốn trắng

Bé đi nhà trẻ hoaithu89's Avatar

có ai dùng cách này ko nè, bột nghệ nguyên chất pha mật ong tự làm đó , cái này bôi lên mặt giúp trắng và mịn da nhé, ngừa mụn cực tốt lun, mình tự làm một lọ nhỏ để dùng dần

ảnh mượn trên google ^^

Bé đi nhà trẻ be heo coi's Avatar

Trích Nguyên văn bởi Iris Nguyễn View Post
    Cách đó cũng được ^^ nhưng mật ong thì hơi đắt tiền em sử dụng dầu dừa hoặc serum dưỡng ẩm thôi à
    serum và nước hoa hồng thì cái nào giữ ẩm tốt hơn vậy bạn

Bé đi nhà trẻ thu thuy87's Avatar

Trích Nguyên văn bởi hoa_mai2002 View Post
    hiệu gì thế bạn, mình đang dùng combo sữa rửa mặt, serum và tonning essence của OHDEP , mới chỉ muốn da sạch và mịn màng hơn thôi chứ chưa muốn trắng
    muốn trắng thì dùng kem dưỡng trắng, tẩy dần tế bào chết và tái tạo lớp da mới là trắng dần điều lên liền nhưng phải biết giữ nha, ra đường làm ninja thì mới mong trắng điều toàn thân

Bé đi nhà trẻ toiyeu12a6's Avatar

Trích Nguyên văn bởi thu thuy87 View Post
    muốn trắng thì dùng kem dưỡng trắng, tẩy dần tế bào chết và tái tạo lớp da mới là trắng dần điều lên liền nhưng phải biết giữ nha, ra đường làm ninja thì mới mong trắng điều toàn thân
    cũng tùy loại da như da mình vì hồi nhỏ trắng và mỏng nên hay bị bắt nắng lắm, có người da nâu khỏe, ko ăn nắng

Trang 1/2 12 cuốicuối