Khi bạn đang trải qua quá trình chữa trị, bạn sẽ phải đon đả đên những vấn đề liên quan đến chế độ ăn uống của bạn, ví dụ: Tôi có ăn, uống đủ để đáp ứng thiết yếu dinh dưỡng của tôi? Tôi có nên theo chế độ ăn đặc biệt không? Một số người cũng có thể thuyết phục bạn rằng bệnh ung thư có thể được chữa khỏi bằng cách ăn hoặc không ăn uống, một số loại thực phẩm cụ thể. Vì vậy, nó không phải là đáng ngạc nhiên nếu bạn không chắc chắn về những gì đặt ăn.
Một số câu hỏi thường được hỏi về chữa trị bệnh ung thư và thực phẩm được biên dịch ở đây. Chúng tôi chờ đợi rằng thông tin này sẽ rất hữu ích cho bạn và cung cấp câu trả lời cho một số câu hỏi bạn có liên quan đến thực phẩm và bệnh ung thư.

khám chữa bệnh tại singapore

Bạn có tự hỏi ...
Sự khác biệt gì của Dinh dưởng tác động đến sự điều trị của tôi?
Dinh dưỡng là một phần quan trọng của kế hoạch điều trị ung thư của bạn. Ăn uống phi thường trong thời gian chữa trị sẽ giúp bạn:
Ngăn chặn hoặc đảo ngược việc giảm cân
Chống lại nhiễm trùng dễ dàng hơn
Chịu đựng bất kỳ tác dụng không mong muốn của quá trình điều trị của bạn dễ dãi hơn
Phục hồi càng liền ngay sau đó càng phi thường từ việc chữa trị của bạn
Cảm thấy mạnh mẽ hơn và đầy sinh lực hơn
dinh dưỡng cho người bị bệnh
Tôi nên ăn gì Để bảo đảm tốt hơn dinh dưỡng?
Chìa khóa đặt đảm bảo dinh dưỡng tốt là do có một chế độ ăn uống cân bằng. Gạo và lựa chọn thay thế nên ăn một số lượng lớn nhất, tiếp theo là các loại trái cây và rau quả, sau thời kì ấy thịt và tuyển lựa thay thế. thực phẩm năng lượng cao như bánh và Kueh,và Sữa Prosure cao cấp có thể được ăn như món tráng miệng hoặc ăn nhẹ ở giữa các bữa ăn để tăng tiêu thụ năng lượng.
Một chính sách ăn uống cân đối lành mạnh nên là đủ để bạn có thể duy trì trạng thái dinh dưỡng phi thường. Tuy nhiên, bạn có thể cần phải sửa đổi nó khi bạn chạm chán vấn đề về dinh dưỡng liên quan đến quá trình điều trị của bạn. Ví dụ về các tác dụng không mong muốn có thể được giúp đỡ qua những thay đổi chế độ ăn uống bao gồm:
Buồn nôn và ói mửa, Bệnh tiêu chảy, Bloatedness và gió, Thay đổi hương vị, Vấn đề miệng và cổ họng, Ăn mất ngon, Giảm cân
Nên Ăn gì khi bạn không thích ăn?
Khi bạn có chán ăn hoặc khi bạn không thể ăn thức ăn đặc (ví dụ đau miệng, buồn nôn và nôn mửa), bạn có thể tìm thấy cách bổ sung dinh dưỡng một cách hữu ích và tiện dụng của các chất dinh dưỡng. Những thứ này có thể được thực hiện thay vì các bữa ăn, hoặc ở giữa các bữa ăn để tăng tiêu thụ năng lượng, bổ sung dinh dưỡng thường có sẵn bao gồm Sữa Prosure ,Enercal Plus, Ensure life, Resource, Isocal. Họ có thể uống một mình, hoặc được sử dụng như sữa trong thạch, Milo, cà phê hoặc trà.
sữa prosure
Tôi có cần ăn thực phẩm khác lạ, Hoặc Tôi Cần Tránh ăn một số loại thực phẩm nào?
Hiện nay, không có bằng chứng đặt hỗ trợ tuyên bố rằng các loại thực phẩm nhất định có thể chữa ung thư, hoặc các loại thực phẩm cụ thể sẽ làm cho trạng thái của bạn tồi tệ hơn. Vì vậy, không có thiết yếu ăn, hoặc tránh ăn, bất kỳ loại thực phẩm cụ thể.
Hãy cẩn thận về chính sách ăn đặc biệt mà quý mến cầu để chữa ung thư - đặc biệt là những hạn chế ăn nhiều loại thực phẩm. Chúng có thể dẫn đến sự mất cân đối các chất dinh dưỡng, gây ra vấn đề sức vóc khác.
Có nên dùng thực phẩm truyền thống?
Các loại thực phẩm truyền thống (ví dụ: Yến, ngày đỏ, nhân sâm) sẽ không làm bạn bị bất kỳ tác hại nào khi uống điều độ với một chế độ ăn uống cân bằng. Tuy nhiên, đánh giá với bác sĩ trước khi dùng thảo dược hoặc các loại thuốc truyền thống vì chúng có thể gây trở ngại cho việc điều trị của bạn.
Chuyên viên dinh dưỡng có thể giúp bạn:
Sửa đổi chính sách ăn uống bình thường của bạn cho phù hợp với thiết yếu hiện tại của bạn
Chọn bổ sung dinh dưỡng phù hợp khi cấp thiết
Đánh giá chế độ ăn khác biệt và các sản phẩm thực phẩm
Ở trong giới hạn bình yên được đề nghị ví như bạn đang dùng thuốc bổ sung vitamin và khoáng chất
Hãy nhớ rằng, bạn có thể tham gia tích cực trong điều trị riêng của bạn thông qua chính sách dinh dưỡng tốt hơn - do vậy, làm cho thực phẩm đồng minh của bạn đặt tăng cường sức vóc và sức đề kháng cơ thể, cũng như đặt giúp bạn đối phó tốt hơn hơn với bất kỳ tác dụng không mong muốn của điều trị.
Chế độ ăn kiêng sống lâu
Liệu pháp này tin rằng bệnh tật là do sự mất cân đối âm dương. Các chính sách ăn uống được tạo thành từ các loại ngũ cốc cốt yếu chưa qua chế biến như gạo bron, bánh mì ngũ cốc nguyên hạt và ngũ cốc. không bao gồm nó thịt đỏ, thức ăn tinh chế và đường. Một lượng nhỏ của cá và các sản phẩm sữa trắng được phép thỉnh thoảng. Cho đến nay không có bằng chứng khoa học cho rằng chế độ ăn uống này chữa bệnh hoặc ngăn ngừa ung thư và nó có những thất bại của chính mình. chế độ ăn uống này rất giàu chất xơ và ít calo và do đó không được khuyến cáo cho những người trải nghiệm chán ăn, giảm cân và tiêu chảy. Bởi vì chế độ ăn uống hạn chế protein thực phẩm và các sản phẩm từ sữa, nó không cung ứng đủ vitamin B2, B12, D, hoặc các khoáng chất như sắt và canxi. Chúng tôi không khuyên bạn nên chế độ ăn uống này.