Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 9 tới 12 trên 12

Ðề tài: Bị 'đá' vì bố mẹ bạn trai chê lùn

Nhập Môn

Trích Nguyên văn bởi Iris Nguyễn View Post
    Bạn ơi, có một điều này hơi tàn nhẫn nhưng mình vẫn phải nói, đó là anh ấy không hoàn toàn yêu thương bạn. Bởi lẽ, nếu tình yêu của hai người đủ lớn thì anh ấy sẽ nhất định bảo vệ và bất chấp tất cả để ở bên bạn. Đằng này, cha mẹ bảo sao thì làm vậy. Có thể bây giờ, anh ấy và bạn đều rất đau. Nhưng một thời gian nữa, mọi thứ sẽ lắng xuống và cả hai sẽ chọn cho mình một lối đi mới. Bạn đừng níu kéo nữa. Bởi một người con trai không có tư tưởng độc lập và chắc chắn là còn quá trẻ con, lại hay dựa dẫm và nghe lời cha mẹ như vậy thì sẽ không thể mang đến hạnh phúc cho bạn.

Mình mong bạn mạnh mẽ và cương quyết giũ bỏ vì hạnh phúc của bạn sau này. Trên đời này, có rất nhiều thứ có thể bắt đầu lại và sẽ có một kết thúc tốt đẹp hơn là cứ ôm lấy hoài một quá khứ.

Thân
    bọn mình quen nhau cũng lâu lắm rồi làm sao mà nói bỏ là bỏ được

Nhập Môn

Trích Nguyên văn bởi :*Tím_1234*: View Post
    Cao để làm gì nhỉ? Duy trì nòi giống sao? Cái quan trọng là não có nhăn, có biết suy nghĩ tính toán làmc ho nhau hp hay không. Chứ cao ráo đẹp gái làm gì? Chỉ là cái hình thức bề ngoài
    nhưng mà chỉ vì hình thức bên ngoài mà phải chịu như vậy thì thật khốn khổ, chị có hiểu được không

Nhập Môn

mọi người có cách gì không cho em lời khuyên với, chứ 18 tuổi thì làm sao mà cao được đây

Tiểu học - Đại học chữ to
    Pluie's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Đi lang thang...

Trích Nguyên văn bởi nhunhi View Post
    mọi người có cách gì không cho em lời khuyên với, chứ 18 tuổi thì làm sao mà cao được đây
    Mình xin khẳng định là 18 tuổi vẫn cao lên được nếu bạn có một chế độ ăn uống và tập luyện hợp lí. Ví dụ như bạn có thể ăn thức ăn nhiều canxi, kết hợp với luyện tập như đi bộ, chạy bộ hoặc bơi đều đặn. Chỉ cần bạn kiên trì thì khoảng vài tháng sẽ có kết quả.

bọn mình quen nhau cũng lâu lắm rồi làm sao mà nói bỏ là bỏ được
    Ở trên thì bạn nói bạn 18 tuổi Hai bạn yêu nhau từ thời nào ý nhở? Chứ mình lên tới lớp 11 vẫn chưa dám khẳng định tình cảm thời Trung học hay thời Phổ thông là tình yêu đâu.
    Nhưng nếu bạn cương quyết muốn giữ thì hãy làm một điều gì đó để thay đổi suy nghĩ của bố mẹ bạn trai của bạn. Ông bà mình nói "tốt gỗ hơn tốt nước sơn" mà.

Trang 2/2 đầuđầu 12