Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối
kết quả từ 9 tới 16 trên 23

Ðề tài: Talking Con trai lùn...dễ bị đá ???

.•☆Ģloomy☆•. Nђạt P[ђ]ai's Avatar
    Nơi Cư Ngụ

Trích Nguyên văn bởi mạnh ninh View Post
    đúng thật chứ, sao thời nay nhiều ng lùn thế ko biết
    Hình như nói ngược rồi đó!!!! những năm gần đây các bạn trẻ rất cao. Chiều cao đã trở thành cơn ác mộng của nhiều người. Chiều cao trung bình ở những nước phát triển ngày càng tăng lên. Nam 1m75 và nữ 1m60 đã bị xem là lùn rồi
    Clichéd
    Whatever Life Is ♥

|♥|Đã qua thương nhớ|♥| Nelly. Doanh's Avatar

Trích Nguyên văn bởi Nђạt P[ђ]ai View Post
    Vâng!! Tui nói thẳng vào mặt bà đó

Vậy thì khi đi chơi cùng bạn bè--đặc biệt là những người thấp hơn mình thì bà làm ơn đừng mang giày quá cao vì dù họ cố gắng mang cao gót vẫn lùn hơn bà rất nhiều

P/S: Nhắc khéo khi bà hẹn hò với tui

Đồng ý là mang giày cao gót sẽ giúp che khuyết điểm chiều cao, nhưng sự thật vẫn là sự thật ngoài ra mang giày cao nhiều cũng không tốt cho cột sống và chân tôi thấy cách tốt nhất là người lùn chấp nhận sự thật phũ phàng sống đến tuổi này chỉ mong thế hệ sau được cải thiện thôi
    Tui cũng ko cao lắm, mà đã ko cao thì tui nghĩ tui nên đi cao gót để cao trên m7 vênh mặt với đời chớ Đã bảo là có thêm đôi cao gót tui mới tự tin, mặt đã xấu kết cấu cũng chả ra gì thì kéo theo cái chiều cao cho an ủi với đời chớ, nên bà hãy chấp nhận 1 điều là nếu có đi với tui 1 là bà đi cao gót cho gần bằng tui, 2 là bệt hẳn để tui thành chị gái của bà

Thật ra cho đến bây giờ, nghĩa là bầu tháng thứ 7 tui vẫn phải đi cao gót như thường =,= và kéo theo đó ngta sẽ hỏi "ủa con này mày béo lên kinh thế" chứ ko ai bảo "ủa mày bầu hả" đó, cho bà suy nghĩ

Sống đến tuổi này, công nhận chỉ mong thế hệ sau mình cao hơn chút =,= chứ nó thấp hơn con mẹ thì thấy đáng lo phết
    "Tôi mở lòng tin vào tương lai. Tôi tự nhủ mình không bao giờ lặp lại những điều đã cũ. Ðừng để hồn mình mòn đi vì những tổn thương tưởng có thật mà không thật."

- Trịnh Công Sơn.

Bé đi nhà trẻ

"Chiều cao của người đàn ông tính từ đầu lên đến Trời"
    trích câu nói nổi tiếng của Napoleon Bonaparte (1769 – 1821), nhà quân sự và chính trị kiệt xuất của nước Pháp.

chị em chúng mình nếu yêu 1 anh chàng kém về chiều cao hãy nhớ câu nói này tuy nhiên với điều kiện là cái đầu anh ấy cũng phải "cao" chứ nếu anh ta thấp người mà đầu anh ý cũng "thấp" nữa thì bỏ chạy cho lẹ
    nhiệm vụ của nắng là phải chói chang

Nơi Cư Ngụ

Trích Nguyên văn bởi Nelly. Doanh View Post
    Đã bảo là có thêm đôi cao gót tui mới tự tin, mặt đã xấu kết cấu cũng chả ra gì thì kéo theo cái chiều cao cho an ủi với đời chớ

Sống đến tuổi này, công nhận chỉ mong thế hệ sau mình cao hơn chút =,= chứ nó thấp hơn con mẹ thì thấy đáng lo phết
    Người thấp bé chỉ muốn cao thêm vài cm thôi. Còn người cao thì phải cao hơn nữa mới tự tin

Dù sao cũng qua tuổi phát triển chiều cao rồi nên chỉ còn lão hóa cố gắng đầu tư cho thế hệ tương lai

Clichéd
    Whatever Life Is ♥

|♥|Đã qua thương nhớ|♥| Nelly. Doanh's Avatar

Trích Nguyên văn bởi Nђạt P[ђ]ai View Post
    Người thấp bé chỉ muốn cao thêm vài cm thôi. Còn người cao thì phải cao hơn nữa mới tự tin

Dù sao cũng qua tuổi phát triển chiều cao rồi nên chỉ còn lão hóa cố gắng đầu tư cho thế hệ tương lai

pttm nối thêm chân vào ko có gì là ko thể, xấu đạp đi đắp lại đc, còn thấp thì nâng cao lên thôi
    "Tôi mở lòng tin vào tương lai. Tôi tự nhủ mình không bao giờ lặp lại những điều đã cũ. Ðừng để hồn mình mòn đi vì những tổn thương tưởng có thật mà không thật."

- Trịnh Công Sơn.

Miss You Baby Kienfa's Avatar
    Blog Đã Viết
    95

Cao hay thấp, xấu hay đẹp... quan trọng là mình tự tin vào bản thân như ông Napoleon đừng để những điều mình không thay đổi được làm mình mất vui hay để nó đè bẹp mình

Khi thương nhau thật lòng thì xấu, lùn hay chi chi đi nữa vẫn thương và đâu phải cao bằng nhau mới hôn nhau được , mỗi người có nét thu hút riêng và xấu hay đẹp tùy theo ánh mắt hay sở thích từng người

Túm lại phải tự tin và làm gì cũng hết lòng, vì dụ:

Ế một cách tự tin nè

Xấu một cách tự tin như Shrek
    Đừng cưới người mà bạn nghĩ có thể sống chung mà hãy cưới người bạn không thể sống vui nếu thiếu họ.

Tiểu học - Đại học chữ to Ha Luong's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nha Trang
    Blog Đã Viết
    13

Nhìn vào chiều cao của thế hệ trẻ để biết chúng cao đến mức nào.
    Dầu mình được sinh ra và trưởng thành với vóc dáng nhỏ bé hay cao lớn, xinh đẹp hay xấu quắc thì bản thân mình cũng không thể tự mịn chọn lựa được.
    Mình đã không cao nên có một thời mình có suy nghĩ khá tiêu cực.
    Dầu vậy giờ mình thấy có một thân thể khỏe mạnh và công việc ổn định mỗi ngày, có gia đình để yêu thương và có người Cha nhân lành là quá hạnh phúc rồi.
    Cuộc sống luôn được bù trừ và ai cũng được ban cho điều tốt nhất.

Mình đã từng nghĩ có thể tìm người bạn đời cao để cải thiện thế hệ sau nhưng mình thấy chẳng nên nữa.
    Có người biết an ủi chia sẻ trong cuộc sống gian nan này cũng là phước hạnh rồi.
    Nhiều cha mẹ không cao nhưng con cái vẫn cao như thường.

Ba mẹ mình đều cao, các anh chị đều cao đến mình cuối cùng thì thôi rồi.
    Nhưng mình được yên ủi nhiều và được ban cho nhiều nên không dám để ganh tị với ai nữa.
    Biết quý trọng giá trị của bản thân chính là tài sản có giá trị nhất.

Ps: cũng mong là sau này không gặp phải mẹ chồng bất đồng chiều cao này.

Nơi Cư Ngụ

Trích Nguyên văn bởi Nelly. Doanh View Post
    pttm nối thêm chân vào ko có gì là ko thể, xấu đạp đi đắp lại đc, còn thấp thì nâng cao lên thôi
    bà cho tiền tui nối chân nhé 20 mấy năm rồi, còn gì nữa đâu mà níu kéo không có cái này vẫn còn cái khác để tự hào
    Clichéd
    Whatever Life Is ♥

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối