kết quả từ 1 tới 4 trên 4

Ðề tài: viết cho những ngày đã cũ

Bé còn quấn tã nhokmap's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    heaven

Default viết cho những ngày đã cũ

• Đôi ta - cho phép e gọi chúng ta một lần nữa như thế :)
    • Bởi lẽ rằng hôm nay là ngày lạnh nhất của mùa đông năm nay .
    • Và cũng bởi vì e đã dẹp qua cái nỗi đau hèn hạ của những ngày không anh mà bước tiếp .
    • Đôi ta -đã cùng đi qua những ngày nắng mưa mà đưa đón
    • Đôi ta - đã cũng vượt qua những năm tháng yêu xa bằng lời hát của e và tin nhắn yêu thương nơi a :)
    • E - đã là đứa con gái đáng đc trân trọng nhất trong mắt Mẹ a .
    • Thế nhưng giờ đây :e đã không còn có thể bước vào ngôi nhà mà e từng quá quen thuộc , chạm vào những vật dụng đã định sẵn cho ngày cưới của đôi ta , không thể kìm nước mắt gọi Mẹ ..
    • A- giờ lao vào những cuộc tình chớp nhoáng , đạp đổ , cào xé lên chút tự tôn bé nhỏ còn sót của e
    • Hà cớ gì mà đánh mất nhau ?
    • Đúng hay là sai cũng chỉ 1 lần duy nhất thôi
    • Cho hay là nhận cũng đã là những ngày cũ rồi !
    • E sẽ thôi không trách - hờn- đau - hay ti tiện mà giữ tình yêu này lại cho a .
    • A sẽ phải học lấy bài học trả giá cho mọi sai lầm trong hành động .
    • Gửi gió ngày lạnh chút vấn vương ngày cũ .

mẹ ôi..........
    @nh ây'' ye ^u k0n

Tiểu học - Đại học chữ to ntbha2006's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    nơi nào cũng có

Default Viết cho những ngày đã cũ

... Sau tất cả những gì đã qua ...e k biết lựa chọn đó của mình là sai hay đúng ... E cũng chẳng biện minh cho những gì mà e đã làm ... Em buông tay anh ư ... Hình như là chẳng phải vì đôi mình đã bh nắm lấy tay nhau đâu anh ... E còn nhớ những tháng ngày ấy ... E yêu anh từ những ngày chúng mình còn học phổ thông ... Tình yếu ấy của e là tình đơn phương ... Và đến khi ra trường mỗi ng lại bước vào một ngành một nghề khác ... Em vẫn yêu anh trong những năm đầu đại học ... Nhưng với a ... E đơn giản chỉ là một người bạn thân .... Anh yêu ng khác ... Anh phân vân giữa 2 ng con gái ... E chẳng biết một trong hai người liệu có e ở trong đó không .... Nhưng em vẫn yêu a ... Vẫn bên anh mỗi khi anh cần ... Đôi khi e thấy mình giống một người bảo mẫu của anh hơn... Rồi e không muốn tình yêu ấy mãi là tình đơn phương e đã tỏ tình với anh ... Anh nhớ chứ ... Em không giám gọi đt vì e sợ anh sẽ từ chối ... Cuối cùng e vẫn vứt bỏ cái sĩ diện của con gái ... Em nt em nhớ anh ... E yêu anh ! ... A chỉ im lặng .... E biết trước sẽ như vậy ... Nhưng sao e vẫn khóc ... E khóc rất nhiều. E tự nhủ lòng .... Việc gì mình cứ phải yêu đơn phương ... Việc gì mình cứ phải chờ đợi một ai đó trong vô vọng. Mình cũng lắm ng theo đuổi lắm người thích lắm chứ ... Mình cứ yêu đại đi ... Anh biết không ... Em chấp nhận cho ng khác một cơ hội cũng là để cho e một cơ hội ... Nhưng e k thể quên anh ... Điều đó càng làm e biết rằng e yêu anh nhiều hơn những gì e nghĩ ... E và họ cũng đẹp đôi lắm chứ 82-90. Giáo viên và bộ đội . E còn chần trừ điều gì ... E không biết. Khi họ nói họ yêu là họ xác định chứ không chơi bời ... E im lặng ... E ra đi chúc ng đó tìm được một ng tốt hơn em ... Một năm sau ng đó lấy vk sinh con có ng nói em ngu mới bỏ một ng như thế ... E lại âm thầm yêu anh ... Âm thầm về làm cái bóng củ anh ... E khóc nhiều e nt nhiều cho anh ... A nt lại mình dừng lại ở đây ... E cười ... E cười nhiều lắm ... Rồi e khóc ... K biết cái dừng lại ở đây là gì ... Dừng lại tình bạn ... Dừng lại tình yêu ... Hay dừng lại một cái gì khác e không biết . Em khóc rất nhiều ... Em ngủ đi lúc nào không biết ... Sáng hôm sau em bông. Thấy mình nhẹ nhàng .... E mỉm cười . Em lục lại các mối quan hệ em nt e cười nói với mọi ng ... E bắt đầu thả lỏng ng ra ... Em bắt đầu những mỗi quan hệ khác ... E bắt đầu k liệc lạc với anh thường xuyên ... Mọi buồn vui e không còn kể với anh ... Nhưng e biết e vẫn yêu anh ... Tình yêu đấy e biết không có gì thay đồi được .... Nhưng ... Chuyện gì đến lại đến ... Nơi e học ... Là trung tâm của tệ nạn ... Ng ta kề dao vào cổ em xin tiền ... ... ... E sợ lắm ... E goi cho anh anh đâu nhấc máy ... Nt cũng chẳng hồi âm ... Một mình em ngồi trong bóng tối với sự sợ hãi e ước gì có ai đó nắm lấy bàn tay e cho em đỡ sợ ... E nt cho bạn e ... Cậu ấy k nhắn lại ... Nhưng 30 phút sau cậu ấy một quãng đường dài lên với e ... Cậu ấy k nói gì ... Chỉ ngồi im lặng nghe e khóc ... Em chẳng cần gì cao sang ... Điều e cần chỉ là một bờ vai cho e dựa mỗi khi em mệt ... Một bàn tay nắm lấy tay em khi e sợ hãi ...
    Không còn nước mắt cho anh nữa đâu.......

..............Em đã khóc suốt một thời thơ dai..............
    ............Nước mắt nhỏ xuống đời con gái
    Từ khi anh nói đôi mình xa nhau........

Tiểu học - Đại học chữ to ntbha2006's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    nơi nào cũng có

... Kể từ ngày đó e xóa số của anh trong danh bạ của em ... Dù e biết e nhắm mắt em cũng vẫn bấm được nó ... Nhưng em vẫn xóa để mỗi lần em tìm kiếm em sẽ k gặp tên anh trong ấy ... Chẳng biết do ý trời hay chỉ là vô tình anh cũng thay đổi số đt thành ngày sinh của anh ... Anh nt cho e ... Biết e mỉm cười ... E không lưu lại ... Vì ngày sinh của anh e nhớ và cũ vì e không muốn lưu lại.. Biết đâu e lại quen tay lôi ra gọi hay nt cho a ... Nếu ngày xưa em xuống Hà Nội em hay gọi cho a ... Có khi chỉ đi qua cổng trường chỉ để nhìn thấy anh .... Thì h đây cái thói quen đõ đã không còn ... E xuống đo chơi e k còn gọi làm phiền anh nữa ... E xong việc E đi lang thang khắp thủ đô cho hết ngày đi vòng lại những nơi mà em và em từng đến ... Lúc có buồn có ...rồi những kỉ niệm về anh cứ dần chôi vào quá khứ, một quá khứ mà em biết mình không thể nào quên ... một năm sau e Lấy chồng ... Ng e lấy là ng luôn âm thầm bên e ... Yêu thương và quan tâm e hết mình .... E đã nghĩ có lẽ e đã tìm được bến đỗ của cuộc đời mình ... Trước và sau hôn nhân e như bước vào địa ngục ... Một cái nơi e nghĩ sống không ra sống ... E gọi đt kể a nghe ... E noi với e bỏ tất cà đi ..về với anh ... E có muốn lấy anh làm chồng không ... Em yêu ... E lại cười cười trên nước mắt của mình ... A yêu e hay anh chỉ đang an ủi e ... E không còn tin vò cái được gọi là tình yêu nữa rồi ... Một ng yêu em hết lòng ... Một ng vì em mà cắt tay họ ... Có thể vì e mà làm mọi thứ đang quay lưng lại với e ... Thì em sao e có thể tin được vào ai đây ... Một ng luôn đùa dỡn trên tình cảm của e như a ... Ngày bước lên xe hoa ... Bạn bè e chẳng có ai hết ... Một phần họ bận còn phần khác e không mời ... Vì có hì vui đâu khi mình sắp rơi vào địa ngục ... 2 năm đầu e bị khủng hoảng tinh thần ... Nhưng e vẫn cố gắng sống tốt vì có anh luôn ở bên chia sẻ với em ... H đây cuộc sống của em bình yên lắm rồi anh ạ ... Khi không có tiếng nói của bm ck xem vào ... Có lẽ em không còn mong điều gì hơn như thế ... Tình cảm của e dành cho a nó cũng chỉ là quá khứ của ngày đã cũ ... H chúng ta đi trên hai con đường song song ... Nhưng chúng ta vẫn là những ng bạn tốt của nhau phải không a. Một ng bạn mà e không bao giờ muốn mất ...
    thay đổi nội dung bởi: ntbha2006, 16-03-2016 lúc 09:03 PM
    Không còn nước mắt cho anh nữa đâu.......

..............Em đã khóc suốt một thời thơ dai..............
    ............Nước mắt nhỏ xuống đời con gái
    Từ khi anh nói đôi mình xa nhau........

Bé còn quấn tã Hồng Tú Anh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    http://hongtuanh.vnn.bz

hay bạn ơi.
    có một lần em hỏi anh giữa em&cuộc sống của anh anh chọn ai ...và anh đã trả lời rằng anh chọn cuộc sống của anh.......và thế la em dã ra đi ko lời từ biệt...nhưng tận đáy lòng anh em đâu hay biết em chính la cuộc sống của đời anh
    email:[email protected]