kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Ðề tài: Lầm lỡ ...

Kiếp Phù Du "!Mưa!"'s Avatar

Default Lầm lỡ ...

Tôi cũng đã từng ko để ý bề ngoài. Tin vào tâm hồn, nhưng có lẽ số tôi không may. Giống như trong truyện cổ tích, người xấu tâm hồn cũng xấu xí. Tôi đã gặp và yêu phải một người như thế. Yêu một người tốt tâm hồn mình sẽ sáng trong hơn rất nhiều, yêu nhầm người có tâm hồn bủn xỉn, nhỏ nhen xấu xí, họ sẽ dìm mình sâu xuống bùn. Lại phải vất vả cực nhọc để ngoi lên mong sao được như cũ.
    Chỉ Là Phù Du Thôi

|♥|Đã qua thương nhớ|♥| Nelly. Doanh's Avatar

Trách móc cái gì, xấu với cả đẹp Em cũng xấu này, tâm hồn cũng bủn xỉn nhỏ nhen xấu bỏ mie, vẫn tìm đc người chung đường, thì anh cũng đừng trách ngta làm gì, do duyên phận hết, ô kê nha
    "Tôi mở lòng tin vào tương lai. Tôi tự nhủ mình không bao giờ lặp lại những điều đã cũ. Ðừng để hồn mình mòn đi vì những tổn thương tưởng có thật mà không thật."

- Trịnh Công Sơn.

- Vẫn con đường thân thuộc,với thói quen mỗi chiều về vội vã. Giờ chỉ là lãng du vô định, bởi cuối đường đâu còn ai chờ đợi, đâu còn nữa những dấu yêu muộn phiền mà ngòn ngọt. Chỉ có quán quen, nhạc vẫn cất lên vào những ngày đã định trong tuần. Khách vẫn thế, đa phần thân thiết. Thi thoảng 1 vài ng lạ đến, rồi lại đi ko bao giờ trở lại nữa. Giống như một nửa trong tôi. Chẳng bao giờ ghé nữa, khi đã để một nửa đau thương ở lại, một nửa hạnh phúc yên vui mang gửi nơi xa mất rồi.

- Thế đó, vẫn là chiều, vẫn là hoàng hôn chầm chậm buông, là khi nỗi nhớ ngập tràn trong vô vọng. Mai lại thứ 7 rồi đấy, vẫn là họ, những lời ca, những nỗi buồn, những kẻ lạc lõng trong đời, tìm về gặp nhau sẻ chia nơi quán ấy. Chỉ có em là ko trở lại, còn anh, vẫn là kẻ lơ ngơ như ngày đầu mới đến. Giờ ngẩn ngơ hơn vì ko còn ai bên cạnh. Tất cả, buông thả cảm xúc cho đi hoang vào quá khứ, vào từng lời ca. Cất lên cho chính mình, và một vài ai đó đã thân quen sẻ chia. Chỉ vậy thôi, cuối tuần vẫn tìm về gặp nhau. Chả như ai kia...................
    Chỉ Là Phù Du Thôi

Đêm Hà Nội lại dầm dề những mưa và mưa.
    Lòng chênh vênh sợ trượt ngã chả dám lao vào mờ mịt những bụi bay.
    Tây Hồ cũng nhạt nhòa, bao ánh đèn nhỏ xíu xa xăm nhòe tan theo từng cái nhìn.
    Như chẳng còn có gì tha thiết, hơi thở cũng nhẹ tan trong mong manh sương khói.
    Chẳng biết đang an nhiên hay phiêu diêu tự tại, chỉ biết lòng thôi ko mong đợi gì nữa.
    Cũng chẳng ước mong thêm gì quá nhiều vì cứ thấy sao sao vô nghĩa đến lạ...
    p/s: Chán lang thang ta về ...
    Chỉ Là Phù Du Thôi

NHIỀU NGƯỜI KHÔNG TIN TA....
    Hzaiiii, ta chẳng nhớ nổi tên đường, chẳng biết tên những con phố đã qua. Bởi chẳng để tâm những thứ vô vị. Chỉ nhớ và biết những nơi có dấu chân gắn liền kỷ niệm. Nhớ làm gì cho chật chội để bon chen, chèn ép những dấu yêu.... Có lẽ vì thế mà ta luôn lạc lối giữa dòng đời hối hả với những xô bồ ngoài kia. Lạc đường, lạc cả những yêu thương...
    Chỉ Là Phù Du Thôi