Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 9 tới 13 trên 13

Ðề tài: Điên.

Cùng một thời gian, cùng một địa điểm. Chúng ta có còn là chúng ta nữa không?

Vào những đêm sốt cao như thế này, tôi đâm ra mê sảng. Đầu đau buốt như muốn nổ tung ra. Nằm im lại, cuộn tròn người nghe thời gian trôi qua từng khắc một.

Rốt cuộc, người ta gần hay xa nhau cũng chỉ vì có đủ lòng dũng cảm để đi cùng nhau hay không. Hoặc chỉ vì định kiến, cũng làm người ta có thể che giấu, sống giả dối suốt một kiếp người.

Khóc rồi lại cười, đời người là những thăng trầm. Để rồi khi vượt qua được những năm tháng ấy, tuổi thanh xuân cũng qua đi như điều hiển nhiên. Tuổi trẻ được bao nhiêu lần để lầm lỡ ?

Bạn à, đừng để tôi một mình. Được không?

Mệt, rất mệt.

Say.

Lòng trống hoác như cơn bão trắng trời vừa kéo qua, còn sót lại là đống tàn tro vô vị.

Bao giờ hết một kiếp người.?

Mười mấy tiếng, não với chân tay đều không còn cảm giác nữa.

Mặt lấm lem đầy màu.

Cuối cùng thì đêm qua bạn cũng cho mình biết được lý do vì sao, từng câu từng chữ của bạn thật sự đã làm mình tổn thương.

Thì ra, Thiên Đường chỉ dành cho những vị thần.

Cảm ơn bạn, đã dạy cho mình biết được điều đó.
    Cảm ơn vì đã từng cho mình những ngày tháng vui vẻ, bình yên nhất.

Còn bây giờ và mãi mãi về sau, đời này, kiếp này vĩnh viễn đừng gặp lại nhau nữa. Mình chúc bạn, trọn đời bình an.

Ngồi một mình trong căn phòng vắng, mọi hỗn tạp ngoài kia đều yên bình đến lạ. Em chợt nhớ đến câu ví von thuở nào em hay nói. Có phải vạn muôn kiếp trước mình là loài bồ công anh yếu ớt kia không mà kiếp này cứ bay mãi, chạy mãi cùng với hư không.

Dưới bầu trời xanh ấy, bạn đã từng bước vào tuổi trẻ của em, cũng dưới bầu trời xanh mùa xuân năm nay là em hồi tưởng lại tất thảy thanh xuân của mình. Hôm nay Xám hỏi em, sau này em sẽ thế nào?

Em ngẩng mặt nhìn bầu trời trước mắt mình, bạn và em phải dừng lại khi ở giữa lưng chừng của cuộc đời này, mà chắc bạn không biết một lần quay lưng đi là vạn đời sau cũng chẳng thể tìm lại nhau được nữa.

Mùa thu của em, trách nhiệm sau này của bạn không phải là em và ngược lại. Em đưa tay mình vén đi vài sợi tóc lòa xòa trước mắt. Gió mỗi lúc một nhiều, em cô đơn quá, bạn cũng vậy phải không?

Có những con đường, mà ngã rẽ nào cũng vẹn nguyên bi thương.

Trang 2/2 đầuđầu 12