User Tag List

Trang 42/42 đầuđầu ... 123236373839404142
kết quả từ 329 tới 334 trên 334

Ðề tài: Pluie

Đệ nhất mỹ nam HHT
    Pluie's Avatar
    Đô
    26,681
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Nhiều lúc mình chỉ ước thật giản đơn. Đó là người mình yêu có thể giống như viên thạch anh hồng bé xíu của mình. Lúc vui thì mình mang ra ngắm, lúc buồn lại cất vào trong hộp. Rảnh rỗi thì lại mang đi dạo loanh quanh, tối về ôm ngủ mà không phản kháng, cục cựa, đòi hỏi gì. Nhiều lúc buồn, lỡ tay làm rơi bang bang xuống sàn, đau thì đau nhưng cũng không giận, không rời xa mình. Ước mơ đơn giản mà ứ có thực hiện được.
    Đường xuống Suối Vàng, đi qua Vong Xuyên, bên đá Tam Sinh, đầu cầu Nại Hà, ta đã gặp chàng ở đâu?

Đệ nhất mỹ nam HHT
    Pluie's Avatar
    Đô
    26,681
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Lao tâm lao lực quá rồi. Vừa rồi mới ho ra một đống máu. Chắc mai phải yêu thương bản thân hơn một chút nhưng dự định là vẫn 12h giờ khuya mới ngủ được.
    thay đổi nội dung bởi: Pluie, 30-10-2017 lúc 12:14 PM
    Đường xuống Suối Vàng, đi qua Vong Xuyên, bên đá Tam Sinh, đầu cầu Nại Hà, ta đã gặp chàng ở đâu?

Đệ nhất mỹ nam HHT
    Pluie's Avatar
    Đô
    26,681
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Thằng bạn thân của mình... Xảy ra chuyện gì với nó rồi không biết. Tự nhiên Mắm nhắn tin nói với mình RB gọi điện từ biệt, nói sắp phải đi xa. Mình nhắn tin, gọi í ới mấy hồi mà cứ im re luôn. Bạn với bè, nếu có tự tử cũng phải rủ mình đi cùng chứ. Đi lẻ tẻ như vậy thì đứa còn lại biết sống sao?

Đệ nhất mỹ nam HHT
    Pluie's Avatar
    Đô
    26,681
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Gió bắt đầu mạnh lên rồi đó. Bão vẫn còn ở rất xa. Hi vọng đây sẽ là cơn bão cuối cùng trong năm.
    Con người đi đâu cũng bị ghét bỏ, chống đối. Đến lúc muốn về cũng bị bão chặn đường không cho về.

Đệ nhất mỹ nam HHT
    Pluie's Avatar
    Đô
    26,681
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Qua một thời gian không dài nhưng mình cũng học được cách thay đổi những thói quen trước đó. Mình cũng không nghĩ nhiều về những gì từng xảy ra, dù biết là như vậy vẫn là bạc bẽo với người từng yêu thương mình, và cũng là tàn nhẫn với cảm xúc của chính mình. Nhưng không sao cả. Mình bây giờ có một cuộc sống mới, với những ngày lên mạng tìm kiếm những quyển sách mới ra. Những ngày buồn buồn lại ghé nhà sách, ôm cuốn HxH hít vài phát cho đỡ nghiền rồi chui ra Mình phải thừa nhận là mình là dễ quên, quên được thì chắc sẽ quên luôn. Đời mình bây giờ chỉ có sách

Đệ nhất mỹ nam HHT
    Pluie's Avatar
    Đô
    26,681
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Có nhiều lí do khiến mình không muốn về nhà, và trên hết là lí do xuất phát từ gia đình mình. Người ta cầu mong về nhà để có một cái tết đoàn viên, còn mình chỉ muốn đi đâu đó thật xa, thật yên tĩnh để không nhìn, không nghe thấy bất kỳ điều gì ở nhà. Có lẽ, mình đúng là thể loại con bất hiếu mất dạy mà người khác hay nói. Nếu có thể, mình ước mình chưa bao giờ tồn tại trên đời này để không phải sống trong những cảm xúc tiêu cực này. Mình mệt mỏi quá.

Một năm vừa trôi qua, một năm nữa lại đến. Hóa ra đã xa nhau tròn một mùa xuân...

Anh giờ này chắc đang vui vẻ cạnh bạn bè. Không có em, cuộc sống của anh sẽ nhẹ nhàng hơn, sẽ không phải lãng phí tiền vào những thứ quà tặng vô bổ, cũng không tốn thời gian để giày vò đầu óc trong thương nhớ, và chắc chắn, anh sẽ không phải vì em mà vui buồn, giận hờn ghen tuông hay lo lắng.

Em về thế giới của riêng em
    Anh về lại với quỹ đạo của anh

Như chưa từng quen biết nhưng thật ra là chỉ cất đi những kỉ niệm về nhau vào một góc tối nào đó. Hôm nào say say rồi chắc sẽ nhớ về, rồi nhếch môi cười cho một thời đã qua. Tự hỏi mình sao ngày xưa mình khờ dại quá. Sao lại dây vào một đứa ở xa như vậy, yêu thương một đứa vô tâm, giả tạo như vậy mà lại không thể dứt tình.

Cuộc sống này để em và anh tự đến rồi tự đi. Em mất đi một người tri kỷ nhưng cũng được bù đắp bằng một người sư phụ khác nữa.

Cuộc đời này vốn rất công bằng. Khi nó lấy đi của con người một điều gì đó thì nó sẽ trả lại một điều tương tự, chủ yếu là người nhận có chịu đi tìm nó hay không.

Em đã tìm thấy, đã có đủ những gì mà cuộc sống này bù đắp cho em nên em cũng không đua đòi, cầu mong gì hơn nữa. Em chỉ muốn cuộc sống của mình mãi sau này sẽ thật yên tĩnh và đơn giản. Chỉ cần có em, có hẳn một thư viện đầy những cuốn sách em thích là được. Và nếu có thể, em vẫn mong sẽ có thêm một nam thủ thư nào đó ngày ngày cùng em soạn sách, làm thơ.

Vậy là đủ rồi.
    thay đổi nội dung bởi: Pluie, 03-01-2018 lúc 12:10 PM

Trang 42/42 đầuđầu ... 123236373839404142