User Tag List

Trang 34/37 đầuđầu ... 42428293031323334353637 cuốicuối
kết quả từ 265 tới 272 trên 289

Ðề tài: Bắt đầu [ từ ] một kết thúc

Quyết tâm đắc đạo
    Pluie's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Tuyệt Tình điện
    Đô
    22,419
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Có đứa hỏi mình là có khi nào thất tình, nghe nhạc của MrSiro rồi tự tử không?
    Bạn của tui ơi, tui nghe ông đó ê a ra rả cả tháng mà vẫn đứng đây nói chuyện với bạn mà Làm gì có ai yếu lòng đến mức đó chứ
    -----

tự nhiên thèm ra hồ XH hát bài này rồi nhảy xuống
    Áp lực học hành nhiều quá, nhiều lúc muốn chết ghê gớm, nhất là khi bị ba mẹ lôi ra so sánh, rồi nói này nói nọ.
    không hiểu tại sao có người nào đó lâm vào hoàn cảnh bi thương hơn mình nhưng họ vẫn lạc quan hơn mình. Nếu như có thể, cho mình gặp người đó thì hay quá.

---------------
    18/4/2017

Khi một người đang đau buồn tột độ mà tự nhiên trở nên vui vẻ thì chỉ có thể hiểu theo hai hướng.
    thứ nhất: người đó giả vờ để người khác không phải lo lắng cho mình.
    thứ hai: buồn quá hóa điên.
    Riêng trường hợp thứ hai thì mình phải nói thêm, là những người điên, nhìn bên ngoài họ điên điên khùng khùng tội nghiệp lắm, nhưng thật ra họ sống rất vui vẻ, hạnh phúc trong tâm tưởng của chính mình.
    thay đổi nội dung bởi: Pluie, 17-04-2017 lúc 11:57 PM
    Tôi đã ước ta chưa từng lớn
    Để ta không biết buồn
    Và không biết nhớ thương một ai
    Lệ không tuôn ngắn dài...

Quyết tâm đắc đạo
    Pluie's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Tuyệt Tình điện
    Đô
    22,419
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Nhìn hai đứa ngồi ở phía trước ôm nhau mà ngứa mắt không chịu được >.< Tụi nó không biết kiềm chế sao? Ngay trước mắt người khác mà lầy lội quá thể.

---
    Rảnh rỗi ghé May Coffee

Nhạc trong May Coffee êm hơn trong Homey. Thi thoảng ghé May, làm bài tập, uống cafe, nghe nhạc rồi ngủ luôn không hay không biết. Thấy cuộc sống thật an bình.

Nhiều lúc mệt mỏi, đi vào May, nghe nhạc rồi đưa mắt nhìn quanh rồi nhìn ra ngoài đường, thấy May như chốn yên bình để trốn đời Cách bày trí ở May nhẹ nhàng, không quá ấm như Homey, nhưng cũng không đến nỗi tệ. Hơn nữa, May cũng gần trường, nếu cúp học để tìm chỗ ngủ thì May là lựa chọn thứ 2, chỉ sau thư viện trường mình Chỉ tội một điều là đèn ở May mờ mờ ảo ảo, cứ như đèn sắp đứt bóng, đau cả hai con mắt.

Nhiều lúc ghé May, ngồi hóng các cụ chơi cờ tướng. Hồi đó, mình cũng có thử qua môn thể thao hại não đó nên bây giờ, mình cũng hiểu chút chút về đường đi, thế cờ dù không giỏi chơi cờ cho lắm. Ây da, mình có nên học thêm đàn và vẽ cho đủ bộ cầm - kì - thi - họa cho nó đúng chuẩn con gái Nho gia không ta? Dù không ai rèn luyện mình theo hướng phong kiến như vậy, nhưng mình thấy như vậy cũng hay hay. Khác biệt một chút sẽ đặc biệt, dù là hơi cổ điển đến mức cỗ lỗ sĩ Dù sao thì tính mình cũng bảo thủ sẵn rồi, thêm chút cổ hủ nữa cho nó đủ bộ.

Bên ngoài đường tối tối, lạnh lạnh. Chắc sắp mưa rồi. Đà Lạt bắt đầu vào mùa mưa. Còn mình thì chuẩn bị vào mùa vu vơ sến sẩm vì mưa. Cảm xúc là thứ mà mình không kiểm soát được. Nhiều lúc cũng khổ tâm lắm. Mất hình tượng lắm luôn, những khi mà mình sống theo cảm xúc. Lớn rồi mà vẫn không sửa được.

----

20/4/017

1. Không biết hôm nay mình bước chân trái ra trước hay bước chân phải ra trước mà xảy ra tùm lum đủ thứ chuyện. Nhưng cũng không sao, chỉ cần bình tĩnh một chút là được. Nếu mọi thứ vẫn nằm trong tầm kiểm soát của mình thì vẫn ổn cả thôi. Trên hết là phải giữ một cái đầu lạnh

2. Hình như mình chỉ mới học cách đối phó với người già chứ chưa học cách chăm sóc, dỗ dành trẻ em thì phải.

3. Bà chị chung phòng suốt ngày ăn ốc cho mình đổ vỏ. Người yêu đi xuống SG thì kệ đi, sao lại lôi xe của ông ta vào để trong chỗ giữ xe của khu trọ? Báo hại mình vừa về tới phòng, chưa kịp thở đã bị chủ nhà trọ mắng té tát.

4. Mấy ngày rồi, Đà Lạt cứ u ám, chỗ thì lạnh tanh, chỗ đầy sương mù. Có cảm tưởng như sắp có chuyện gì không hay sắp xảy ra vậy.
    thay đổi nội dung bởi: Pluie, 20-04-2017 lúc 12:44 AM
    Để ta không biết buồn

Quyết tâm đắc đạo
    Pluie's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Tuyệt Tình điện
    Đô
    22,419
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Sau tất cả, có lẽ nên chọn cho bản thân một cuộc sống mới. Cứ quanh quẩn như thế này thì có ngày tự kỷ âm ỉ chuyển thành tự kỷ bộc phát quá. Hôm qua, có người tự sát ở hồ Xuân Hương, khu vực gần nhà hàng Thanh Thủy (lạ một điều là mình nghe có ai tự tử là mình vui lắm luôn Chắc mình bị bệnh thần kinh thật rồi.) Mình tự hỏi ……… à mà thôi, hỏi nhảm, không may nó thành sự thật thì toi đời. Tự nhiên mệt mỏi, muốn có một người bạn thật sự đáng tin tưởng để nhờ nó tát vào mặt mình mỗi khi mình lên cơn thèm chết >.< Trước giờ, mình luôn cố gắng tỏ ra vui vẻ, lạc quan. Nhưng nghiệt nỗi, khi mình mang sự lạc quan đó cho người khác thì mình lại trở về chính mình của trước đây. Bây giờ, tư tưởng muốn chết cao lắm luôn. Hay là hôm nào trời mưa, mình bất chấp hết, chết một lần cho biết …….dù sao thì người như mình có chết thì cũng không ai quan tâm đâu, nhiều khi thiên hạ còn mừng, mở tiệc nữa chứ. Tư tưởng tồi tàn quá rồi...

Quyết tâm đắc đạo
    Pluie's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Tuyệt Tình điện
    Đô
    22,419
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Hôm nay lại là một ngày lười nấu ăn. Không phải bản thân không biết nấu ăn hay nấu không ngon, mà do máu lười di căn lên não nên nổi hứng ra ngoài ăn. phát hiện ở 3 Ngon Đà Lạt có giai đẹp Không uổng công mình đi xa. Nhưng mà hình như anh ý có người yêu mất rồi.

Dẹp, dẹp hết đi. Không yêu đương gì nữa. Bây giờ tập trung học hành là chính.

Càng gần ngày thi, bài vở càng nhiều. Chủ nhật cũng trở thành ngày dậy sớm để ôm giáo trình mà học, học, học và học. Hồi đó lười lắm, bây giờ đỡ nhiều rồi Nhiều lúc mình cũng tự hỏi, tại sao mình học khá tiếng Việt mà lại vào ngành Ngôn ngữ Anh? Học ngành này áp lực còn hơn học 12. Ít ra, khi còn học 12, thì mình về nhà còn có nơi để ngủ. Bây giờ về nhà thì dọn dẹp, dọn dẹp cho tới cạn kiệt năng lượng.

Có nhiều thứ thay đổi quá nhiều lần nên lắm lúc cũng mệt. Đăng ký lại lịch học và thực tập của tháng 5, không muốn nghỉ hay để trống thời gian biểu quá nhiều. Cố mà học để không buồn vì những thứ không đáng.

Trước đây, mình suy nghĩ đơn giản lắm. Nghĩ gì nói đó. "Khẩu xuất cuồng ngôn" là chuyện bình thường. Kể từ ngày dọn về box ĐVGT, thi thoảng sáng tác câu đố, suy nghĩ nhiều hơn, phức tạp hơn nên bây giờ toàn là "Khẩu xuất huyền cơ" Nói một từ mà có hơn ba cách hiểu. Ví dụ như khi mình nói "Không" thì không phải chỉ là không; mà nó còn có thể là "Không biết", "không có", "không chắc", hoặc "Không thể" Riết rồi lũ bạn của mình cũng đau óc, xoắn não theo. Phải cố gắng về lại với sự đơn giản của ngày trước thôi. Suy nghĩ đơn giản cho thiên hạ thái bình.
    Để ta không biết buồn

Quyết tâm đắc đạo
    Pluie's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Tuyệt Tình điện
    Đô
    22,419
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Mưa rồi, tự nhiên thèm có ai đó ngồi bên cạnh, trong quán cafe này, cùng mình ngắm mưa, bàn chuyện trời đất Mình chỉ ước mong tình yêu hiện tại đơn giản như thế. Khi không thể đoán trước được điều gì ở tương lai thì tốt nhất cứ sống thật tốt ở hiện tại, không cần những lời hứa hẹn quá xa vời, không cần ai hứa sẽ mãi mãi bên nhau, cùng nhau đi đến cuối đất cùng trời. Chỉ cần mỗi ngày được nhìn thấy người đó vui vẻ là được. Ước mơ xa vời quá...

Quên mất mùa này là mùa mưa Đi học không mang dù, gặp mưa, trú lại luôn trong quán cà phê Đúng nhọ
    thay đổi nội dung bởi: Pluie, 22-04-2017 lúc 12:49 AM
    Để ta không biết buồn

Quyết tâm đắc đạo
    Pluie's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Tuyệt Tình điện
    Đô
    22,419
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Nhà văn nói láo, nhà báo nói thêm mình chỉ là dân văn, nhưng vừa nói thêm, vừa nói láo Nghệ thuật đúng là ánh trăng lừa dối

____
    Đang cắm mặt vào giáo trình, bỗng dưng cúp điện. Đi ngủ. Khuya dậy học tiếp.
    thay đổi nội dung bởi: Pluie, 23-04-2017 lúc 10:08 AM
    Để ta không biết buồn

Bé đi nhà trẻ
    Đô
    1,744
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Tĩnh tâm lại nào. Mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi...

Quyết tâm đắc đạo
    Pluie's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Tuyệt Tình điện
    Đô
    22,419
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Có một loại tình. Nằm giữa TÌNH YÊU và nằm giữa TÌNH BẠN. Ngừoi ta gọi là TÌNH THƯƠNG!

Không lạnh nhạt như tình bạn, không ấm nóng như tình yêu. Vừa đủ vị trầm, vị ấm, tư vị ngọt nhưng không quá sâu. Nhạt như không quá vô vị.

Tình thương, đẹp mà đau.

Có cô gái nói với tôi, người đàn ông cô ấy thích nói rằng: "Mình đừng làm bạn bè, cũng đừng làm người yêu. Chỉ làm người thương thôi nhé, được không".

Tình thương là loại tình bền chặt nhất, sâu sắc nhất, cũng đớn đau nhất.

Không có tư cách ghen tuông. Không có thân phận hờn giận. Cũng chẳng đủ tư cách để rơi nước mắt vì nhau. Tình thương được ví von là môt loại tình, chỉ được phép cười, không được phép khóc.

Một loại tình không tên. Không danh phận, không rõ ràng. Một mối quan hệ như bước ra khỏi sương mù, hư hư thực thực.

Có nhiều người chỉ muốn dừng lại ở ngưỡng của TÌNH THƯƠNG. Giống như đứng bên bờ biển. Không lên bờ quá xa, không xuống biển quá sâu, đều có thể rút chân ra bất cứ lúc nào.

Tình thương, chỉ bên nhau như một tri kỷ. Nhưng dù trong bất kể một loại tình nào, kể cả tình thương. Đều có người khờ dại biết khờ mà vẫn đâm đầu xuống biển, vì thương.

Mà em biết đâu, thương nhau chỉ nên để đó. Xuống quá thấp mất vui, lên quá cao mất tình. Thôi thì ở ngưỡng cửa TÌNH THƯƠNG.

Để khi cần nhau, mình vẫn ở đấy.
    Không rời, không bỏ.
    Không buông, cũng không nắm.

Admin Hương Ly - Fanpage Sống
    thay đổi nội dung bởi: Pluie, 24-04-2017 lúc 12:43 AM
    Để ta không biết buồn

Trang 34/37 đầuđầu ... 42428293031323334353637 cuốicuối