kết quả từ 1 tới 2 trên 2

Ðề tài: Yêu vợ nhưng luôn muốn lo lắng cho tình cũ

Bé còn quấn tã

Default Yêu vợ nhưng luôn muốn lo lắng cho tình cũ

Yêu vợ nhưng luôn muốn lo lắng cho tình cũ
    Tôi có thể cất người cũ mãi mãi nhưng không thể nhìn thấy em đau khổ bởi chúng tôi vẫn tồn tại một tình yêu đẹp.

Tôi là người viết bài “Tôi đã phản bội vợ khi gặp lại mối tình đầu”, cám ơn tất cả các bạn về những lời khuyên chân thành. Chắc các bạn đã biết mối tình đầu thật khó quên nhất, trong trái tim tôi thật sự có cả em và vợ. Vợ tôi là một người tuyệt vời, người đã giúp tôi quên đi mối tình đầu ấy nhưng thật lòng cái tôi quên chỉ là nhất thời, chỉ là cất em vào một góc trái tim mình. Rồi khi đối diện với em làm sao tôi có thể để tình cảm đó ngủ yên được bởi ngày xưa khi chúng tôi yêu nhau em cũng là người rất tuyệt vời. Tôi đau đớn bởi em đã trở về quá muộn, tôi khó xử bởi vợ tôi là người quá tốt, cảm giác tội lỗi bởi tôi quá tồi. Lý ra tôi không nên dối vợ, không nên đến bên em.

Tôi đang hạnh phúc vì có người vợ đẹp và một thiên thần bên cạnh nhưng tại sao em lại đau khổ như thế này? Cho tôi hỏi có bao nhiêu người đủ bản lĩnh vượt qua mà không suy nghĩ? Tôi không bào chữa cho hành vi tội lỗi của mình nhưng nếu không quan tâm đến em có lẽ tôi còn không phải là con người, cái sai của tôi là đã yêu em quá nhiều và không làm đúng chuẩn mực đạo đức. Trong tôi có một tình yêu dành cho em vô cùng lớn, ai có thể chờ đợi em, chờ đợi người mình không gặp mặt, không một liên lạc trong suốt 6 năm trời? Tôi không nói mình chung thủy nhưng đó là tình yêu đích thực.

Tôi đang khó xử vì hành động của mình, rối bời vì không thể vẹn toàn. Nếu em hạnh phúc thì tôi đã để tình yêu của mình ngủ yên mãi mãi, nhưng đằng này lại khác. Với lại tôi sẽ không đánh đổi gia đình của mình để đến với em được, vì thế tôi tìm ở đây những lời khuyên, con đường đi đúng đắn nhất để có một cách xử sự tốt mà không ai bị tổn thương. Tôi có thể cất em mãi mãi nhưng thật lòng không thể nhìn thấy em ngày ngày đau khổ, bởi giữa chúng tôi vẫn luôn tồn tại một quá khứ, một tình yêu rất đẹp. Hạnh phúc là nhìn thấy người mình yêu hạnh phúc hoặc là làm cho người mình yêu hạnh phúc mà.

Giờ đây thật khó để làm cho người ấy hạnh phúc, tôi chỉ có thể mang hạnh phúc cho một người là vợ tôi, bởi cô ấy đáng được như thế. Còn người yêu cũ, tôi rất mong được nhìn thấy em hạnh phúc, đó chính là lựa chọn của tôi nếu có thể, nhưng hiện tôi đã phá vỡ nó bởi sự nông nổi của mình. Nếu như tôi không đi cùng em có lẽ giờ đã không như thế này. Tôi đã đọc tất cả những gì các bạn khuyên nhưng vẫn chưa tìm ra lối thoát, xin hãy giúp tôi con đường nào là tốt nhất. Chân thành cảm ơn.

noi: vnexpress

Ngày xưa mình cũng một thời yêu vợ nhưng lúc nào cũng chăm sóc cho tình cũ, nhưng rùi một thời gian phát hiện ra chỉ nến chọn 1 mà thôi bạn, nếu bạn đã có gia đình hãy coi tình cũ như rau và đừng quan hệ làm tan vỡ gia đình