Trang 1/7 1234567 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 51

Ðề tài: Nên chọn ngành theo sở thích hay tính cách

Bé còn quấn tã tay_pro's Avatar

Default Nên chọn ngành theo sở thích hay tính cách

Mọi người đã chọn được ngành cũng như trường đại học mình muốn học chưa nhỉ, tính đến nay thì hầu như trường nào cũng công bố điểm chuẩn hết rồi đó nếu ai đó chưa chọn được vẫn còn đứng trên bờ như mình chưa quyết định bước chân lên con thuyền nào hết thì tập trung vào topic nha .Lý do chính là vẫn đang do dự giữa lý trí và sở thích vì bây giờ cũng có khá nhiều người chọn ngành theo tính cách thông qua trắc nghiệm tâm lý MBTI về định hướng nghề nghiệp

Bây giờ sở thích thì muốn học Nhật bản học nhưng tính cách năng động thì lại định hướng mình theo ngành kinh tế như nhân viên marketing hay nhà phân tích tài chính.Bởi thế nên rất cần những người đi trước, có kinh nghiệm chọn ngành cũng như đã sai lầm trong vấn đề này có thể cho em những lời tư vấn thật và trần trụi nhất không ạ để những người còn do dự như em có định hướng đúng mà phát huy tối đa 100% sức học của bản thân.Về việc chọn trường thì em cũng chưa chắc là sẽ nộp hồ sơ vào đâu nhưng dự định sẽ nộp vào trường có điểm đầu vào bằng với điểm sàn vì mình thi được 15 điểm.Thanks all
    chỉ có chó mới chân dài tới nách

Bé đi nhà trẻ Annguyen91's Avatar

theo mình là theo lý trí con tim đi bạn vì khi theo con tim mách bảo thì mới có động lực và đam mê để theo đuổi đến cùng đó là ý chí đó có được 2 điều này thì không lo thất bại trong học hành và công việc sau này ,cơ hội thành danh cũng dể hơn

Bé đi nhà trẻ Mimile's Avatar

Nhật Bản học theo mình biết thì có Văn Hiến phù hợp với điểm thi và hoàn cảnh của bạn đó, đại học VH họ có thầy bản xứ dạy chuyên ngành này, lớp học đầu tư theo phong cách Nhật Bản nữa nên hợp người hợp cảnh thì khá dể tiếp thu văn hóa và kiến thức.Bạn thân mình đang học ngành NB học ở đây nên nắm khá rõ

Bé đi nhà trẻ be heo coi's Avatar

Nhật Bản học là lựa chọn chính xác rồi bây giờ theo ngành này có thêm ngọn ngữ thứ 3 sau này ra trường xin việc rất dể dàng luôn đó, thời buổi này nhiều cty quốc tế đòi hỏi ghê lém

Bé đi nhà trẻ hoa_mai2002's Avatar

Trích Nguyên văn bởi tay_pro View Post
    Mọi người đã chọn được ngành cũng như trường đại học mình muốn học chưa nhỉ, tính đến nay thì hầu như trường nào cũng công bố điểm chuẩn hết rồi đó nếu ai đó chưa chọn được vẫn còn đứng trên bờ như mình chưa quyết định bước chân lên con thuyền nào hết thì tập trung vào topic nha .Lý do chính là vẫn đang do dự giữa lý trí và sở thích vì bây giờ cũng có khá nhiều người chọn ngành theo tính cách thông qua trắc nghiệm tâm lý MBTI về định hướng nghề nghiệp

Bây giờ sở thích thì muốn học Nhật bản học nhưng tính cách năng động thì lại định hướng mình theo ngành kinh tế như nhân viên marketing hay nhà phân tích tài chính.Bởi thế nên rất cần những người đi trước, có kinh nghiệm chọn ngành cũng như đã sai lầm trong vấn đề này có thể cho em những lời tư vấn thật và trần trụi nhất không ạ để những người còn do dự như em có định hướng đúng mà phát huy tối đa 100% sức học của bản thân.Về việc chọn trường thì em cũng chưa chắc là sẽ nộp hồ sơ vào đâu nhưng dự định sẽ nộp vào trường có điểm đầu vào bằng với điểm sàn vì mình thi được 15 điểm.Thanks all
    bác thử tìm hiểu Văn Hiến nhé, trường này chuyên đào tạo ngành Đông Phương học đó thấy danh sách trúng tuyển vào ngành này khá nhiều, gấp đôi hoặc gấp ba các ngành khác á

Bé đi nhà trẻ hoaithu89's Avatar

chi tiêu của mỗi trường cũng khá quan trọng đó trường nào tuyển nhiều thì không lo các trường tuyển ít thì phải cố gắng quyết định cho thật nhanh

Bé đi nhà trẻ mrhuyvu's Avatar

Trích Nguyên văn bởi hoa_mai2002 View Post
    bác thử tìm hiểu Văn Hiến nhé, trường này chuyên đào tạo ngành Đông Phương học đó thấy danh sách trúng tuyển vào ngành này khá nhiều, gấp đôi hoặc gấp ba các ngành khác á
    Văn Hiến là trương đại học tư nên đầu tư vào cơ sở vật chất khá tốt cũng như giáo viên giảng dạy nhiệt tình và có lòng hơn. 15 điểm là đủ điều kiện vào VHU rồi đấy bà con

Bé đi nhà trẻ nagisa's Avatar

chọn ngành theo MBTI cũng là một ý hay nhưng theo sở thích sẽ giúp mình ham thú học hơn đó 2 ngành bạn nói điều rất đáng theo học nên chọn chuyên ngành nào cũng tốt , marketing bây giờ nếu đầu tư vào online thì cũng thành công nhanh lắm

Trang 1/7 1234567 cuốicuối