Trang 2/15 đầuđầu 1234567812 ... cuốicuối
kết quả từ 9 tới 16 trên 117

Ðề tài: Chạy và Trốn

One Piece Ngu ngơ's Avatar

Tự thấy mọi người rảnh đời dữ :)) Cứ dở dở ương ương đi lo mấy chuyện tâm hồn treo ngược cành cây ngay giữa đường xe chạy :)) Chắc tuổi 20 mấy bạn mơ mộng quá nó vậy :))

'Kk, không phải ai tuổi 20 cũng như thế cả :)) Nhưng nói chung là mình chịu chả nổi các bạn :))
    giả như là câm điếc

thỉnh thoảng mình vẫn hay kiếm những điều đã cũ của bạn. chẳng tốn công gì hết, bạn đã đưa cho mình những mẩu rải rác suốt gần một năm nay, và mình chỉ việc ngồi xâu chuỗi từng chút lại. có những chỗ bị đứt đoạn, người ta xóa nó đi vĩnh viễn; mình không rõ tại sao, có lẽ vì họ muốn quên đi những điều xưa cũ đó, có lẽ vì họ muốn chôn nó đi đâu đó,...

ồ, mình hiểu.

nó làm mình bị ngắt quãng đôi chút. nhưng sau cùng cũng không có gì thay đổi. đều là những câu chuyện không còn nữa về những con người không còn nữa, và những người còn lại thì cứ cù bất cù bơ.

chẳng để làm gì cả. bạn không vui. mình không vui. nhưng mình vẫn không dừng lại được. mình không biết tại sao. chắc là thói quen tự hành bản thân.
    giả như là câm điếc

đừng nghĩ là bạn biết hết mọi thứ. suy nghĩ của ai đó, những điều họ trải qua, họ cảm thấy những gì,... được rồi, trực giác của bạn có thể rất nhạy, nhưng điều đó không có nghĩa là bạn biết tất cả. đừng chủ quan quá. đừng tự tin quá.
    giả như là câm điếc

bạn chẳng lẽ bảo một người bị cụt mất một chân rằng, đừng ăn vạ nữa, hãy chạy đi, sao?
    bạn chẳng lẽ bảo một người bị cụt mất một cánh tay rằng, đừng làm màu nữa, hãy vỗ tay đi, sao?

làm nó bằng cách nào?
    bằng niềm tin; ồ, ví dụ rất sát đấy.

bạn không hiểu, bạn cũng không muốn lắng nghe. mình im lặng để bạn nói, và bạn bảo mình chẳng bao giờ nói gì với bạn cả. sau cùng lại chạy trốn bằng những cơn ngủ vùi.

nhưng ồ, mình thật sự mệt rồi, và mình cảm thấy so với việc lặp đi lặp lại những lời với cùng một người không tiếp nhận nó, đi ngủ tốt hơn nhiều.

nói những điều mà mình biết chắc là không thay đổi được gì, không phải cách của mình.

không liên quan nhưng bên HHT mình có cái icon bao nhiêu năm rồi thấy thương ghê
    giả như là câm điếc

đừng ghen;
    mệt lắm,
    khổ lắm,
    buồn lắm :)

ừa trí nhớ của mình không tốt. không phải là nó đã hỏng rồi. nó chỉ nhớ những chuyện không nên nhớ thôi :)

...
    tớ xin lỗi, tớ sai rồi.
    giả như là câm điếc

mình ghét mùa mưa kinh khủng =)) mình ghét tháng 9 và tháng 10 kinh khủng.

hình như năm nào vào cái khoảng này mình cũng đi lôi những trò ngu nhất ra chơi :))

trời mưa, thời tiết không tốt, tâm trạng cũng không tốt.

tớ lôi hết những bài trong blog cậu ra đọc lại. tớ không biết nữa. tớ nghĩ tớ đang cảm thấy chai dần.
    giả như là câm điếc

ồ, mọi chuyện đâu có đơn giản như thế đôi khi đeo mặt nạ ở ngay trong thế giới của mình là một điều thật tồi tệ.
    giả như là câm điếc

Cảm giác khi cố gắng vượt qua một ai đó thuộc về thì quá khứ ư?

Giống như bạn đang cố cắm đầu chạy đến đường chân trời, nhưng điều duy nhất có thể làm là chờ mặt trăng mọc.
    giả như là câm điếc

Trang 2/15 đầuđầu 1234567812 ... cuốicuối