Trang 1/7 1234567 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 52

Ðề tài: Người rụt rè, ngại giao tiếp học ngành nào phù hợp

Bé còn quấn tã nga_ngo 2009's Avatar

Default Người rụt rè, ngại giao tiếp học ngành nào phù hợp

Em đã thi xong kỳ thi tốt nghiệp quốc gia rồi và cũng đã biết điểm, em thi khối D1 được 15 điểm nhưng đến thời điểm hiện tại em vẫn chưa biết mình nên học ngành nào, trường nào hết dù thời gian chọn trường chọn ngành đã quá cận kề luôn

Người thân và ba mẹ thì khuyên nên chọn ngành quản trị kinh doanh vì ngành này phổ biến, lượng kiến thức tổng quát nên sau này ra trường dể làm nhiều ngành nghề khác nhau mà không lo thiếu chuyên môn nghề nghiệp.Vì không có nhiều mối quan hệ nên không biết đây có phải là ngành phù hợp với em không .

Theo mọi người thì em nên nghe theo gia đình, người thân hay chọn một ngành nghề nào khác phù hợp với bản tính của mình hơn .Em muốn học ngành nghề nào có thể giúp mình năng động và hoạt bát hơn nữa để sau này dể xin việc làm .Mong mọi người tư vấn gúp em

Bé đi nhà trẻ mrhuyvu's Avatar

ngại giao tiếp những năm học phổ thông chưa hẵn là nhác đâu vì nhỏ bạn mình học cấp 3 nó rụt rè lắm lên đại học tự nhiên tự tin hẵn ra luôn, còn được bầu làm lớp trường nữa .Nên bây giờ bạn thích ngành này thì cứ mạnh dạn chọn, vào trường rồi tìm được bạn tâm giao, chí cốt hay đúng môi trường của mình thì tự nhiên sẽ tự tin lên thui

Bé đi nhà trẻ Annguyen91's Avatar

ngại giao tiếp thì học kế toán nha, ngồi tính suốt ngày luôn không phải tiếp khách hàng nào hết, còn mê công nghệ thì học CNTT đi bạn .Vào đại học rồi sẽ có lớp kỹ năng mềm giúp mình cải thiện khả năng giao tiếp và kỷ năng xã hội đó, đa phần lớp học này là free

Bé đi nhà trẻ Mimile's Avatar

haha mình cấp 3 cũng chơi game suốt nè ,nhác gái quá chừng nhưng vào đại học thì nó khác, tự lập sớm hơn đi làm kiếm tiền thêm nữa nên bây giờ tự tin vào bản thân lắm,hiện tại thì cuộc sống ổn định học năm 3 rồi.Với số điểm đó thì vào Văn Hiến đi thớt, lúc trước mình thi 14 điểm vào Văn Hiến học ngành Nhật bản học nè,ngành này xem chừng hợp với người ít nói đó nhé

Bé đi nhà trẻ be heo coi's Avatar

vậy thì theo Tâm lý học đi biết tâm lý con người sẽ giúp chúng ta tự tin hơn trong giao tiếp đó

Bé đi nhà trẻ hoaithu89's Avatar

Trích Nguyên văn bởi be heo coi View Post
    vậy thì theo Tâm lý học đi biết tâm lý con người sẽ giúp chúng ta tự tin hơn trong giao tiếp đó
    tâm lý học phải có tâm học nữa ngành này nghe nói rất là nhức đầu luôn ấy nhưng có chuyên ngành tâm lý học quản lý đó các bạn, ngành này bạn mình du học ở Mỹ học khá hay, nhờ học ngành này mà nó biết được tâm lý đối tác và khách hàng một cách dể dàng hơn

Bé đi nhà trẻ mrhuyvu's Avatar

năm nay điểm chuẩn là 15 kìa cả nhà ơi cao hơn 2 điểm so với năm ngoái rồi, thớt vừa đủ 15 điểm luôn chúc mừng thớt nha , với điểm này thì mình nghĩ vào Văn Hiến là hợp tình hợp lý nhứt
    http://conduongtoichon.vhu.edu.vn/di...2-diem-cho-cd/

Bé đi nhà trẻ nagisa's Avatar

có điểm chuẩn nhanh thế á như vậy là xem như xong giai đoạn thi rồi bây giờ bước sang chọn ngành chọn trường rồi nè, mình muốn nộp đơn online cho nhanh

Trang 1/7 1234567 cuốicuối