Trang 1/7 1234567 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 51

Ðề tài: Chọn ngành học Kinh tế hay Du lịch ? Cả nhà tư vấn giúp em

Bé đi nhà trẻ toiyeu12a6's Avatar

Default Chọn ngành học Kinh tế hay Du lịch ? Cả nhà tư vấn giúp em

Chào cả nhà, còn khoảng 1 tháng nữa thì em lên đường thi tốt nghiệp quốc gia, đây là lần đầu tiên bộ giáo dục thay đổi cách thi vào đại học cũng như xét tuyển tốt nghiệp . Nhưng đến giờ vẫn còn chưa dứt khoát được ngành mình muốn học nên nhờ mọi người tư vấn giúp :)

Khả năng học của em chỉ dừng lại ở mức trung bình khá nên tự lượng sức mình chỉ chọn các trường đại học tư hoặc lấy kết quả học tập xét tuyển vào. Hiện tại em đang phân vân giữa 2 ngành học đó là Quản trị kinh doanh và Du lịch. Về QTKD thì là ngành chọn theo gia đình và bạn bè vì đây là ngành phổ biến, dễ học nhất cũng như sau này ra trường phần trăm tìm được việc làm sẽ cao hơn các ngành khác. Còn ngành Du lịch và Lữ hành là đam mê khám phá,đi đây đi đó cũng như bản năng phục vụ người khác của bản thân,ngành này thì phải tạo mối quan hệ thật sớm thì mới dể dàng tìm việc đúng chuyên ngành.

Hiện em đang chọn thi vào trường CĐ Kinh tế đối ngoại hoặc xét tuyển vào 1 trường đại học tư nào đó mạnh về ngành du lịch và lữ hành .Mọi người có kinh nghiệm giúp em nha

Bé đi nhà trẻ Annguyen91's Avatar

NV2 thường mọi người sẽ ưu tiên trường tư đó bạn vì chất lượng dạy trường tư bây giờ rất tốt, thầy cô có kinh nghiệm cũng ngày một nhiều nữa .Mình đang học năm 2 ĐH Văn Hiến và thấy trường này hợp với yêu cầu của bạn đó .

Bé đi nhà trẻ Mimile's Avatar

Cố gắng thi điểm thật cao nhé nếu không vào được thì chuyển sang 1 trường có tiếng tăm chút mà học ,bằng cấp cũng sẽ được ưu ái hơn mỗi khi xin việc làm .Việc chọn trường thì khó thể nói được vì thường mọi người sẽ tư vấn trường mình học nếu trường đó dạy tốt hoặc trường bạn bè học nếu nghe trường đó tốt .

Bé đi nhà trẻ be heo coi's Avatar

du lịch hả bạn cái này thì vào Văn Hiến,Văn Lang, Huflit được đó những trường này điểm trung bình ổn không quá cao nên cố gắng 1 chút là có thể vào được

Bé đi nhà trẻ hoa_mai2002's Avatar

cũng đang học 12 và đang bí nguyện vọng 2 nè mọi người , bây giờ mà không nộp đơn sớm thì chắc sẽ vào danh sách dự bị quá, nhưng mình chỉ đăng ký tốt nghiệp thôi, không thi đại học khi đó lấy điểm học bạ cấp 3 xét tuyển vào đại học

Bé đi nhà trẻ toiyeu12a6's Avatar

Trích Nguyên văn bởi Annguyen91 View Post
    NV2 thường mọi người sẽ ưu tiên trường tư đó bạn vì chất lượng dạy trường tư bây giờ rất tốt, thầy cô có kinh nghiệm cũng ngày một nhiều nữa .Mình đang học năm 2 ĐH Văn Hiến và thấy trường này hợp với yêu cầu của bạn đó .
    em cũng có biết trường này, vậy cho em hỏi là chuyên ngành du lịch trường dạy ổn không ạ .Đây là 1 trong những trường năm trong list các trường muốn đăng ký học của em

Bé đi nhà trẻ hoaithu89's Avatar

Trích Nguyên văn bởi toiyeu12a6 View Post
    em cũng có biết trường này, vậy cho em hỏi là chuyên ngành du lịch trường dạy ổn không ạ .Đây là 1 trong những trường năm trong list các trường muốn đăng ký học của em
    Du lịch và lữ hành là 1 ngành thế mạnh của trường đó bạn, giáo viên ngành này dạy hay nhiều kinh nghiệm đấy mình nghe các sv học bên đó nói vậy .Phòng học có máy lạnh đầy đủ hết nên không sợ nóng .Có 1 điều quan trọng là trường coi trọng giáo dục kỹ năng mềm cho sv lắm để sau này ra trường kinh nghiệm xã hội sẽ tốt hơn dể hòa nhập công việc hơn.

Bé còn quấn tã leadlan's Avatar

bây giờ mình thi xong thì chọn trường chọn ngành ok không mọi người vì mình thấy nhiều trường họ tuyển sinh tới lúc khai giảng lớp luôn đó tận tháng 9 luôn

Trang 1/7 1234567 cuốicuối