Em à, xin cho anh được gọi em như thế, dù chúng ta chỉ là bạn, chưa từng nắm tay, chưa từng hẹn hò, chưa từng trao nhau những lời yêu thương nồng cháy ..
Anh không biết từ khi nào anh đã yêu em, và yêu em nhiều như thế . 7 năm trôi qua mình đã từng là bạn, có thể nói là bạn tốt của nhau . Em luôn bên anh trong những lúc anh cần . Em luôn lắng nghe và sẵn sàng chia sẻ, động viên anh trong những lúc anh suy sụp nhất . Anh đã yêu em lúc nào không hay biết . Em trong tâm trí anh cả ngày lẫn đêm, sáng dậy là anh nghĩ đến em, tối ngủ thì cũng nhớ đến em, làm gì hay nhìn ai anh cũng điều tưởng là em . Anh không thể gạt bỏ em ra trong đầu, cũng như trong trái tim anh. Em nói em thấy anh vui thì em cũng vui. Vậy tại sao khi anh nhắn tin, em lại không trả lời ? Tại sao chúng ta không thể nói chuyện vui vẻ như hồi trước ? Anh có cảm giác như em đang trốn tránh anh, trốn tránh tình cảm anh dành cho em . Tại sao thế em ? Nếu chúng ta không thể làm tình nhân, thì vẫn có thể làm bạn tốt được mà, anh chỉ muốn trò chuyện với em thôi . Chẳng lẽ như vậy là cũng khó khăn đối với em sao ? Anh không hiểu em. Nhiều khi em nói thật nhiều, nhiều khi em chẳng nói một lời . Nhiều lúc anh muốn nói chuyện hỏi thăm em, mà em quay đi nhanh quá, nên anh chẳng kịp nói lời nào. Anh không biết rồi chúng mình sẽ như thế nào . Anh thật sự không muốn mất đi tình bạn này, anh có thể mãi là bạn của em dù cho trong tim anh nhiều khi nhói đau em có biết . Anh đã khóc, khóc rất nhiều lần, khóc như một đứa trẻ lâu rồi chưa được khóc . Em nói em sẽ đi thật xa để làm lại từ đầu. Em nói em không thích công việc hiện tại của em . Có phải em đang trốn tránh điều gì ? Thường khi người ta muốn đi xa là người ta không muốn đối mặt với hiện tại và muốn tránh gặp mặt một người . Người đó là ai ? Có phải là anh không ? Hay là một người khác ? Trong đầu anh có rất nhiều câu hỏi nhưng sao khi gặp em anh lại không thể nói hết tâm tư mình ra, mà toàn nói những chuyện gì đâu . Có phải chúng ta có duyên không nợ, gặp được nhau nhưng lại chẳng thể ở bên nhau . Anh đã xin làm ca tối để không phải gặp nhau nhiều nữa, anh không muốn mình không được tự nhiên khi thấy nhau . Không muốn gặp em mà phải giả vờ vui vẻ như chưa có chuyện gì xảy ra . Anh mệt mỏi, anh mệt mỏi lắm rồi, có nhiều lúc tưởng chừng anh gục ngã mất thôi . Em cứ đi đi nếu như điều đó khiến em được vui và bình yên trong tâm hồn . Anh sẽ chúc em nơi phương trời xa được nhiều hạnh phúc, gặp được một người yêu em nhiều như anh đã yêu em . Nếu có duyên thì chúng ta sẽ gặp lại nhau thôi, tạm biệt em ...