kết quả từ 1 tới 2 trên 2

Ðề tài: Bế Tắc

Bé đi nhà trẻ cindy2009sweet's Avatar

Default Bế Tắc

Em năm nay 22 tuổi, em đang rất bế tắc..moi nguoi giup du`m

Trước giờ em quen 2 người đàn ông. Anh đầu tiên quen được 1 năm. Anh thứ 2 quen được 4 năm, và cũng chia tay cách đây mấy tháng. Khi chia tay anh ấy, em quen được 1 bạn gai, là *******. 2 đứa quen được 3 tháng, thì mọi viêc vỡ lẽ. Mọi người đều biết, bạn bè muốn kéo em ra khỏi cuộc tình này, nhưng đã thử kéo em ra 3 lần, nhưng em vẫn quyết định quen tiếp cô bạn gái đó. Mấy ngày qua, bạn trai cũ và mấy bạn thân em đã kêu bạn gái ra nói chuyện và kêu dừng ngay cuộc tình. Em cũng đã theo ý mọi người và làm cho bạn gái ấy thật là đau lòng và bỏ cuộc. Gia đình cũng nghĩ em đã chấm dứt với bạn gái đó.

Nhưng qua ngày mai, em đã gọi điện cho bạn gái ấy, và muốn hai đứa vẫn tiếp tục quen, nhưng trong âm thầm và giấu tức cã chứ không công khai như trước. Và em vẫn còn liên lạc với bạn trai cũ của em nhu ban be.

Em không biết mình làm vậy có đúng không? Hay là nên chấm dứt mối quan hệ với cô gái ấy và không nên vương vấn nữa? Nhưng em biết có chấm dứt bây giờ với cô bạn gái ấy em không làm được.

Em không biết giới tính mình là gì nữa. Trước giờ vẫn nghĩ mình là con gái bình thường vì em vẫn có bạn trai bình thường. Nhưng với cô bạn gái này (y như đàn ông) ma em vẫn có the quan he binh thuong.

Xin cho em ý kiến.

Miss You Baby Kienfa's Avatar
    Blog Đã Viết
    95

Suy nghĩ rõ ràng xem đến với cô ấy vì thất vọng trong cuộc tình. Khi buồn và mới chia tay người ta dễ ngã vào bất cứ cái gì có thể làm mình quên đi, một điều dễ lẫn lộn giữa tình cả hay vì tình dục, thường thì những bạn mới lớn không nhận thức rõ đôi khi chưa hẳn là tình yêu mà là tình dục, vì nó là động lực mạnh nhất nếu lỡ dính vào thì khó dứt ra.

Chú đã từng có một cô bạn thân cũng vướng vào đồng giới, cũng quay cuồng nhiều năm nhưng may là vẫn nhận thức được để thoát ly, nhưng lúc đầu có nói chi cũng không thay đổi được vì đã có quan hệ, hy vọng cháu suy nghĩ kỷ xem bản thân bị thu hút vì điều gì và quyết định tốt nhất cho bản thân.

Be strong girl, you can do it if you want it to.