Trang 1/13 123456711 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 101

Ðề tài: [NK115] Sau lưng một cô gái

Bé còn quấn tã bubble.rain's Avatar

Default [NK115] Sau lưng một cô gái

Cô gái – có thể coi là một biểu tượng cho sự thất thường như mùa hạ, nắng oi nồng rồi lại mưa xối xả, nhanh giận đó, nhưng chẳng dỗi lâu bao giờ.

Cô gái – là tập hợp đầy đủ của hàng ngàn nghịch lý, “tâm khẩu bất nhất”, vậy mà vẫn hòa hợp trên một thể thống nhất, khó lý giải và rất mơ hồ.

Cô gái – sở hữu những điều dịu dàng và lãng mạn nhất, là những nụ cười không bao giờ tắt, những câu chuyện không có điểm dừng, cũng là thầm thương trộm nhớ của bao người.

.

Mấy ai biết được rằng, có những gì sau lưng một cô gái ?!

.

Là những ưu phiền không tên khi bỗng cảm thấy bản thân lạc lối giữa những mối quan hệ chồng chéo, rồi bời mà tìm không ra nút thắt

Là những nỗi nhớ niềm thương, vo tròn thành viên kẹo, mà chỉ cảm thấy vị đắng, xót cả tâm hồn đơn lẻ.

Là những mảnh ký ức còn mang, không cố kiếm tìm, cũng chẳng cố níu kéo, chỉ như những ánh đèn leo lét giữa chập chờn nhớ – quên.

Là những mỏi mòn giữa đêm dài tĩnh lặng, khoác cô đơn lên trái tim trống trải, không gọi được một giấc ngủ yên an, chỉ còn nỗi nhớ mãi thao thức cả một đời.

.

Chiều hoang tàn đẩy nắng rơi nghiêng

Giọt sầu trĩu nặng cuộc tình em mang

Lạc nhau, muôn ngả thênh thang

Trả về tĩnh lặng miên man một thời

.

Cô gái ơi, hãy cứ là chính em.
    Là những ngày nắng rất trong, và mưa bất chợt.
    ...Set me free, I'm ready to show you...
    ...This is what I need, its time to get dirty...
    ...I am show you what I'm talking about...
    ...Its another side of me...

___I'm acting out___

Này em, ngoan nhé ! muathutim's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nơi ấy bình yên !

Haha . dzô "Có gì mới" xem bài viết mới, nó hiện ra 1 loạt bài mà chình ình là ava thời trẻ trâu của chú fa' . nhìn một loại dzị thấy mắc cười ghê
    Trăm năm kết nghĩa vuông tròn

Miss You Baby Kienfa's Avatar
    Blog Đã Viết
    95

Con gái lúc trẻ sao dễ thương, đáng yêu "không chịu được" tại sao lúc có chồng rồi lại biến đổi hết vậy để thành ...... Hà Đông

Muathutim: Cái này gọi là khoe đồ cổ à Muathutim

Shadow of the wind

Quay đi quẩn lại hôm nay đã là 29 Tết rồi sao ?! Chả còn nhớ Tết nó như thế nào nữa rồi.
    Năm nay thì đúng là không-tết. Không bánh chưng, không đào, không mứt ... không thể về nhà.

Tiểu học - Đại học chữ to hongbiet's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Biển

Chuyện ngày cuối năm, gặp chuyện bực mình, lớn rồi mình ko muốn nói, lại còn lớn hơn mình, ko lẽ lại nói chứ, chưa thấy đàn ông con trai nào mà ích kỷ, nhỏ nhen như vậy áh chứ. Xin lỗi chứ, có kiếp sau cũng ko có cửa cho anh đâu, mơ đi! Viết ra cho hết bực mình để ngủ nữa chứ!!!:))
    ...Happiness dose not come from what u have, but from what u are...

Shadow of the wind

Sao càng ngày cái chứng đau đầu của mình nó càng tăng dzi trời Đầu căng như dây đàn là muốn phát điên lên được á. Một tuần mà mất 3 ngày ôm đầu rồi thì còn thi cử gì nữa hả hả hả hả T_T

Miss You Baby Kienfa's Avatar
    Blog Đã Viết
    95

Trích Nguyên văn bởi hongbiet View Post
    Chuyện ngày cuối năm, gặp chuyện bực mình, lớn rồi mình ko muốn nói, lại còn lớn hơn mình, ko lẽ lại nói chứ, chưa thấy đàn ông con trai nào mà ích kỷ, nhỏ nhen như vậy áh chứ. Xin lỗi chứ, có kiếp sau cũng ko có cửa cho anh đâu, mơ đi! Viết ra cho hết bực mình để ngủ nữa chứ!!!:))
    Có chuyện mới biết tính người à em, như vậy cũng tốt mà,biết người biết ta, trăm trận trăm thắng

Chúc em năm mới sớm tìm được người nâng khăn múi tóc ( móc túi)

Trích Nguyên văn bởi Giọt Sương View Post
    Sao càng ngày cái chứng đau đầu của mình nó càng tăng dzi trời Đầu căng như dây đàn là muốn phát điên lên được á. Một tuần mà mất 3 ngày ôm đầu rồi thì còn thi cử gì nữa hả hả hả hả T_T
    Chắc bị đau đầu đông như VN nói, cháu kiếm lá đu đủ dầu bọc lấy sôi nóng để trên đầu sẽ trị hết , làm nhiều lần, chỉ sợ bên Đức kiếm không ra lá đu đủ dầu.

Khi nào đau cháu dùng ngón tay ấn xoay xoay, kế bên hai cái gân sau cổ ngay cuối cùng nằm trong chân tóc sẽ giúp bớt đau.

Shadow of the wind

Trích Nguyên văn bởi Kienfa View Post
    Chắc bị đau đầu đông như VN nói, cháu kiếm lá đu đủ dầu bọc lấy sôi nóng để trên đầu sẽ trị hết , làm nhiều lần, chỉ sợ bên Đức kiếm không ra lá đu đủ dầu.

Khi nào đau cháu dùng ngón tay ấn xoay xoay, kế bên hai cái gân sau cổ ngay cuối cùng nằm trong chân tóc sẽ giúp bớt đau.
    Cháu bị đau đầu thường xuyên lắm chú ơi. Như kiểu mãn tính rồi chú ạ. Cháu chỉ hay bị đau nửa đầu thôi, nó được gọi là Migraine. Chỉ cần căng thẳng, mệt mỏi, thay đổi thời tiết bên ngoài là cháu ở trong nhà cũng bị rồi á chú nên cháu rất cẩn thận để tránh đau đầu nhưng dạo này do học thi nhiều nên đau đầu nhiều hơn. -.- Ngồi máy tính quá nhiều nên cũng khiến tình trạng này nhiều hơn chú ạ. -.-

-----

Mới sang năm mới chưa được bao lâu thì đã gặp chuyện rồi. Cái đỡ gọng kính bị rơi mất cái đinh từ lúc nào chả biết. Hôm nay lau kính thì thấy cái đỡ gọng rơi ra ... Lại đúng dịp mắt mình dạo này không dùng được áp tròng chứ. Mai đi thi lấy kính đâu đeo giờ, chả nhẽ đeo kính nghiêng ta Hay không đeo kính nhờ nhìn ra sẽ ra cuốc mất Năm tuổi là thế này sao

Trang 1/13 123456711 ... cuốicuối