Trang 2/5 đầuđầu 12345 cuốicuối
kết quả từ 9 tới 16 trên 33

Ðề tài: Cho những gì mình cảm nhận đc...

Bé vào mẫu giáo pe_jess's Avatar
    Blog Đã Viết
    1

Default Che Sera

Nhớ cái cảm giác khi mới xách va li lên máy bay.....

My country, which is on that hill
    spread out like a sleeping old man
    the boredom, the desertion, the nothing are your illness
    my country, I'm leaving you, I'm going away

What will it be? what will it be? what will it be?
    what will it be of my life, who knows...
    I know how to do everything, or maybe not, we'll see it from tomorrow on
    and it will be, will be that which has to be

Almost all my friends have left
    and the other ones will go after me
    what a shame! I used to enjoy their company
    but everything finishes, everything goes

Che sarà della mia vita chi lo sa.
    I take my guitar with me, and if I cry at night
    I'll play a lullaby from my country

My love, I kiss you on the lips
    which were the source of my first love
    we have an appointment, where and when... I don't know
    but I know I will come back
    thay đổi nội dung bởi: pe_jess, 16-12-2014 lúc 12:03 AM

Blog Đã Viết
    1

Default Nghiện nghiện....

Có nghười hỏi mình, duộc sống học tiến sĩ như thế nào. Mình hay trả lời là cuộc sống tiến sĩ cứ như đang học lại cấp 3 ở việt nam vậy. Người lại hỏi: vậy chắc cấp 3 học chuyên hả...

MÌnh ngồi nghĩ, vậy là, chắc chỉ có dân "chuyên" cấp 3 mới bị bị áp lực học nhiều như vậy !? Trước giờ cứ tưởng là học sinh việt nam nào cũng có cuộc sống cấp 3 giống mình... Hmmm.

MÌnh hỏi bạn trung quốc, anh thấy học tiến sĩ ở đây thế nào, có mệt mỏi như hồi anh học cấp 3 không... anh bảo, chỉ bẳng khoảng 70-80% hồi anh học cấp 3. Thảo nào học sinh trung quốc nào mình gặp cũng pro quá cỡ. Họ có tính "chịu đựng" với công việc cao.

Hmmm, chồng mình.... may mà có anh, hồi cấp 3 có mẹ, giờ có chồng. Hồi cấp 3 có mẹ lo hết việc nhà, giặt giũ, nấu nướng, bồi bổ... giờ có chồng lo hết việc nhà, giặt giũ, nấu nướng, bồi bổ... MÌnh... may mắn. Anh chồng đã 30 rồi nhưng vẫn nhí nhảnh gúm, lúc nào cũng làm cười được.

à, nghiện cái bài L'italiano...

Blog Đã Viết
    1

cái bụng thì cứ thế mà phệ ra, rủng rỉnh mỡ.... chồng nuôi tốt quá, có muốn xuống kí cũng không xuống nỗi.

cả ngày cứ suốt ngày ngồi nghĩ: hôm nay chồng sẽ nấu cái gì... chồng nấu gì cũng ngon hết

bị dụ ăn uống hoài, cái bụng chồng cũng thế mà rủng rỉnh mỡ theo

thương anh chồng nhà mình.

Blog Đã Viết
    1

Default Hmm

New year, year of the monkey. I'm turning 25, still happily married. Kari came to Fayetteville. We started to go the east coast swing every Friday. We always have fun. I am so glad dancing is back to my life again.

Once in awhile, there are itches of seeing guys you have had crushes on. But if it is not fate to be together, then it is not fate to be together. I believe it is good to experience several relationships before you get married. I believe it is good to try to live together before you get married. You wont know who fits you and can make you happy most just by one chance and no experience in living together. What if the guy is a jerk, what if he is the most lazy guy and most irresponsible guy at home? What if you have no pleasure at all in bed together? But then once in awhile you are desperate of being together with one of your past bf just because your current spouse does not do certain things that one or more of your ex bf used to do with you. Then you just have to get over that yearning.

Valentine was coming, which means one person who gave me heartache's bday was near. Gosh. I wish I could get over that guy. It has been years... how long more would it be...

Blog Đã Viết
    1

Default Nhảy nhảy nhảy

Đã 6-7 tháng gì đó mình không vào trang web này. Dạo này không swing dance nữa, mình quay trở về với các điệu nhãy mĩ latin. Lớp nhảy của mình bình thường nam nữ equal, không thì nam nhiều hơn nữ. Mình thích văn hóa của Mĩ Latin cực, nhảy như là một văn hóa giao tiếp đời thường và các bạn nam Mĩ Latin đa phần đều biết nhảy...

Thật ra thì người châu phi, nam nữ châu Phi cũng nhảy cực đẹp.

Vì những người này lớn lên với âm nhạc, trình độ bắt nhịp, theo nhịp nhạc của họ cực tốt... Mình thật sự thật sự ước các bạn Mĩ trắng, cụng như các bạn nam Việt cũng thích nhảy. Có 1 bạn nam Peru nói với mình thế này, khi nhảy, nhiệm vụ của người nam làm cho người nữ sexy, là tôn vinh vẻ đẹp và sự gợi cảm của người nữ, thế nên khi xem cặp đôi nhảy, ai cũng tự nhiên sẽ bị thu hút bởi người nữ nhiều hơn.

Nhảy khiêu vũ khác với nhảy giao tiếp. Nhảy khiêu vũ cầu kì vả kiểu cách, nhảy giao tiếp đơn giản hơn và vui hơn. Nhất là con trai, họ chỉ cần nắm bắt nhịp nhạc, biết bước đi cơ bản và cách quay bạn nữ là được... Các ông nhảy khiêu vũ nhìn cứ gay gay thế nào ấy...

Đang học bachata và cuban salsa. Mấy hôm trước có 1 wedding video Zouk đẹp kinh đựoc post, và hiện tại mình rất muốn học Zouk.

Thêm cái bachata video nữa, đang thích bài hát này, lời bài hát thật đẹp:

Tell me what you hide behind your look
    Tell me what you miss in this moment,
    I'll be with you to protect you,
    I want to be the angel who looks after your soul.

Don't let anything wipe off your smile,
    You are the girl I've always dreamed of
    I would do anything to see your happy,
    Eventually I live in love with you.

You have the fragrance of the flowers in the garden,
    Every morning the sun shines thanks to you,
    There's so much tenderness inside your heart,
    But it's your innocence that captured me.

And every day my love grows,
    And it's because of you that sadness left forever,
    I thank fate which put your on my way
    Girl of my heart.

You are as fresh as the water of the rivers,
    Now thanks to your smile my life makes sense,
    My love, I want to tell you that since you're here
    You woke up my hope, girl of my heart.

Blog Đã Viết
    1

Hình như trong gia đình lớn nào cũng có 1 con sâu cứ suốt ngày vụng trộn đục khoét phá phách các thành viên khác của gia đình. Để mà nhận biết được con sâu ấy, nhiều khi phải sống hơn nửa đời, nhiều khi phải đến lúc các anh chị em đều lập gia đình và sinh con đẻ cái rồi...

Cái việc ấy làm mình nghĩ đến phim Trung Quốc, nhất là mấy cái phim về việc lên ngôi của Ung Chính... ví dụ điển hình, tưởng là "tiểu thuyết" nhưng lại rất đời thường, rất thực tế. Anh chị em với nhau gì chứ vì tiền, vì danh mà ngấm ngầm đấu đá nhau, lợi dụng nhau... nhất là khi có vợ/ chồng, con cái và bị cuộc sống của vợ/ chồng, con cái chi phối.

Thôi thì cứ thu nhỏ gia đình mình lại. Những người xa xa thì giữ mối quan hệ giao tiếp chứ không gần gũi quá làm gì để mà thêm ưu phiền cho bản thân. Cứ sống như Tây, thế mà thấy tâm tình thư thái thoải mái. Sống như Ta nhiều quá chỉ khỗ bản thân về lâu dài.
    thay đổi nội dung bởi: pe_jess, 04-02-2017 lúc 11:16 AM

Blog Đã Viết
    1

Mình yêu nhạc. Nghe nhạc Zouk va Kizomba đều thật thích và đều muốn học nhảy. Có điều Kizomba dùng cánh chân và phần bụng điều khiển nhiều, thành ra đụng chạm thân thể nhiều. Con Zouk thì quay mòng mòng nhiều quá... những người yếu tiền đình như mình, quay 2-3 vòng là ngã lăn quay rồi.

Vậy nên thôi thì cứ giữ bản thân với bachata... bachata có cọ sát... nhưng điệu nhãy trữ tình nào mà không cọ sát.

Blog Đã Viết
    1

Default Tháng hai là tháng của nhớ nhung

Đây là tuổi thơ của mình: Mình luôn là cô bé to con tròn trĩnh trong lớp. Mình lại rất dễ có tình cảm với các bạn nam "cá tính". Mà một khi đã có cảm nắng người ta thì mình cứ thích người ta hoài. Rồi một ngày mình quyết định rằng mình muốn đc xem là 1 đứa con gái bình thường.

Sống với cái fantasy rằng các bạn nam tây to hơn các bạn nam á, cơ hội được tận hưởng tình yêu "áo trắng" sẻ đến với mình, mình đòi bố mẹ cho đi học lớp 12 ở nước ngoài.

Mình thích lắm cái cảm giác đi đâu cũng được mặc size S. Mình thích lắm vì mình đứng bằng với các hot girls người tây.

Rồi mình nhận ra là rào cản văn hóa sẽ làm cho mình chẳng có bạn trai tây cấp ba được... Nếu như họ nói chuyện với mình mà mình không đáp trả được hay không đùa với họ được thì họ sẽ không muốn "get to know" mình nữa.

---------------------------------------------------------------
    Phải lớn một chút mới gặp chồng. Mình mệt mỏi việc gặp khó khăn mãi với chuyện tình cảm chẳng vào đâu. Mình lấy chồng.

---------------------------------------------------------------

Coference, lại trong hội với các bạn, các anh chị người Việt. Ai cũng là Ph.D student cả. Lại cảm nắng hết anh này đến anh khác... nhưng khi nhình vào những tấm hình nhóm mà mình là người to nhất trong các bạn nữ... to bằng các bạn nam... Mình tự nhủ, chồng vẫn là nhất.

Trang 2/5 đầuđầu 12345 cuốicuối