Có lẽ a ko bao giờ biết được những rung động e đã dành cho a, những rung động đáng lẽ ko nên có khi mà ấn tượng ban đầu của e về a cực kỳ ko tốt. Có lẽ e đã thích a dù ko biết a thích e hay ko, và điều này đáng lẽ cũng ko nên khi mà e đã có người yêu được 3 năm. Khi nghĩ mình thích a e thấy e thật ngốc nghếch nhưng chính e lại ko thể kiềm chế được thứ cảm tình này.
Chuyển trọ 1 tuần rồi mà e chỉ biết nhốt mình trong phòng. E hướng nội, nhát gan, lại ngại làm quen nên suốt 1 tuần chuyển qa đây e chưa nói chuyện với ai cả. Chuyển trọ đúng dịp hè, mọi người phòng e về quê hết, mỗi e nhà xa nên đành ở lại. ko ai nc, lại ko có mạng để online khiến e cảm thấy buồn chán và lạc lỏng. Biết phòng a có wifi nên e định qua xin xài chung nhưng rồi cứ đến của phòng a e lại ngại rồi chạy về. Mới về đến cửa phòng thì a từ phòng đối diện phòng e đi ra, thấy e a kêu qua nói chuyện cho vui chứ ở trong phòng hoài buồn. Ma xui quỷ khiến thế nào e lại qua nc thật chứ. A hơn e 2 tuổi, lại là người hướng ngoại, biết nói chuyện, mỗi lần nc với a cảm giác thật vui ( đó là cảm giác sau này chứ hôm đầu tiên thì thấy bình thường ==!). Ngày hôm sau buổi trưa a nhắn tin cho e trong khi e lại là người cực kì lười nt, nt đôi ba câu xong mượn cớ đi ngủ để ko nt nữa mà a cứ nhì nhèo khiến e cảm thấy bực và ấn tượng của e về a hướng về phía cực xấu. Còn nữa có hôm e lên gác mà quên khóa cửa phòng bên dưới, tự dưng thấy a lên làm e hết cả hồn, bộ a ko biết gác là nơi riêng tư của con gái hả, chưa cho phép mà tự động lên làm cho ấn tượng của e về a rớt thảm luôn.
Nhưng dù ấn tượng đó xấu đến đâu cũng bị xóa nhòa, những lần sau nc vs a rất vui vẻ làm e quên đi sự buồn chán vì ở 1 mình. A giúp e làm quen với mọi người, qa nói chuyện với e để e đỡ buồn. Nghỉ lần đầu đi dạo với a thật vui. Đừng trên cao nhìn đướng phố xe qua lại, lại có người ở bên chọc cười nữa. Được nghe a kể chuyện về a, về mọi thứ, về những kinh nghiệm sống mà e chưa từng trải qua khiến e khâm phục a. Sự quan tâm của a, sự vui tính của a cũng như những cái véo tai khi a đố e mà e trả lời sai khiến e cảm thấy vui vẻ. Mỗi đêm về nghĩ lại khiến tim e đập mạnh hơn. Kèm vào đó là nỗi sợ hãi, e sợ tình cảm của e dành cho a sẽ lớn dần lên vượt qua tình cảm e dành cho nyêu e.
Cuối mỗi tuần nyêu e lại về phòng trọ chơi với e. a ấy đọc những tin nhắn a gửi rồi ghen linh tinh, chúng e cãi nhau lớn khiến e chán nản và cảm thấy nyêu mình ko quan tâm mình. E cứ nghĩ nyêu mình thật vô tâm, biết e ở 1 mình rất buồn có người nt, nc cho vui a ấy còn nổi ghen lên nữa. Dường như điều đó khiến e thấy a tốt vs e, quan tâm đến e hơn. E thật ngốc phải ko? E và nyêu ko trải qua hẹn hò, ko có những giây phút ngại ngùng khi nc vs nhau lúc mới làm quen. Chúng e quen nhau qua mạng được 1 năm rồi mới gặp nhau. Thời gian đó đủ để 2 người hiểu nhau mà bỏ qua những giấy phút đó. Thế nên khi đi vs a e thấy giống như đang bắt đầu hẹn hò nhau ý. Nghĩ đến đó chính e cũng giật mình và rồi e sợ, e trốn trong phòng nhiều hơn, ko dám ra nc với a nhưng rồi thấy a tỏ ra bình thường e lại buồn. Nghĩ đến a ko thích e trong lòng e lại nặng trĩu, ngốc quá đúng ko a. E cố ép mình quên đi nhưng rung động nhất thời này, đó là những tình cảm không nên tồn tại. E giấu mình trong phòng, lén nhìn qa khung của sổ mỗi lần a ngồi ở phòng đối diện nói chuyện với mấy a phòng đó. E ko biết nên làm như thế nào để bỏ đi những tình cảm này. Càng trốn tránh a thì những kỉ niệm về a lại hiện lên khiến e bối rối. E cố điều chỉnh mình thật bình tĩnh mỗi khi đối diện với a. Có khi e thật ngốc, 1 mình đi dạo tới nơi mình hay tới, nhìn ngắm đường phố 1 mình nhớ lại những hôm có a ở bên nói chuyện cười đùa rồi tim khẽ nhói.
A à! Tình cảm của e dành cho a chỉ đến đây thôi nhé, e chỉ có thể đem những rung động này giấu thật sâu trong tim. Chỉ là e muốn viết lên đây để được 1 lần nói ra, để ko phải kìm nén những tình cảm này quá sâu, để được giải tỏa tất cả dù chỉ 1 lần. E sẽ xem a như 1 ng a, và e sẽ lại dành tình yêu cho mỗi người yêu của mình thôi nhé. Dù đâu đó trong tim e vẫn có một góc của a, thế thôi nhé a. E sẽ giấu thật chặt tình cảm này của mình và hi vọng a tìm được 1 người con gái thật tốt. Hạnh phúc nhé a.