Trang 1/26 123456711 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 203

Ðề tài: Ngày xửa ngày xưa....

Học sinh trung học Đại hiệp mỏ nhọn's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ở nơi đâu đó

Default Ngày xửa ngày xưa....

Đọc nhật ký người bạn cũ mà cười như điên… thì ra cũng có người viết cái kiểu giống y chang mình … ờ mà người ta là mấy năm trước rồi… vậy là mình đi copy văn phong người ta… thấy chuyện người ta mà mình mắc cười chuyện mình chỉ là cười không nổi ….

Mình đã 2 tuần chứ nhỉ .. không nói chuyện với nó mặc nó gửi tin nhắn … bà mẹ nó chứ … nói thiệt chứ mình thù nó kinh khủng … đến độ mình bị ám ảnh bởi cái tên của nó, phải tắc wifi trong máy đi coi như giả bộ không nhận, không biết … mình là đang trốn tránh sự thật, mình biết aaa… nhưng mà chừng nào mình đây lấy đủ tự tin rồi thì đem ra giải quyết một lượt cho đỡ phiền …

Người ta buồn phiền vì cãi nhau còn mình thì mình chả biết mình đang buồn phiền vì cái gì … không phải một tiếng chia tay liền sau đó không gặp mặt sao? Nhưng vấn đề là có hai người bạn mình làm bạn chung với nó … cô đây thề với trời, lần sau không để người bạn nào của cô biết người yêu cô đâu nhé. Sau khi cưới mới cho biết … đỡ phiền …

Càng nghĩ đến thằng đó là mình muốn mửa … không đẹp trai nhà già học giỏi thì thôi đi, thế cũng phải siêng năng gallant chớ … còn đằng này cái mẹ gì nó cũng chả có vậy mà còn đi tán gái … MÌnh nói mình bệnh suốt máy ngày liền không them nhắn tin với nó, ờ thì giả bộ thôi, nhưng mà sau khi nó biết thế mà nó đếch them hỏi tao có thể lại thâm mày hay không…

Người yêu kiểu gì đây? Nó sợ mình truyền nhiễm cho nó ấy chứ, hôm trước cũng vậy, hôm trước mình cũng giả bộ bị đau họng ko thể nói chuyện, nó cứ ôm ý nghĩ sợ bị truyền nhiễm cho nên cũng đâu có hôn mình như thường lệ… mình đây thật ngu, không giả bệnh sớm hơn để mày khỏi đụng vào. Nhờ vậy mình đây cũng khỏi áy náy khi chia tay nó … dù sao nó cũng chỉ là cần gái mà thôi đâu phải là cần yêu, hẹn hò với mình cũng chỉ là thuận tiện tại vì nó ko có dịp quen ai mà thôi…

Mà cái loại như nó gái mỹ nó them mới là lạ, gái châu á gặp nó không ói mới là lạ. mình đây ôm ý nghĩ ko giàu ko đẹp trai ko học giỏi thì ít ra chắc được cái hoảng gallant mới chịu miễn cưỡng gật đầu… Thì ra mình ôm mọng viễn vong ….

ờ, mình biết nói xấu người ta là không nên nhưng mà mình ứ chịu nổi thằng này .. thằng này là mình ám ảnh nó từ trong xương ra rồi … mình đã từng nói những điểu không tốt về những người mình quý mên trong nhật ký( đôi khi mình nghĩ đó là nói xấu) bây giờ đọc lại chả biết giấu mặt vào đâu khi mà nói chuyện với người đó … mình nghĩ đến phút bồng bột cũa mình mà mất đi người bạn … rồi lại từ kiêu căng ngạo mạn mà chê trác người ta … nhưng đối với thằng này mình dám thề sau này chả bao giờ hối hận khi mà viết những dòng này ..

ầy, mới lập cái topic mà mèo nhèo thế không biết
    "Một kiếp phù sinh một kịch trường
    Đồng sàng dị mộng kịch thê lương
    Say sưa mộng cảnh ai người tỉnh
    Tỉnh giấc nồng say mộng kịch tàn."

Miss You Baby Kienfa's Avatar
    Blog Đã Viết
    95

Thế mà lại biết yêu rồi à ,
    Đừng bực mình nhiều, biết đâu có lúc nó quay lại tĩnh tò lần nữa sao

Có trải qua mới biết lòng người thế nào. Kinh nghiệm để lần sau sẽ không vấp vào.

Nơi Cư Ngụ
    ở nơi đâu đó

@Kienfa: cho cháu xin chú Phá ơi, nó mà quay lại liếc mắt tới cháu thôi cháu đã cởi dẹp, xách lên chạy cho lẹ chứ ko đợi nó mở miệng đâu.

kinh nghiệm này thật phong phú, khiến cháu học hỏi nhiều điều nhất là học cách chia tay người ta. Cháu biết nói ra điều này thật vô sỉ nhưng mà đây là kỹ năng sống khi bước vào tuổi cập kê

Đọc đến cái đoạn tình cảm anh em kết nghĩa này nọ thật mắc cười … mình ấy hả ghét nhất là cái vụ kết nghĩa này nọ, cũng chỉ là ngoài miệng mà thôi nghe nó giả dối kinh khủng …. Con người mình tuy ko thật, cái miệng bao hoa nhưng cũng có lúc cộc cằn thô tính. Mình lúc trước thật long thì thấy con người anh ấy cũng ko tệ, nhiều lúc nghe nói chuyện cảm giác giống như là anh trong nhà chỉ bảo đứa em, trong long mình hiểu rõ cảm thấy ấm áp là được, còn chuyện kết nghĩa à … thôi dẹp.

ờ mà lại còn nghe ảnh kể về ông bà ngoại của anh mà phát them … nhà ngoại mình ấy chả được ai ra hồn, người này lợi dụng ngừi nghe mà phát nản. Bà ngoại thôi thì chẳng nói, hết lời rồi …

mình chỉ được ra ngoài bắc thăm ông bà nội chơi 2 lần thôi nhưng mà cũng ấm áp nhiều lắm. Lúc còn nhỏ thì ông nội bắt con cua đồng cho mình chơi, rồi cho đi ra ngoài ruộng lúc về còn cưỡm luôn đồ chơi của đứa em mình(nói đứa em vậy thôi thứ lớn hơn mình 4t) ờ mình chỉ tới nhiều đó thôi, còn sau này lần thứ hai về cũng ko gì nhiều, lúc đó chơi chán thấy mồ luôn… chỉ nhớ vào bếp nướng khoải ăn thôi. Gia đình thì nghèo lắm, ngay cả nha2 vệ sinh còn chả có, toàn tắm ngoài trời, đi vệ sinh thì ôi thôi rồi … năm nay mà về chỉ sợ lại chán them nhưng mà ko sao, mình có ipod vậy là đủ ko sợ chán ch3i là sợ đi đường xa … nhưng còn đỡ hơn ở nhà ngoại mình. chỉ toàn lắm chuyện phiền phức …

lại nói về chuyện tình yêu, ờ dù là mình nản tình yêu nhưng vẫn khoái nói về nó mình cứ nghĩ mình là người hay đeo đám dai dẳng kìa, nhưng thực ra chuyện này chỉ là còn thời thơ ấu, cái thời chả có internet, chả đụng vào máy tính, chả quen biết nhiều người, cũng chả có truyện mà đọc. Giờ có đủ rồi mới cảm thấy mình là một người thích tự do ko thích bị trói buộc, chứ đừng nói là lẽo đẽo theo sau người khác. Nếu là có thì chắc là có hứng thú một thời gian, sau tự động biến mất. Cái đó nói cho vô sỉ một chút chính là thích thì theo người, còn ko thích thì đá qua một bên.

Nhưng mình là người tuyệt đối trung thành. Mình ghét nhất là cái loại có người yêu rồi mà còn lăng nhăng bậy bạ. Mình coi truyện hay thích coi cái loại thế thân, bạn thụ sau khi biết mình là thế thân cho người khác, lập tức đá thằng công ra khỏi cửa. thằng công sau khi biết mình yêu người ta liền đổ máu nước mắt mồ hôi ra mà theo đuổi lại. Gặp người yêu cũ cũng chẳng them đoái hoài, cắt đứt liên lạc con mẹ nó càng hay. Nếu gặp cái loại phân vân lăng nhăng ko thể phân rõ tình cảm á… cô đây chửi thúi tổ tông nhà mày, chửi đến mày chết cũng ko thể đầu thai.

Nói đến thì dạo này viết nhật ký hay thích xưng cô… hết cách thôi, trong nhà bị chèn ép quá đành tìm kiếm chút an ủi trong nhật ký của mình, chứ ra ngoài mà xưng hô như thế thể nào cũng bị người ta đánh bờm đầu

Coi nhật ký anh bạn của mình. Ờ là bạn như lớn tuổi hơn thì gọi là anh bạn. Càng coi càng thấy thích, đừng có hiểu lầm, mình đây là tán thưởng cá tính của anh ấy. Cá tính như vậy mới gọi là đàn ông. Nhưng một điều mình ko hiểu đó chính là chẳng lẽ đàn ông nào cũng sợ kết hôn, luôn bày cách tính kế người mình yêu cho nàng quên đi chuyện hôn nhân? Chắc hẳn đâu đó cũng phải có vài ông van nài người yêu về làm vợ cho mình và cô nàng đó từ chối hết lần này đến lần khác ?

Nhưng mà mình biết mình sẽ ko đề cập đến chuyện kết hôn, con người mình tâm hôn long bông lại ko muốn chịu trách nhiệm với cuộc sống đời tư của mình cho nên kết hôn chính là cái gong cùm nặng nề, là mồ chôn của tình yêu….. hahaha… chả biết mình nói gì. Nhưng tóm lại mình đang có ý nghĩ ở vậy đến hết đời …dù là bàn chuyện hôn nhân thì cũng phải là người ta quỳ dưới chân mình mà cầu hôn. ờ mà đi long vòng lẩn quẩn cũng giống như chưa nói cái gì hết .. Được rồi, mình đây thừa nhận mình cũng ko biết mình đang nói gì

Blog Đã Viết
    95

@Kienfa: cho cháu xin chú Phá ơi, nó mà quay lại liếc mắt tới cháu thôi cháu đã cởi dẹp, xách lên chạy cho lẹ chứ ko đợi nó mở miệng đâu.

kinh nghiệm này thật phong phú, khiến cháu học hỏi nhiều điều nhất là học cách chia tay người ta. Cháu biết nói ra điều này thật vô sỉ nhưng mà đây là kỹ năng sống khi bước vào tuổi cập kê
    Cháu chạy tới hay chạy lui, phải nói rõ kẻo chú nghĩ nó mở miệng là cháu chạy lại nó à

Nơi Cư Ngụ
    ở nơi đâu đó

may mắn có chú đây nhắc nhở nếu ko có người lỡ đọc rồi hiểu lầm, cháu thiệt xấu hổ. Cháu đọc lại còn tưởng tượng ra nhầm bản thân đang xách dép hớn hở chạy lại nó nữa mà...

Mà cho cháu hỏi bây giờ hết tiền đô ko trong tài khoản rồi thì lấy gì đổi nick đây chú? clone của cháu là Xeko Đại hiệp mỏ nhọn, Chú có thể đổi tên nick này cho cháu thành Đại hiệp mỏ nhọn được ko vậy chú?

Blog Đã Viết
    95

Mai mốt có thể nâng cấp cái nhà băng chắc sẽ có tiền lại , bây giờ tạm thời chú đổi cho miễn phí

Nơi Cư Ngụ
    ở nơi đâu đó

Đấy khi nãy mới nói ko biết có ai là người yêu như thằng người yêu mình ko thì sau lại đọc được một bài post của người ta bảo lo cho người yêu bị sốt. Người viết bài ấy hẳn hòi là cái anh miệng mồm nói bậy (với bạn thân còn ngoài ra mình chưa nói chuyện cho nên tạm gọi vậy) suốt thế mà cũng chạy sốt vó suyễn cả hơi trong lúc 10h tối đến thăm người yêu mình. Còn mình, Mẹ, người yêu nó chỉ mới đau họng ko nói được câu nào mà nó đã tránh mình như bị bệnh phong, con mẹ nó, đi lấy nó mai mốt có bị què ốm đau bệnh tật gì chắc nó bỏ mình cho nhà nước lo. Nếu đổi ngược là mình, mình nếu yêu nó cũng bất chấp có lây bệnh hay ko đã chăm sóc rồi. cho dù sau này lấy nhau có bị ốm đau bệnh tật thì mình cũng sẽ ko rời ko bỏ.

Cái lúc bệnh tật thì ko nói đi, nhưng cả lúc bình thường nó cũng bắt mình hầu, lại còn chả them để ý gì tới mình. Qua đường thì ko che cho mình, gặp gia đình mình cũng chớ hề vẫy tay, nếu có hiếm thì vẫy tay cũng chỉ nghênh cái mặt mắt hờ mà vẫy tay giống y chang bà hoàng. Còn trước lúc hẹn hò muốn cua mình cũng chả them đợi mình lên xe rồi chào tạm biệt dad hay chị mình tới đón, ra là mỗi đứa tự mình đi một nẻo. Có người yêu nào như nó ko ? lại nhà người ta thì ngồi giang chân ẻo ẹo như ko có xương, ăn uống thì cứ cắm cái mặt vào đĩa thức ăn, ăn uống thì ăn cả nắm nắm như là sợ người ta giật vậy. Đi ăn chung với ban bè thì một mình mình ăn hết đồ chả them để ý tới ai. Lại còn tự ý ăn đồ của người khác mà ko xin phép trong chỗ làm chỉ vì tiết kiệm mấy đồng bạc cho bữa trưa. Tệ hơn nữa là mong mẹ của bạn mình gặp chuyện ko may vì ghét bả.

Mình ghét nó kinh khủng. Người ta nói ghét ai ghét cả tông ti họ hàng, mình đây đặc biệt hiểu chuyện, chỉ ghét mình nó nhưng có điều nói thiệt là mình ko hiểu nhà nó như thế nào mà lại có thể dạy ra một cái đứa như vậy. Đây là việc cỡ nào khó khan…

Cho nên đừng nên trách tôi vô tình người yêu ơi, chúng ta vốn ko hợp nhau.

Aiz… còn chị mình nữa, bày đặt lên mặt dạy đời, đã biết những điều mình kể là những thứ ko thể chắp nhận được vậy mà còn nói từ từ, dạy lại nó. Mẹ, mình có phải mẹ nó đâu mà dạy, hơn nữ mình cũng chả yêu thích nó làm gì phải có nghĩa vụ chiều chuộng uốn nắn nó. Mình chưa chửi thẳng mặt là may.
    thay đổi nội dung bởi: Đại hiệp mỏ nhọn, 06-08-2014 lúc 08:04 PM

Nơi Cư Ngụ
    ở nơi đâu đó

Hom qua đang ngủ nhưng mà ngủ trễ cho nên trằn trọc hoài. Muốn viết nhật ký nhưng mà chả viết được cho nên ngồi trùm mềm coi truyện.

BAn than dung la gì ấy nhỉ.... Gọi là mạnh miệng nhát gan... Đã nói mấy ngày nay sẽ giẩi quyết thằng này nhưng mà thiệt là cứ kéo dài hoài ((((((.

Muốn tạo thêm cái nk nữa ko biết làm chi nhưng mà thiệt muốn làm như vậy. Nhưng mà cái nick này là cái mình ưng nhất ko biết còn nghĩ ra nick nào vừa vui vừa độc đáo như vậy. Haha.... Cứ từ từ

Trang 1/26 123456711 ... cuốicuối