Trang 6/26 đầuđầu 12345678910111216 ... cuốicuối
kết quả từ 41 tới 48 trên 203

Ðề tài: Ngày xửa ngày xưa....

Học sinh trung học Đại hiệp mỏ nhọn's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ở nơi đâu đó

Cháu đi xe bus với tàu lửa thấy mệt, máy bay cũng chả sung sướng gì cho cam. Về ngoai bac ba cháu lại bỏ cháu đi nhậu. Lỡ cháu bị lừa bán thì ba cháu biết lấy cái gì đền cho mẹ cháu Thôi, đi như vậy chính là tự ép buộc mình chịu khổ. Ở nhà chơi với mấy đứa em cũng dc. Chủ yếu là cháu về ăn hàng và chơi với mấy đứa em, chỉ chán mỗi cái đi loanh quanh một mình cũng ko dc đi
    thay đổi nội dung bởi: Đại hiệp mỏ nhọn, 27-08-2014 lúc 09:45 PM

Nơi Cư Ngụ
    ở nơi đâu đó

aizzz... lên đây kể chút... kể cũng chán thiệt... về ko biết được bao lâu mà đã tiêu xài hết hai ba ngàn rồi...

học lớp bartender ko biết có học được nhiều hay ko ... có nhiều chuyện nói nhưng lại chẳng biết nói sao
    "Một kiếp phù sinh một kịch trường
    Đồng sàng dị mộng kịch thê lương
    Say sưa mộng cảnh ai người tỉnh
    Tỉnh giấc nồng say mộng kịch tàn."

Miss You Baby Kienfa's Avatar
    Blog Đã Viết
    95

Mới về xài chi mau dữ vậy, ý là cháu ngồi nhà không đi đâu

Nơi Cư Ngụ
    ở nơi đâu đó

Chú Phá: Xài đủ thứ chuyện hết nhưng ko phải cho mình, nói chung ai về vn có gia đình là hiểu mà

tự do tự do... người ơi tự do của tui đâu?

về kể cũng lạ, ăn nhiều đến thế mà suốt ngày nghe rồn rột cái bụng... mới ăn 3 tiếng trước ăn no đến muốn nổi da gà ói ra, uống một lon coca vậy là đói tiếp ... mà kể cả ăn no ngồi một chút là thấy bao tử thắt lại, thắt lại cái kiểu là d8ang đói bụng ấy...

lại còn tim nữa, cũng ko hẳn là tim chỉ cảm giác nó tụ ở lồng ngực, lâu lâu nó thắt lại một cái... cái vụ này chưa bao giờ bị...

chuyện tiền bạc tiền nông sao à phát chán… học làm tạo hình chocolate 2 triệu hai buổi, một buổi 3 tiếng???họa có điên mình mới học, học mắc bỏ xừ lại cũng chỉ là học chơi chơi thôi… mà mấy người trong gia đình mình cứ ép mình, nhất là ngoại thì nói “học cho biết, chứ có bao nhiêu đâu” rồi lại kêu mẹ ép mình đi học. xin lỗi chứ mà mình ko muốn học thì cho dù có đóng tiền mình cũng ko đi. Lại còn tiền mua đồ nữa chứ, cứ đưa qua đưa lại thật bực mình, cũng đâu phải quan tâm gì cho cam, cốt chỉ muốn nhà mình nợ họ mà thôi…

Cảm thấy mất mác… mất mác hai năm trước về ko ôm hôn bá linh nhiều một chút, lại suốt ngày cứ dính với nhỏ kiwi. Nhỏ kiwi giờ lớn lên thật là hỗn quá, suốt ngày cứ há miệng la nhức đầu óc dễ sợ, lại còn quăng đồ…
    thay đổi nội dung bởi: Đại hiệp mỏ nhọn, 01-10-2014 lúc 01:38 PM

Blog Đã Viết
    95

Trích Nguyên văn bởi Đại hiệp mỏ nhọn View Post
    Chú Phá: Xài đủ thứ chuyện hết nhưng ko phải cho mình, nói chung ai về vn có gia đình là hiểu mà

tự do tự do... người ơi tự do của tui đâu?

về kể cũng lạ, ăn nhiều đến thế mà suốt ngày nghe rồn rột cái bụng... mới ăn 3 tiếng trước ăn no đến muốn nổi da gà ói ra, uống một lon coca vậy là đói tiếp ... mà kể cả ăn no ngồi một chút là thấy bao tử thắt lại, thắt lại cái kiểu là d8ang đói bụng ấy...

lại còn tim nữa, cũng ko hẳn là tim chỉ cảm giác nó tụ ở lồng ngực, lâu lâu nó thắt lại một cái... cái vụ này chưa bao giờ bị...

chuyện tiền bạc tiền nông sao à phát chán… học làm tạo hình chocolate 2 triệu hai buổi, một buổi 3 tiếng???họa có điên mình mới học, học mắc bỏ xừ lại cũng chỉ là học chơi chơi thôi… mà mấy người trong gia đình mình cứ ép mình, nhất là ngoại thì nói “học cho biết, chứ có bao nhiêu đâu” rồi lại kêu mẹ ép mình đi học. xin lỗi chứ mà mình ko muốn học thì cho dù có đóng tiền mình cũng ko đi. Lại còn tiền mua đồ nữa chứ, cứ đưa qua đưa lại thật bực mình, cũng đâu phải quan tâm gì cho cam, cốt chỉ muốn nhà mình nợ họ mà thôi…

Cảm thấy mất mác… mất mác hai năm trước về ko ôm hôn bá linh nhiều một chút, lại suốt ngày cứ dính với nhỏ kiwi. Nhỏ kiwi giờ lớn lên thật là hỗn quá, suốt ngày cứ há miệng la nhức đầu óc dễ sợ, lại còn quăng đồ…
    Đúng à, có gia đình về bao nhiêu cũng không đủ về VN mà cứ ngồi nhà không đi đâu buồn hơn bên này. Ráng đến vào đại học nữa rồi sẽ OK thôi, bây giờ ba mẹ lo nhiều nên khổ chút

Nơi Cư Ngụ
    ở nơi đâu đó

Chú phá: hèn chi người ta mỗi khi về vn là phát ngán. Lần đầu tiên cháu về một mình thôi ko thèm về nữa. Mai mốt về với chị. Mà thật ra cháu bên mỹ cũng ko đi chơi nhiều có khi đi chơi năm bảy lần một năm thôi chú ơi. Về đây cháu đi chơi với gia đình dc hai lần. Đi karaoke với đi bơi.
    Cháu ra trường đi học community college hai năm rồi chú ơi.
    ----------------------

Cảm giác buồn cực kỳ vô hạn.
    Suy nghĩ đi suy nghĩ lại. Viết đi viết lại cũng chỉ dc một dòng buồn vô hạn. Đột nhiên muốn trở về ngay lập tức.

Blog Đã Viết
    95

Trích Nguyên văn bởi Đại hiệp mỏ nhọn View Post
    Chú phá: hèn chi người ta mỗi khi về vn là phát ngán. Lần đầu tiên cháu về một mình thôi ko thèm về nữa. Mai mốt về với chị. Mà thật ra cháu bên mỹ cũng ko đi chơi nhiều có khi đi chơi năm bảy lần một năm thôi chú ơi. Về đây cháu đi chơi với gia đình dc hai lần. Đi karaoke với đi bơi.
    Cháu ra trường đi học community college hai năm rồi chú ơi.
    ----------------------

Cảm giác buồn cực kỳ vô hạn.
    Suy nghĩ đi suy nghĩ lại. Viết đi viết lại cũng chỉ dc một dòng buồn vô hạn. Đột nhiên muốn trở về ngay lập tức.

Lần khác đi Hawaii hay đi Châu âu đi mà ba mẹ cưng quá cũng khổ, College 2 năm mà còn như vậy chắc khi nào lống chầy mới hết bị hỏi thăm

Nơi Cư Ngụ
    ở nơi đâu đó

thôi, cháu sợ đi lạc lắm với lại cháu cũng ko thích đi ra đường nhiều, chỉ muốn về chủ yếu thăm ba đứa em nhỏ thôi. nói là chán thế thôi nhưng mà nếu mai mốt có cơ hội chắc cháu cũng sẽ lại về
    khi gần sắp về rồi thì lại muốn ở thêm 1 tháng nữa... kiwi thì đột nhiên hai tuần này thân thiết với mình lạ thường, cái gì cũng chị ni chị ni... làm như vậy làm sao mà mình về nước cho đặng... mình đoán chắc lúc mình lên máy bay mình sẽ khóc đến mù con mắt luôn... nhưng lúc đó là thứ hai rồi... hai đứa nhỏ kia lại ko thể đi đưa mình được...

mình cũng buồn...

Trang 6/26 đầuđầu 12345678910111216 ... cuốicuối