Gửi 3 người con trai
@Gửi đằng ấy.........
Đằng ấy à, đằng ấy có biết đằng ấy là người con trai thứ hai ngoài ny cũ mà đằng này đặt hết niềm tin vào không? Quen đằng ấy mới được 3 tháng thôi nhưng cảm xúc của đằng này cho đằng ấy không ít đâu. Vui có, buồn có, giận hờn có, tức giận có, yêu thương có, hj, nói chung là đủ cả đấy. Tình cảm của đằng ấy dành cho đằng này, đằng này biết chứ. Nhớ khi vẫn còn chơi vk ck giả vờ ý nhỉ, thỉnh thoảng đằng ấy lại gửi tin nhắn "ck nhớ vk". Hay như lúc chiều nay, đang ngắm cơn mưa rào đầu hạ thì đằng ấy lại nhắn tin. hj, đằng này lại trêu đằng ấy là "nhớ ngta quá sao mà nhắn tin". Ừ thì đằng này thích đằng ấy thật đấy nhưng yêu thì thật sự đằng này chưa xác định rõ. Có vài lần đằng này tưởng như yêu đằng ấy mất rồi nhưng tại sao sau đó đằng ấy lại làm đằng này thất vọng và buồn thế. Những lúc cần đằng ấy thì lại chẳng thấy đằng ấy đâu. Cũng đã nhiều lần, đằng này làm đằng ấy bực mình, nhưng chỉ qua 1 đêm là đằng ấy lại bỏ qua cho đằng này ngay.. Tối nay đằng ấy lại bảo đằng này làm ny nhé, đằng này đã do dự mãi đằng ấy ạ. Và đằng này đã đồng ý. Đằng này làm vậy có sai không? Khi trước đằng ấy hay trêu đằng này là ai yêu đằng này sẽ khổ phải biết, mặc dù là câu nói đùa nhưng sao giờ đằng này lại sợ là thật đến thế. Đằng này biết đằng ấy sẽ không bao giờ đọc được những lời này đâu, nhưng đằng này vẫn viết, viết để vơi đi nỗi lòng mình. Đằng ấy à, đằng này không biết ngày mai tình cảm 2đứa mình sẽ ra sao, liệu đằng này có mang lại hạnh phúc cho đằng ấy được hay không. Đằng này không biết nói gì hơn ngoài xin lỗi đằng ấy. Đằng ấy à, xin lỗi nhé, đằng này sẽ trân trọng tình cảm của đằng ấy mà!!

@Gửi anh, ny cũ của em................
Anh à, tối nay em đã đồng ý làm ny của người ta nhưng không hiểu sao trong lòng em lại nghĩ về anh nữa. Những đứa bạn em thường bảo em đã chia tay thì quên luôn đi chứ dây dưa làm gì cho mệt. Em cũng không biết tại sao những lúc em có chuyện, dù vui dù buồn nhưng có lẽ buồn nhiều hơn, em đều tìm anh đầu tiên.Em không biết tại sao em lại vậy nữa..
Chia tay nhưng không đồng nghĩa với kết thúc mọi mối quan hệ. Em và anh chia tay nhưng vẫn như anh em vậy. Lại như tối nay, em buồn em nhắn tin cho anh, anh lại lắng nghe em. Tình yêu của em và anh, anh vẫn luôn cho anh là người có lỗi, anh vẫn luôn mong em tìm được ny tốt hơn anh, em biết là anh nói dối là anh đã có ny, nhưng thật ra không phải vậy. Anh có biết anh trong mắt em là người con trai em tuyệt vời lắm không? Em cảm thấy có lỗi với anh, rất nhiều, rất nhiều, không đáng với tình cảm anh dành cho em. Anh à, em xin lỗi vì tất cả. Và cũng cám ơn vì tất cả những gì anh dành cho em!

@Gửi người bạn mới quen.............
T xin lỗi vì những gì đã làm b thất vọng. Thật sự là t k biết chuyện tối nay diễn ra với b. Bạn t đã kể lại cho t. Nhưng kẻ không biết không có tội. T biết b đã rất giận t. Nhưng từ trước đến nay t vẫn thế, k bao giờ nghe điện thoại của người lạ cả. T và b là 2 người không quen không biết, tại sao b lại tin tưởng t, muốn t nói chuyện cùng đến như vậy? T đã nghe giọng nói của b, thêm cả cách b nhắn tin và comment những bài viết, t thấy b thật khó hiểu. T viết nhưng dòng này ra chỉ mong b hiểu cái khó xử của t mà thôi. Vậy nhé! Cảm ơn và xin lỗi!