kết quả từ 1 tới 3 trên 3

Ðề tài: người thứ 3

Bé còn quấn tã mcl120's Avatar

Unhappy người thứ 3

...Ai trên đời chẳng có bồ, bồ được gọi là cưng...Vợ thì sống công khai, cưng thì sống bí mật...Cưng được thương hơn vợ, vợ được 1 thì cưng được 2...

Tiếng hát như con dao xoáy vào lòng em nhức buốt, cố gắng để không khóc mà nước mắt cứ thi nhau trào ra trên khóe mi, tự chua xót cho thân phận mình - thân phận của một người thứ ba. Người thứ ba cũng có quyền được yêu thương, họ chỉ có tội là đến sau một người mà thôi...

Em - một người thứ ba tội lỗi, người thứ ba bị cả xã hội lên án nhưng có ai nghĩ em cũng có trái tim yêu, cũng khao khát yêu và được yêu. Em giận mình đã để trái tim đi lạc trong ánh mắt anh nồng nàn, trong bờ môi anh quyến rũ, trong vòng tay anh đầy khát khao. Em run rẩy khi lần đầu tiên chạm vào vai anh - người đàn ông không thuộc về em _ em chấp nhận làm người thứ ba...bên lề cuộc sống vợ chồng anh , em chấp nhận dừng lại bên anh với những nụ hôn nóng bỏng của anh bên quán cà phê không tên , em chấp nhận cái ôm xiết mổi khi chia tay nhau từ quán cafe với anh.. chì bấy nhiêu thôi mà em không quên được anh

Tiếng bài hát vẫn vang lên đưa em vào nỗi đau cho thân phận kẻ thứ ba, em cố ru cho lòng mình ngủ yên nhưng trái tim cứ vỡ òa những thổn thức. Tại sao anh lại bước vào cuộc đời em với những khát khao, những khát khao, những đam mê, những yêu thương lẽ ra nên cất giữ. Để bây giờ em bơ vơ không biết bước chân mình nên dừng ở đâu. Nơi nào cũng không có anh, chỉ có mình em trong đêm vắng tự vòng tay ôm mình mà thấy thiếu một bờ vai...

Bờ vai nào đây cho em dựa? bàn tay nào đây cho em nắm?? bờ môi nào đây cho em hôn??? Vòng tay và cơ thể mạnh mẽ nào đây để ru em những đêm dài thức giấc???? Em cứ tìm mãi, tìm mãi từ khi xa anh, em cứ tìm cho mình một bến đỗ, để con sóng cuộc đời đừng xô em lạc bước...

Bao đêm em nhốt mình trong phòng vắng thả hồn mình trong tiếng nhạc, trong rượu mạnh với đôi mắt thẫn thờ, em chờ anh đem đến nửa yêu thương trong mơ ?!!Em cứ tự làm hư mình thế đấy, từ khi xa anh...

Em biết anh vẫn dõi theo em, anh giận em lắm, chán nản đến mức bỏ quên em với những bon chen của cuộc sống, anh bỏ quên em như cơn gió lãng quên ngọn cỏ mà nó từng mơn man, nâng niu để thổi đến bến bờ rộng lớn, đến thảo nguyên bao la, ngọn cỏ chẳng giữ được chân gió....

Anh bảo rằng:" chẳng bao giờ anh bỏ rơi em đâu! Anh hứa đó "

Em ngờ nghệch, em tin là thật. Em để mình hạnh phúc với chút tin tưởng nhỏ nhoi, lóe lên rồi vụt tắt như vì sao đêm, chẳng còn soi sáng cho em tìm lại đường về bên anh. Rời xa anh em tự đánh mất bờ vai, em chông chên nặng trĩu những suy tư, bon chen của cuộc sống....

Em tự giam mình trong căn phòng quen thuộc của em , tự tìm cách lãng quên anh như anh lãng quên em vậy đó , tự chếnh choáng những men say.. những men cay của rượu để tìm quên anh .

Sáng thức dậy với tâm hồn tan nát , đầu óc quay cuồng thì hình ảnh của anh vẫn hiện hữu trong em.. như một lẻ sống buồn . Em bất lực rồi sao ? Em phải làm người thứ 3 hả anh ?Em luôn nhũng người ra với những cú phone nữa đêm của anh . Em không còn chút sức lực khi nghe giọng nói của anh qua điện thoại :" Anh nhở em quá , nửa đêm thức giấc nhớ em quá anh muốn nghe giọng em nói ... "

Vậy là em phải là người thứ 3 hả anh ?

Bé đi nhà trẻ trangdlhp's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Việt Nam

Người thứ 3: thật chua xót và tủi hờn. Cứ lẳng lặng bên lề cuộc đời người ta như cái bóng. Cứ thui thủi trên những lối đi về. Đơn độc và lạc lõng. Vui ai cũng thấy, buồn chẳng ai hay. Kết thúc đi bạn à.
    Hết thật rồi...

Đang học vỡ lòng hoa bang lang's Avatar

Trích Nguyên văn bởi trangdlhp View Post
    Người thứ 3: thật chua xót và tủi hờn. Cứ lẳng lặng bên lề cuộc đời người ta như cái bóng. Cứ thui thủi trên những lối đi về. Đơn độc và lạc lõng. Vui ai cũng thấy, buồn chẳng ai hay. Kết thúc đi bạn à.

nếu cảm giác đau khổ của người thứ ba thật chua xót va tủi hờn như thế thi cảm giác và đau khổ tột cùng của người phụ nữ khi biết chồng mình lừa dối và đối xử với mình như thế còn đau khổ hơn gấp vạn lần bạn à.
    đừng bao giờ để mình trở thành kẻ phá hoại hạnh phúc của người khác như thế bạn à:hiepsi:
    hoa bang lang.nt