kết quả từ 1 tới 4 trên 4

Ðề tài: Gọi Tên Em

thênh thang ! phodoncoi's Avatar

Default Gọi Tên Em

Tháng năm, biển mùa này chưa bão giông, tôi ở đây mà lòng cứ lạc về nơi biển rào rạt sóng vỗ ….gọi tên ….

Gọi tên em giữa nỗi nhớ ước ao

Giữa biển vắng khát khao

Tiếng gió thét gào con sóng.

Tìm tên em dưới cát trắng mênh mông

Biết sóng cuốn xô không?

Xin còn lời trông ngóng...

VÀ em ở đâu? Cho tôi mải mê kiếm tìm, dù là hoang mang, dù hi vọng mong manh như từng hơi thở, dù là sóng cuốn xô trôi dạt đến nơi đâu, khát khao trong tôi bỏng cháy, mà em xa mãi phương nào ?

Uh thế em đã ở đâu, mà để biển thở dài với tôi, để những con sóng điên cuồng bạc trắng, để bãi cát cứ trải dài mải miết, để tôi hoài lần mò theo dấu chân đã bị gió làm phai

Có mùa về, nỗi nhớ cứ chia thành hai, nửa bên này nửa bên kia gào thét, em mang theo hơn của biển một nửa, và tôi ở lại đền tội cho tháng năm….

Gọi tên em khi ban mai nắng lên

Khi sương rơi giữa đêm

Gọi mãi những khi hoàng hôn.

Và con sóng cứ khát khao vô bờ

Để biết chút mong chờ

Biển nhớ gọi tên em
    .

Tôi gọi tên em, biển vẫn gọi tên em mỗi ngày nắng lên, mỗi lần đêm tàn, những buổi chiều tha thẩn dọc bờ cát, bóng em chìm dần vào màn đêm như thể ngóng đợi và suy tư điều gì mông lung lắm, tôi ở phía sau xót xa mà không dám lại gần, không dám bước đến ôm lấy bờ vai gầy đang run rẩy, tôi sợ em sẽ tan biến như bọt sóng ngoài khơi.

Yêu thương trong tôi cũng như lòng biển cả, cuồn cuộn bão giông, dẫu em đã xa, dẫu biển đã gào thét cạn lời, chỉ còn lời thì thầm chờ mong, chỉ xin cho một lần – mưa …êm đềm qua phố em về ngày mỏi mệt bước chân. Như thể em chỉ là nàng công chúa mải chơi đi lạc thôi, rồi em sẽ lại về, rồi em sẽ lại hiền ngoan.

Biển yêu em, chút thảo sớm mai

Đá núi khắc tên em, ghi vào trái tim anh.....

Và tôi vẫn ở đây, nơi biển còn yêu em, còn gọi tên em giữa muôn trùng thương nhớ, nơi người ta còn ngồi lại kể chuyện con còng chở mãi những dấu chân, nơi chúng ta có nhau, thấy nhau, yêu nhau đủ đầy …rồi xa !

Để từ đó, ngày ngày ta là đại dương trắng ....thênh thang !

P/s: nghe giọng hát từ một-người-quen....một chút tha thiết đủ say nồng nàn, lặng đắm chông chênh :)
    thay đổi nội dung bởi: phodoncoi, 20-05-2011 lúc 01:35 PM

Viết gì cho nhau? Mùa rồi cũng qua... Chỉ còn mảnh tình ta chực chờ ở lại... Nghênh ngông!

Secret Garden

Giải KK Truyện Ngắn HHT'10
    ~Khoan thai~
    Bồ Công Anh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    *ơ hờ*

Tớ một thời rất yêu bài này. ^^

Bạn ấy viết ít nhưng tớ vẫn thích, tớ rất thích câu cuối, bạn Phố iu dấu của tớ ạh
    ...tương lai nào cũng thế,
    một kẻ vuốt mắt mình,
    cuộc đời nào chẳng lỡ...

Bé còn quấn tã myheartwillgoon1988's Avatar

Bưồn, một cảm giác lâng lâng khó tả.

thênh thang ! phodoncoi's Avatar

Trích Nguyên văn bởi Bồ Công Anh View Post
    Tớ một thời rất yêu bài này. ^^

Bạn ấy viết ít nhưng tớ vẫn thích, tớ rất thích câu cuối, bạn Phố iu dấu của tớ ạh
    Chẳng biết vì sao dạo này tớ cữ nghe mãi một bài này thôi, như có 1 thời gian dài không thoát nổi ra khỏi cái da diết của Secrret Garden vậy

Viết gì cho nhau? Mùa rồi cũng qua... Chỉ còn mảnh tình ta chực chờ ở lại... Nghênh ngông!

Secret Garden