Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 24

Ðề tài: ~ Cho những niềm tin không còn nguyên vẹn.....

Học sinh trung học Hoa Diệp Thảo's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Vũng Tàu biển hát...

Default ~ Cho những niềm tin không còn nguyên vẹn.....

Cuối tháng tư rồi, trời vẫn lạnh. Gió heo hút thổi, và nắng yếu ớt tách đám mây nặng trĩu, cố gắng chiếu từng vạt thưa thớt. Em bước, đám lá vàng cuốn lấy chân em như muốn níu giữ. Thời tiết hôm nay thật kì quái: ngày đông giữa tháng hè. Có phải chăng vì hôm nay là ngày anh về!? Nhưng không, từ ngày anh nói “ Chúng ta hãy làm bạn” thì …..anh đã không về nữa rồi .

Em chưa bao giờ hỏi vì sao, chưa bao giờ thắc mắc, vì em biết câu trả lời. Vì bạn ấy,người bạn quan trọng nhất đối với em . Em không hỏi anh vì sợ phải nghe câu trả lời, sợ phải khẳng định điều ấy là đúng. Và sau đó, anh ra đi về một miền xa xôi lắm, để lại em giữa Hà Nội với những kỉ niệm buốt giá, để lại đó những đêm dài đầy nước mắt.

Mười ngày yêu, chín ngày cãi vã, bảy ngày buồn bã, năm ngày đau lòng, chỉ duy nhất có một ngày vui vẻ. Đó có phải là qui luật chung của những tình yêu tuổi trẻ? Đáng buồn hơn cả việc chúng ta hay cãi vã và em thường buồn bã một mình là việc em vẫn giữ gìn kỉ niệm của những ngày vui vẻ hiếm hoi, như là bảo bối.

Anh nói đừng quá kì vọng vào anh, vì anh vốn là người hay thay đổi, anh nói anh còn nhiều thiếu sót, và anh mong muốn chúng mình sẽ cùng cố gắng vì nhau. Em đã tự dặn mình quá nhiều lần là đừng tin vào những lời ngọt ngào mà con trai nói, bởi vì những lời ấy, chỉ có con gái sẽ nhớ mà thôi. Nhưng người ta bảo con gái yêu bằng tai, con trai yêu bằng mắt, em cứ tin anh, ngây thơ như lần đầu tiên.Là em ngây thơ, hay là em yếu đuối, hay chỉ là vì em là con gái mà thôi. Khi yêu, tất cả những gì em biết là anh. Em ít đi chơi với bạn bè hơn vì sợ anh không thích, em ít dành thời gian cho hai đứa em hơn vì phần nhiều thời gian của em dành cho việc nghĩ và quan tâm về anh. Em cố gắng hết sức để làm anh bất ngờ, em tỉ mẩn làm từng tấm thiếp, chọn từng món quà, và nắn nót viết từng câu chữ và tưởng tượng đến lúc anh sẽ nhận được món quà ấy, và cảm nhận được tình cảm của em.Là em trẻ con, hay là em đòi hỏi quá nhiều, hay là em hay suy nghĩ, hay chỉ là vì em là con gái mà thôi.

Ngày anh nói chia tay, em đã hơn một lần níu kéo. Em đã sợ cảm giác tan vỡ, cái chông chênh trống vắng và sự cô đơn đáng sợ khi không có anh bên cạnh. Những người chưa yêu sẽ khó có thể hiểu cảm giác cô đơn của những người đã từng yêu. Là cảm giác lòng nhói đau khi nhìn người ta có đôi có cặp, là cảm giác lạnh lẽo trống trải, là cảm giác cần đến thiết tha một cái nắm tay đầy ấm áp, là cảm giác mong muốn được bé nhỏ yếu đuối trong vòng tay xiết chặt.

“ Chúng ta hãy làm bạn” .Có bao nhiêu đôi yêu nhau trên đời rồi chia tay có thể trở thành bạn bè? Có bao nhiêu người có thể mỉm cười bước qua nhau và giữ lại trong nhau chỉ toàn những gì tốt đẹp? Có bao nhiêu người sẽ không trở thành người dưng, và không nói xấu lẫn nhau? Có bao nhiêu người sẽ không bị tổn thương? Và tóm lại, có bao nhiêu người có thể quay trở lại làm bạn? Khi anh nói ra những lời đầy tính đạo đức mà anh vẫn thường sử dụng, tự dưng, trong một khoảnh khắc, trong em là một cảm giác nhạt nhẽo khó tả. Chỉ như vậy thôi, anh à!

Em sẽ đối mặt với hiện tại, em sẽ viết câu chuyện tình yêu của mình lên cát và em tin một ngày nào đó sóng biển cũng sẽ cuốn xô đi. Em sẽ hoá những nỗi đau thành mục đích sống, hoá những giọt nước mắt thành nụ cười, hoá những kỉ niệm đẹp về anh thành quá khứ. Em sẽ cười, sẽ vui và sẽ luôn chúc cho sự lựa chọn của anh mang lại cho anh hạnh phúc. Sau khi nghe ca khúc của Phạm Quỳnh Anh em đã có thể cười nếu sau này có gặp lại anh “vì rằng yêu anh là hạnh phúc khi anh cười cùng một người tốt hơn em”. Chúc anh hạnh phúc.
    Em xếp lại trong lòng những dòng suy nghĩ, viết tất cả ra để cất tất cả vào. Em chẳng còn giận anh, chẳng còn ghét anh, chẳng còn thấy bất công và mệt mỏi, tất cả chỉ để nhẹ lòng mà thôi. Sẽ có khi em đủ dũng cảm để đối mặt với những kỉ niệm ngày hôm nay, đủ bình tĩnh để mỉm cười nhìn lại một thời bồng bột.

Tiểu cô nương Kin Ngố's Avatar

Làm thế nào để tìm lấy 1 HP khác khi biết sẽ có 1 ng đau ^^
    Cuộc đời này, ưu phiền vĩnh viễn nhiều hơn hoan hỉ.

Sinh viên đại học .nhoh2t.'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    tìm hểu đi :)

Đúng vậy, khi chia tay thì rất khó để làm bạn
    tại sao con trai lại hay như vậy nhỉ, học tham lam chăng?
    I love you

Moderator Kún_ngốc's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    lang thang

Hạnh phúc chỉ đơn giản nhưng mà con ng ta có biết giữ gìn, trân trọng.
    Trong tình yêu trách anh hời hợt, vô tâm, vô cảm trước em hay trách em quá trẻ con, quá mềm yếu nhưng anh nào đâu biết được trong tình yêu người con gái luôn chịu nhiều thiệt thòi, luôn nhận về mình những đau khổ và dằn vặt.
    Quá khứ thì mãi là quá khứ. Quên đi và sống tiếp, sống thật hạnh phúc.

Sinh viên đại học .nhoh2t.'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    tìm hểu đi :)

Trích Nguyên văn bởi Kún_ngốc View Post
    Hạnh phúc chỉ đơn giản nhưng mà con ng ta có biết giữ gìn, trân trọng.
    Trong tình yêu trách anh hời hợt, vô tâm, vô cảm trước em hay trách em quá trẻ con, quá mềm yếu nhưng anh nào đâu biết được trong tình yêu người con gái luôn chịu nhiều thiệt thòi, luôn nhận về mình những đau khổ và dằn vặt.
    Quá khứ thì mãi là quá khứ. Quên đi và sống tiếp, sống thật hạnh phúc.
    Khó để quên lắm, nói thì dễ, nhưng đến lúc làm thì cả là vấn đề...
    I love you

Tiểu cô nương Kin Ngố's Avatar

Đúng đúng
    Nói thì đc nhưng làm đc lại là 1 vấn đề to tát khác
    Cuộc đời này, ưu phiền vĩnh viễn nhiều hơn hoan hỉ.

♥H2T♥ DiệpPhong's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Sơn cốc

"Em sẽ đối mặt với hiện tại, em sẽ viết câu chuyện tình yêu của mình lên cát và em tin một ngày nào đó sóng biển cũng sẽ cuốn xô đi. Em sẽ hoá những nỗi đau thành mục đích sống, hoá những giọt nước mắt thành nụ cười, hoá những kỉ niệm đẹp về anh thành quá khứ. Em sẽ cười, sẽ vui và sẽ luôn chúc cho sự lựa chọn của anh mang lại cho anh hạnh phúc"
    Phải làm được như thế nhá nhóc :)
    Buồn nhè nhẹ
    Nhớ buâng khuâng ^^!

♥H2T♥ jinwon's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    nhà bố mẹ

Phải nói sao nhỉ Nhìn một người bước đi luôn là một niềm đau, nhìn một đôi tay ấm áp ngày đông buông tay ta trong những lúc yêu lòng, nhìn một nụ cười không còn giành cho ta mỗi sớm mai thức dậy, nhìn một ánh mắt lạnh lùng nhìn ta.... " bạn ".

Biết nói sao khi nỗi đau không nói lên lời? Biết làm sao khi nỗi nhớ ùa về trong kí ức? Biết làm sao khi đêm đông giá lạnh mong một bàn tay ôm trọn ta vào lòng, ấm áp tràn ngập yêu thương....

Hạnh phúc với mỗi người đều khác nhau. Nỗi đau với mỗi ngưòi dều khác nhau nhưng sao mỗi lần nhìn những cuộc tình dở dang, không trọn vẹn, trong lòng ta lại trỗi lên một nỗi niềm...

"Em sẽ đối mặt với hiện tại, em sẽ viết câu chuyện tình yêu của mình lên cát và em tin một ngày nào đó sóng biển cũng sẽ cuốn xô đi. Em sẽ hoá những nỗi đau thành mục đích sống, hoá những giọt nước mắt thành nụ cười, hoá những kỉ niệm đẹp về anh thành quá khứ. Em sẽ cười, sẽ vui và sẽ luôn chúc cho sự lựa chọn của anh mang lại cho anh hạnh phúc."

Đối mặt với hiện tại... Làm cho hết sức mình nha, làm thật nhiều, làm thật tốt để rồi về sau ta không khỏi hối tiếc rằng: ngày xưa ước gì mình mạnh mẽ hơn.... Tình yêu cao thượng thì phải một người đau sẽ tốt hơn là cả ba người mà...
    lẳng lặng yêu
    lẳng lặng nhớ
    lẳng lặng đau khổ

và rồi giờ thì chúng ta

Trang 1/3 123 cuốicuối