kết quả từ 1 tới 8 trên 8

Ðề tài: Lại Mưa nữa rồi !!!

Kiếp Phù Du "!Mưa!"'s Avatar

Default Lại Mưa nữa rồi !!!

- Những con đường tầm tã mưa tuân, cho lòng ta lại ngập tràn nỗi nhớ. Cô đơn buồn trải dài như bất tận. Đi về đâu đây giờ phút này nhỉ? lại một mình lạnh ngắm mưa rơi. Số phận cứ giễu cợt ta mãi. Chả tìm đâu một đêm dài yên tĩnh. Ta lại một mình với mưa, lại một mình buồn, một mình lẵng lẽ. Một mình lẻ loi, tim nhói đau lạnh giá. Cứ bất lực hoài khi tìm một nụ cười hạnh phúc, một ánh mắt yêu. Vấp ngã...Đứng lên, rồi lại ngã.... kiếm tìm, tìm kiềm hoài mà vẫn ngơ ngác chả hiểu tại sao. Đêm lại về, ta lại buồn, gặp mưa tri kỷ ta lại viết, bâng quơ mãi vài ba câu vô nghĩa. Dài hay ngắn, buồn hay vui đâu ý nghĩa gì bây giờ chứ. Tất cả lại về 0, bao cố gắng, góp nhặt vun vén. Giờ chả biết để làm gì khi chỉ một mình thôi. Ôi số phận sao cứ cọt nhả ta mãi thế. Ta đã làm gì sai, làm gì nên tội đâu chứ? Tại sao? Tại Sao?... Tại sao. Tại sao mình hỏi tại sao làm gì? ước gì mình hoá kẻ ngu ngơ cuối đường. Ước gì mưa lạnh xoá nhoà hồn tôi, ước gì ta hoá thành mưa, lao vào hư không... Ước gì... Ta chẳng là ta. Là cơn gió vô tình với mưa. Ước gì....
    Chỉ Là Phù Du Thôi

Nhím Ngông Nghênh Hàn Cát Nhi's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Quảng Bình

Tớ từng rất thích đọc Phiên khúc của mưa, tớ cũng thích mưa... nhưng có lẽ không bằng bạn.

Mỗi lần trời mưa là tớ như một con người khác, trầm lắng và đa mang rất nhiều. Đôi khi tớ ước ao quanh năm chỉ có một mùa Nắng để mưa đừng làm ướt lòng người. Nhưng hình như đó là ảo tưởng thì phải.

Tớ vào đây, đọc và rồi định đi ra vì không biết viết gì, cơ mà không đành nên để lại vài câu - Như là sấm sét tạt ngang lúc mưa ấy

Bé đi nhà trẻ _NôBiTa_'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    an giang

her her. cái cậu nỳ lạ thật nhoa. CHuj cũng rất thik Mưa. Vì khi Mưa mình có thể trở lại với chính bản thân mình. dường như không cần phải lẫn tránh , mà có thể một mình suy nghĩ về chính bản thân mình. Mưa I Love It
    Yêu là die , trong lòg một ít
    yêu cho hết để kon tim chết cho ruỳ

Bé đi nhà trẻ _NôBiTa_'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    an giang

Tình yêu như thể rút thăm,
    Rút trúng thì sướng, rút nhầm thì đau.
    Tình yêu như thể đi câu,
    Anh nào chai mặt ngồi lâu mới tài.
    Tình yêu như thể quan tài,
    Mới lanh quanh ở bên ngoài đã run.
    Tình yêu như thể dây thun,
    Lúc co lúc giãn lúc thì đứt ngay.
    Tình yêu như thể người say,
    Lúc nào cũng tưởng đang bay trên trời.
    Tình yêu như thể điểm mười,
    Có học cho hết cả đời vẫn mong.
    Tình yêu như thể đuôi công,
    Trông thì đẹp đấy nhưng không ra gì.
    Tình yêu như thể bánh mì,
    Tây ta đều thích bởi vì nó ngon!
    Yêu là die , trong lòg một ít
    yêu cho hết để kon tim chết cho ruỳ

Trích Nguyên văn bởi Hàn Cát Nhi View Post
    Tớ từng rất thích đọc Phiên khúc của mưa, tớ cũng thích mưa... nhưng có lẽ không bằng bạn.

Mỗi lần trời mưa là tớ như một con người khác, trầm lắng và đa mang rất nhiều. Đôi khi tớ ước ao quanh năm chỉ có một mùa Nắng để mưa đừng làm ướt lòng người. Nhưng hình như đó là ảo tưởng thì phải.

Tớ vào đây, đọc và rồi định đi ra vì không biết viết gì, cơ mà không đành nên để lại vài câu - Như là sấm sét tạt ngang lúc mưa ấy
    Thankx HCN nhiều!0 Cuộc sống mà, đôi khi đa mang quá nhiệu tự mình làm khổ mình. Tử mình làm cho mình buồn, mình khổ. Biết vậy nhưng đôi khi vẫn cứ muốn viết cái gì đó. Muốn đổ cho một cái gì khiến cho mình đang mang đến thế.
    Chỉ Là Phù Du Thôi

Nhím Ngông Nghênh Hàn Cát Nhi's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Quảng Bình

Trích Nguyên văn bởi "!Mưa!" View Post
    Thankx HCN nhiều!0 Cuộc sống mà, đôi khi đa mang quá nhiệu tự mình làm khổ mình. Tử mình làm cho mình buồn, mình khổ. Biết vậy nhưng đôi khi vẫn cứ muốn viết cái gì đó. Muốn đổ cho một cái gì khiến cho mình đang mang đến thế.
    Giống như kiểu đổ lỗi cho lá vàng vì đã làm mùa thu buồn ấy nhỉ ^^!.

Mà nói thật thì giờ không đa mang không được, cứ theo cái kiểu sống xô bồ của thực tại thì nhiều lúc muốn lắng lại là rất khó. Khi một mình, khi có mưa hoặc là lúc thời tiết chuyển mình chẳng hạn... dễ làm bản thân rơi vào trạng thái chênh chao lắm .

Ở DVTY này, từ những năm gần đây ít có bài viết nào lôi kéo được tớ reply, tớ có cảm giác là người ta cứ hay sưu tầm hoặc nói gì gì đó nên tớ không đồng cảm được... Tuy nhiên, chỉ với đoạn ngắn xúc cảm của Mưa - Tớ lại thấy nao lòng.

Cám ơn Mưa - cơn Mưa hạ !

Bé đi nhà trẻ

bài viết hay lắm , mình cũng đã trải qua cơn Mưa Thuỷ Tinh rồi , rồi cũng đến hồi kết do chính mình viết lên thôi bạn àh

1 Bài đã thấy hí hí hí mừng húm :v
    Chỉ Là Phù Du Thôi